Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Người dân đi bộ qua đường còn chủ quan lắm. Mới hôm kia trên cầu Ông Lãnh, chiều tối, 1 thím trẻ vừa nghe điện thoại mà lơn tơn băng ngang trên cầu. Xe máy đang rồ ga lên dốc thắng nháo nhào hết.

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Mỗi lần các bác chạy ngang qua khu đại học kinh tế tài chính, Hutech, Hồng Bàng các bác có nản sinh viên băng bất chợt qua đường không?

Thực sự nản đấy các bác. khu này ngay ngã tư Hàng Xanh, lượng xe qua lại cực kì đông mà lâu lâu bất thình lình lại có 1 tốp sinh viên cứ lù lù băng qua đường. Đoạn này cho chạy 60 mà lâu lâu cứ bị hú hồn, tự nhiên lời đâu mà vài đứa vẫy tay cái chạy mất, lúc đó chỉ khấn trời cho tụi nó xe phía sau không chồm lên chứ không là toang.

View attachment 2387558

Đáng sợ nhất buổi tối nhiều bạn sinh viên mặc full đen rồi vạch cây lao ra, Ban ngày còn thấy đường,thực sự giật mình lúc chiều tối,chói đèn cộng với che cây rất nguy hiểm, nhiều bạn còn quay qua quay lại giỡn nhau nữa. Đang chạy phía sau xe trước lách ra mình chưa kịp lách là thấy sinh viên băng ngang. Chỉ cần lơ đễnh một giây là có thể có tai nạn. Nhiều sinh viên qua đường còn đứng lại nhìn. Nhiều sv băng qua kiểu bất chấp kiểu có quan điểm xe to phải nhường, cực kỳ nguy hiểm. Biết ý mỗi khi qua đây em cũng nhẹ nhẹ chân ga, nên có bác nào thấy đến đoạn này nhiều bác tài chạy chậm thì cũng đừng bấm còi thúc dục, dục cũng không dám liều mạng đâu

Chẳng qua là do lười đi bộ thôi, xuống chút nữa ngay chỗ cầu đi bộ có trạm xe buýt, xuống xe là lên cầu vượt luôn, đi bộ thêm chút. Mạng bản thân mà còn không sợ. Công nhận hơi xa thật nhưng gần như sinh viên rủ nhau băng đường kiểu này, cái cầu vượt bỏ không.

Ngay Nguyễn Văn Cừ ngay mấy trường đại học sư phạm, Lê Hồng Phong đồ đấy cũng có cầu bộ hành mà sinh viên cũng có đi đâu,toàn băng qua đường thôi. Thiệt chán nản cái ý thức giới trẻ bây giờ, không xây thì than không xây cho các cháu đi, có xây thì các cháu cũng không thèm đi. Các cháu chả quý mạng sống mình gì cả
Vậy là phải nhờ Thần Đèn...bứng Hutech, ĐHSP lại ngay cầu đi bộ hè...hehe

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Mỗi lần các bác chạy ngang qua khu đại học kinh tế tài chính, Hutech, Hồng Bàng các bác có nản sinh viên băng bất chợt qua đường không?

Thực sự nản đấy các bác. khu này ngay ngã tư Hàng Xanh, lượng xe qua lại cực kì đông mà lâu lâu bất thình lình lại có 1 tốp sinh viên cứ lù lù băng qua đường. Đoạn này cho chạy 60 mà lâu lâu cứ bị hú hồn, tự nhiên lời đâu mà vài đứa vẫy tay cái chạy mất, lúc đó chỉ khấn trời cho tụi nó xe phía sau không chồm lên chứ không là toang.

View attachment 2387558

Đáng sợ nhất buổi tối nhiều bạn sinh viên mặc full đen rồi vạch cây lao ra, Ban ngày còn thấy đường,thực sự giật mình lúc chiều tối,chói đèn cộng với che cây rất nguy hiểm, nhiều bạn còn quay qua quay lại giỡn nhau nữa. Đang chạy phía sau xe trước lách ra mình chưa kịp lách là thấy sinh viên băng ngang. Chỉ cần lơ đễnh một giây là có thể có tai nạn. Nhiều sinh viên qua đường còn đứng lại nhìn. Nhiều sv băng qua kiểu bất chấp kiểu có quan điểm xe to phải nhường, cực kỳ nguy hiểm. Biết ý mỗi khi qua đây em cũng nhẹ nhẹ chân ga, nên có bác nào thấy đến đoạn này nhiều bác tài chạy chậm thì cũng đừng bấm còi thúc dục, dục cũng không dám liều mạng đâu

Chẳng qua là do lười đi bộ thôi, xuống chút nữa ngay chỗ cầu đi bộ có trạm xe buýt, xuống xe là lên cầu vượt luôn, đi bộ thêm chút. Mạng bản thân mà còn không sợ. Công nhận hơi xa thật nhưng gần như sinh viên rủ nhau băng đường kiểu này, cái cầu vượt bỏ không.

Ngay Nguyễn Văn Cừ ngay mấy trường đại học sư phạm, Lê Hồng Phong đồ đấy cũng có cầu bộ hành mà sinh viên cũng có đi đâu,toàn băng qua đường thôi. Thiệt chán nản cái ý thức giới trẻ bây giờ, không xây thì than không xây cho các cháu đi, có xây thì các cháu cũng không thèm đi. Các cháu chả quý mạng sống mình gì cả
May quá...mình chưa gặp bóng ma lần nào...toàn là đạp 70 k hè....dút kinh nghiệm mới được...Thanks.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Sáng nào em cũng đi đoạn này vào trung tâm, toàn đúng lúc các em đi học (6h30-7h). Chỗ này người nào không quen hoặc chủ quan là dễ dính chùm như chơi.

Thành phố nên xây ít nhất 2 cây cầu đi bộ trên cao thì may ra giảm nguy cơ. Nghĩ mà buồn, sinh viên là thế hệ tương lai của thành phố mà ý thức tham gia giao thông thì quá chán.

Hạng F
3/10/15
9.830
12.084
113

View attachment 2387558

Đúng.
Em thấy rõ hàng trăm lần vì nhà em hồi trước ngay ở An Dương Vương, bữa nào cũng đi qua Now Zone, không bao giờ bọn nó bọn học sinh trường chuyên Lờ Hờ Pờ đi qua Now Zone chơi mà qua cầu, toàn giỡn hớt kéo áo chạy rẹt qua đường, cộng thêm xe máy băng vuông từ phía trường sang Now Zone không thót tim thì thôi. Qua đây lần nào cũng tức trào máu. Còn bọn sinh viên ở hàng xanh thì cứ vạch cái cây xong phốc qua mắt nhìn thẳng (nó không nhìn ngang coi xe đâu nha!), vai đeo cái cặp, chân lạch bạch như con vịt, qua bờ bên kia đường!
Cầu vượt mà xây tốt nhất, có khách đi, thì trước giờ em chỉ thấy ở bệnh viện!
Bịnh quá rồi thì mới chịu đi qua cầu!
Tuy thỉnh thoảng cũng có vài người đẩy xe lăn băng đường nhưng hiếm!

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
22/1/19
4.056
6.687
113
Sinh viên tụi nó còn đi, chứ mấy ông xe ôm chỗ ngả 3 với đường số 2, thì toàn chạy thôi mấy bác ạ. Cứ buổi sáng là mấy ổng đứng trong lề, canh xe khách về tới trạm đó là nguyên đám chạy ào ra giữa đường dành khách. Douma! Nói sao tui chửi thề chứ, xe ôm nay chuyển qua chơi đá nhiều quá, chịu hết nổi!

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Quay cam gửi về trường đánh giá hạnh kiểm & thi đua của nhà trường ... 1 học kỳ là sạch bóng

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
18/3/15
345
505
93
Hôm qua mình cũng bị giật mình thắng gấp đoạn này do các bạn SV băng ngang đột ngột, cả nhà la toáng lên, may là không có xe ngay sau nếu không lại....nhột mông rồi...

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Quay cam gửi về trường đánh giá hạnh kiểm & thi đua của nhà trường ... 1 học kỳ là sạch bóng
Trường bít chứ sao không....có điều làm ngơ....bên ngoài xã hội mè....