Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
ép cọc 24m bác. giờ nghiêng tầm 10-12cm. chả biết tính sao luôn
Mịa ép cọc mà vẫn bị lún nhiều vậy sao ? Bác đen quá gặp đúng chỗ đất yếu . Còn mấy thằng kĩ sư thiết kế và thằng thi công ép cọc nữa làm ăn như mứt . Bác xem mấy công ty chuyên xử lý lún nó kích lên rồi nâng và tăng cường móng mới xem sao

Hạng B2
24/9/14
393
828
93
nhà mua lại mấy a ơi. tí mình sẽ chụp lại bản vẽ. có 1 thầu nêu pa xử lý là sẽ ép thêm 1 dàn cọc sog song với dàn cọc bên lún rồi câu dàn đà kiềng vào cọc mới

Hạng B2
24/9/14
393
828
93
Mịa ép cọc mà vẫn bị lún nhiều vậy sao ? Bác đen quá gặp đúng chỗ đất yếu . Còn mấy thằng kĩ sư thiết kế và thằng thi công ép cọc nữa làm ăn như mứt . Bác xem mấy công ty chuyên xử lý lún nó kích lên rồi nâng và tăng cường móng mới xem sao
có pp nào xác định là có ép cọc thật ko ae? siêu âm chẳng hạn.giờ cũng hết tin nổi là ép đúng ép đủ ko

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
nhà mua lại mấy a ơi. tí mình sẽ chụp lại bản vẽ. có 1 thầu nêu pa xử lý là sẽ ép thêm 1 dàn cọc sog song với dàn cọc bên lún rồi câu dàn đà kiềng vào cọc mới
Chính xác nhé bác.
Em nghĩ do thằng thi công là chủ yếu, và cả chủ cũ thờ ơ nữa, chắc xây để bán nên chẳng quan tâm.

Hạng B2
24/9/14
393
828
93
Chính xác nhé bác.

Em nghĩ do thằng thi công là chủ yếu, và cả chủ cũ thờ ơ nữa, chắc xây để bán nên chẳng quan tâm.
chủ đầu ép cọc nhưng chỉ xây nhà tạm. chủ sau lên thêm 2 tấm rồi mình mua lại. ở tới năm thứ 2 là bắt đầu bị
bán rẻ tí mua nhà khác cũng là phương án

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
có pp nào xác định là có ép cọc thật ko ae? siêu âm chẳng hạn.giờ cũng hết tin nổi là ép đúng ép đủ ko
Chỉ có cách đào xuống mới biết. Ép đúng hay đủ là phải coi lúc ép chứ xây lên rồi thì coi gì nữa bác. Cọc nào lỗi thì phải có phương án ép bù, cũng giống như cách nhà thầu đề nghị ở trên vậy.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Bác ơi cái ép bao nhiêu mét nó ko phải vấn đề mà khi thi công phải xem tải trọng trên từng đầu cọc ( máy ép thuỷ lực nó sẽ có đồng hồ đo và mình tự tính ra số tấn/đầu cọc và từ đó tính xem nhà mình đủ hay thiếu) còn mét cọc nó tuỳ chỗ và tuỳ mồm thằng chủ cũ .