Hạng B2
18/7/20
353
404
63
Rle thấy cách hay nhất khu đó làm hàng rào chắn lên cao 1m5 lắp camera đưa nào băng ẩu phạt tầm 1 tháng mà tự nhiên có ý thức ah.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
mình cũng đồng cảm với bài viết. Học sinh, sinh viên giờ là tương lai của đất nước, đến việc ý thức những chuyện nhỏ nhặc như vầy mà không làm được, thì thực sự thấy hơi lo. Không riêng gì khu vực Hàng Xanh, mà nhiều khu vực khác, các bạn ý thức cũng rất kém, thiết nghĩ các trường Cấp 3 và Đại Học ngoài việc dạy chuyên môn, cũng nên có nhiều giờ sinh hoạt về các vấn đề này cho các em. Để khi ra trường không chỉ là 1 người giỏi về chuyên môn, mà còn cần có tác phong, ý thức thực sự văn mình, thực sự tốt nữa mới được.

P/S: sáng này đi thấy có 1 em sinh viên, đường cũng đang không đông lắm, giao thông bình thường, mà đến đèn đỏ quẹo trái, em đó phi qua làn đường ngược chiều, đấu đầu với xe buýt, làm bác xe buýt phải thắng rất gấp, sau đó bạn này lách qua, vượt luôn đèn đỏ để đi. Nhìn thấy buồn dễ sợ luôn.

Tuy nhiên, nói đi cũng phải nói lại. Vẫn có 1 lượng đông các em học sinh, sinh viên có ý thức rất rất tốt, rất tử tế. Chắc tỷ lệ là 60/40 nghiên về các em có ý thức :)

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
khi nào có 1 vụ tai nạn chết người thì các cơ quan ban ngành và trường Hutech mới để ý và có biện pháp chấn chỉnh, Việt Nam hồi giờ nó vậy
Vẫn khổ mấy bác lái xe, đi đúng luật nhưng vẫn mất tiền và nguy cơ bị khởi tố

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Theo e thấy trách sinh viên một thì trách bọn làm quan 9-10 phần. Đm nó làm cầu vượt ngay pearl plaza cho ông cố nội nhà nó đi. Trong khi đó đoạn này đến 2 trường đại học, đặt gần trường nó ko đặt. Cả đoạn đbp đúng 1 cái cầu bộ hành, lề đường trước cổng trường thì rộng thênh nhưng lại để lấn chiếm vỉa hè bán hàng rộng và đậu xe máy, sao ko vạt tròn vào để xe bus tấp gọn vào đón thả khach. E nói chư bác nào nhà có người làm qua chửi e cũng chịu, quan giờ ngu lắm, ăn nói cũng ngu, lo tranh ăn là giỏi

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
SV mà có mấy em được ngồi trên ô tô mà biết cải cảm giác phi 60km/h mà thắng gấp nó như thế nào đâu, yên tâm đi mai mốt nó còn ra giữa đường selfie, nó mà ra giữa đường tung váy cái khéo mấy anh hồn bay phách lạc hết haha

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Cám ơn OS đã có bài này, lâu rồi không có cái gì chấm để mút...chưa nghĩ ra cái gì xây cho ra tiền vừa hay có ngay cái cầu đi bộ cho đám SV ( chắc chả mấy đứa đi đâu nhg kệ chúng nó việc của Ta là cứ xây)... Đổ đồng chắc tầm cũng 8 tỷ, mút sơ sơ cũng ra 500T...hay quá OS ơi!
( Một quan trên sở GTVT nói).

Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Ngán nhất mấy nhỏ sinh viên hay núp lùm cây rồi thò đầu ra ấy, lần nào qua cầu vượt ngã tư hàng xanh tới khúc mấy cái lùm cây là em phải nhá đèn rồi còi nhẹ cái chứ không có ninja phía trong xông ra là hết hồn luôn.
Cầu vượt khá xa + không có khúc nào có đèn đỏ cho người đi bộ băng qua thì đành sống chung với lũ vậy

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Cám ơn OS đã có bài này, lâu rồi không có cái gì chấm để mút...chưa nghĩ ra cái gì xây cho ra tiền vừa hay có ngay cái cầu đi bộ cho đám SV ( chắc chả mấy đứa đi đâu nhg kệ chúng nó việc của Ta là cứ xây)... Đổ đồng chắc tầm cũng 8 tỷ, mút sơ sơ cũng ra 500T...hay quá OS ơi!
( Một quan trên sở GTVT nói).
Làm quan xứ này thì thằng nào ko ăn, ko ăn nó cho ra rìa thôi a ơi. Nó ăn ít ra nó cũng làm đường làm cầu cho họ đi, chư cái tụi ăn bẩn như csgt hay bọn doanh nghiệp nhà nước khai thác tài nguyên đào bán cũng lỗ, bọn này mất dạy nhất. Còn có cầu cống đang hoàng mà vẫn băng ngang xe nó tông cho thì đấy thuộc thành phần ngu khó trị rồi.