Tập Lái
19/1/16
40
63
18
41
Tóm lại chạy kiểu này nếu XXX nắm rõ nghị định 46/2016 là phạt ngon lành khỏi phải cải to mồm, chạy cắt mặt chuyển làn gây nguy hiểm mặt dù a đang trong giao lộ, làn đường bác chủ đi chỉ có vạch hướng dẫn đi thẳng và rẽ phải. Chạy kiểu này là không có văn hóa xếp hàng.
Tôi bó tay bác! Bác đã ko hiểu kuật mà còn phán bừa! Bác nên nắm rõ luật rồi hãy comm, nếu chưa nắm rõ luật thì comm khiêm tốn để học hỏi chứ ko phải nói nhu thể đúg rồi mà thật ra bác sai bét. Bác cẩn trọng hơn nhé!!!

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Em cẩn trọng nên không chạy như bác chủ, sai bét hay không thì bác tự hiểu, bác chạy như thế có ngày xe tải với container cho bác thành bánh mì kẹp thịt xiên que.

Tập Lái
19/1/16
40
63
18
41
Moi người đã nói rõ bác chủ ko nên chạy như vậy, chạy vậy la nói theo ý túch cực là bác chủ quá sành sõi, nói theo nghĩa tiêu cực là bác chủ khôn lõi. NHƯNG ở đây đang phán xét chạy vậy là đúng hay sai luật thì khẳng định bác chủ chạy ĐÚNG luật! Mọi suy diễn cho rằng chạy vậy la sai luật là ko có căn cứ!

Tập Lái
19/1/16
40
63
18
41
Em ko bênh bác chủ gì cả, vì chả quen biết gì, nhưg đại bộ phận cánh tàu xế chúg ta cần nắm rõ luật để nc công bằng với bọn xxx, đừng để chúng ăn hiếp

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Tốc độ ở VN rùa bò nên chạy kiểu như bác chủ ít khi xảy ra tai nạn.
Chỉ cần qua Thái thôi, chạy như bác chủ chắc tai nạn liên miên! Mà chắc chắn, khi xảy ra tai nạn, người chạy cắt mặt làn 2 sẽ có lỗi.

Hạng B2
20/12/14
197
139
43
E chả thấy bác chủ sai ở chỗ nào cả. Mỗi tuần e đều đi về 5 ngày qua đó, từ khi mua xe là 2.5 năm. Tính ra e qua đó rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ a công an nào hỏi cả. Mà e còn chuyển ra làn số 5 cơ vì số 3 và 4 xe cont đi nhiều làm đường hư hết. Mà thực ra các lane đều có lệch thời gian dừng chạy mà.

Tập Lái
16/9/14
8
21
3
Thêm một kinh nghiệm đi đường Nguyễn Văn Linh, cám ơn các Bác cho em thêm thông tin