Hạng B2
24/9/14
393
828
93
Em bên đường trục đây bác, khu này móng phải kỹ, 1 tấm cũng phải làm chứ không nó nứt tè le.
đúng bác. giờ bán thì mất giá. quen ở khu này rồi. tiến thoái lưỡng nan

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
Thiết kế em nghĩ không vấn đề, nhưng hợp đồng cọc là cho vui vì là tạm tính thôi, mỗi cọc nó dài ngắn khác nhau nên cái nghiệm thu mới là quan trọng.
Bác cho em hỏi là những tầng nào nứt?
Nhà bên cạnh xây trước hay sau?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/9/14
393
828
93
Thiết kế em nghĩ không vấn đề, nhưng hợp đồng cọc là cho vui vì là tạm tính thôi, mỗi cọc nó dài ngắn khác nhau nên cái nghiệm thu mới là quan trọng.
Bác cho em hỏi là những tầng nào nứt?
Nhà bên cạnh xây trước hay sau?
Tầng 1 nứt nhiều nhất bác, có lẽ chịu lực uốn cao nhất; 2 bên thì 1 bên đất trống 1 bên nhà trọ cấp 4,
hình
Nhà bị nứt ngang đà ;(
độ nghiêng đo cách đây hơn 1 năm

Attachments

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
Giờ bác đo lại độ nghiêng coi nó có thay đổi không sau đó quyết định. Cái này nó xô về một phía nên giải quyết cũng không phức tạp lắm, chỉ có điều phải kỹ hơn.
Sở dĩ em hỏi hai nhà bên cạnh vì nhiều lúc trong quá trình thi công làm ảnh hưởng tới phần cọc nhà bác. Nhưng vì đất trống và nhà cấp 4 hai bên nên chắc do phần cọc bên phải không đủ tải.
Làm cọc khoan nhồi đi kèm với đơn vị khảo sát địa chất để tiết kiệm chi phí, sau đó làm như bác tran van hai và đơn vị thầu tư vấn ở trên.
Em trước làm xây dựng nhưng nghỉ rồi, bác cần hỏi gì kỹ thuật thì nói em chứ giá cả thì em chịu nhé bác.