Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Tình hình là mình sắp qua thăm em gái ở Cali 1 tháng, đã phỏng vấn và mua vé máy bay xong, vậy xin nhờ các oser nào đã đi truyền cho ít kinh nghiệm, VD nên thăm quan ở đâu, mua quà gì, thi lấy bằng lái ngay được ko v.v...
Cám ơn cả nhà trước, nếu cần, các bác pm cũng được ạ!
Qua thăm em gái thì thi bằng lái làm gì ? chỉ cần có bằng lái quốc tế, qua đây mua bảo hiểm xong ra hãng xe thuê xe lái chạy dư sức.Thằng em họ tôi ở Sg, nó là Việt Kiều Úc vài năm bay qua San Jose 1 lần thăm gia đình các cậu, dì bên đây cũng toàn tự thuê xe chạy từ phi trường SFO xuống.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Ko được đâu bác. Bác chỉ add được vợ, domestic partner (tùy state), & con thôi. Ba mẹ ko được tính là dependents.
Nếu bà già qua theo diện thẻ xanh thì apply xin cái medicaid. Còn đi du lịch thì chỉ có bảo hiểm du lịch thôi. Trường hợp tệ nhất ko có bảo hiểm gì hết thì khi bị emergency cũng ko phải trả đồng nào, dân Mỹ đóng thuế è cổ lãnh hết giùm bác gái. :)
Nói thế tội cho dân đi làm bên đây đóng thuế quá nha bác.Nó vẫn cho trả mà trả góp chứ không có mediaid hay medical vô viện mà đè tiền thuế dân đi làm bên đây đóng thì tội cho dân bên đây lắm nha bác.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
per 75 Saigon & các tỉnh đa số đều có cột điện bằng gỗ và sắt, nay cột gỗ đã bị bứng hết chỉ còn 1 số cột sắt

Tập Lái
6/12/15
29
7
8
nước Mỹ đúng là đích đến mong ước của mọi người nhỉ :p

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
Qua thăm em gái thì thi bằng lái làm gì ? chỉ cần có bằng lái quốc tế, qua đây mua bảo hiểm xong ra hãng xe thuê xe lái chạy dư sức.Thằng em họ tôi ở Sg, nó là Việt Kiều Úc vài năm bay qua San Jose 1 lần thăm gia đình các cậu, dì bên đây cũng toàn tự thuê xe chạy từ phi trường SFO xuống.

Em thấy quy định ở CA thế lày :
https://www.dmv.ca.gov/portal/dmv/detail/pubs/hdbk/ca_dl

Visitors over 18 years old with a valid DL from their home state or country may drive in California without getting a California DL as long as their home state or country DL is valid.

Hạng B1
9/8/18
50
8
8
35
gi đâu mới tới đất bạn là được chào đón động đất rồi