Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Ngay đường 185, P. Phước Long B, Q9, bác chủ có lô đất đâu 500m2 xây nhà trọ 1 trệt 3 lầu. Sắm tiện nghi đầy đủ, em nghe nói 2,5T/ tháng mà lúc nào cũng full.

Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
Không biết bác xây nhà ntn và cho thuê ntn. Số P cho thuê phải đủ lớn mới hiệu quả, ở Q9 ít nhất là 12 P và tùy khu vực nữa. Bác xây loanh quanh Lê Văn Việt, Man Thiện, Đình Phong Phú cho thuê được giá >1,5 triệu và bảo đảm Full 100%. Bên DXH còn có P cho thuê đến giá 2,3 tr ở ở gần Đại Lộ 3
Mấy bác đất 50-60m mà xây phòng cho thuê thì thua rồi. Em còn biết có Bác còn xây 40 P cho thuê mà khi nào cũng Full ở Q9 mà giá p rẻ nhất là 1,8 tr nhá. Bác mời em chầu nhậu em dẫn đi xem
e cũng có 4 lô đất 5x20 dưới tân uyên đối diẹn khu công nghiệp nam tân uyên.xây 24 phòng. 4 kiot 1.5tr/phòng, 20 phòng 900 ngàn.giá trị thật hiện nay tổng khoảng 3.2 tỷ. vì đã xây 5 năm rồi nên đủ vốn xây hồi xưa 30tr/phòng. mới tu sửa lại mất 100 tr.
nếu các bác mua đất xây trọ thì nên đi vùng xa và kiém chổ gầm kcn gần chợ vì những chổ ấy khi nào kín phòng và ko sợ bị cạnh tranh.

Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
e cũng có 4 lô đất 5x20 dưới tân uyên đối diẹn khu công nghiệp nam tân uyên.xây 24 phòng. 4 kiot 1.5tr/phòng, 20 phòng 900 ngàn.giá trị thật hiện nay tổng khoảng 3.2 tỷ. vì đã xây 5 năm rồi nên đủ vốn xây hồi xưa 30tr/phòng. mới tu sửa lại mất 100 tr.
nếu các bác mua đất xây trọ thì nên đi vùng xa và kiém chổ gầm kcn gần chợ vì những chổ ấy khi nào kín phòng và ko sợ bị cạnh tranh.
Xa quá quản lý oải lắm, ngay quận 9 mà đi còn mệt nữa là bên Tân Uyên Bình Dương

• Like
Reactions: vthanh6
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
đó là hợp đồng. chứ thực tế thì làm gì có chuyện thuê xong dc hiện trạng như ban đầu dc bác. nói chung là nếu đầu tư đất và xây cho thêu thì ko chi bằng để tiền xây đó mua thêm miếng khác lời hơn. xây cho thêu chỉ khi nào mình về hưu ko muốn bon chen với đời nữa . còn bác nào mua dc nhà gắn liền với đất giá nhà bèo thì cũng ok.
Bác nói trong trường hợp thị trường tốt, đất lên đều đều thì không nên làm phòng trọ. Hoặc bác có nguồn thu nhập ổn định khác, chỉ mua đất để đầu tư. Nhưng nếu thị trường đóng băng hoặc người ta muốn có thu nhập từ đất, thì phòng trọ cũng là giải pháp tốt. Nhưng là làm phòng trọ, thì phải làm lớn, quản lý 10 phòng với quản lý 50 phòng, công sức cũng gần như nhau. Em cũng có vài người bạn, làm cả trăm phòng trọ, ở Bình Dương, Nhơn Trạch, vẫn sống phây phây nhé

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bác nói trong trường hợp thị trường tốt, đất lên đều đều thì không nên làm phòng trọ. Hoặc bác có nguồn thu nhập ổn định khác, chỉ mua đất để đầu tư. Nhưng nếu thị trường đóng băng hoặc người ta muốn có thu nhập từ đất, thì phòng trọ cũng là giải pháp tốt. Nhưng là làm phòng trọ, thì phải làm lớn, quản lý 10 phòng với quản lý 50 phòng, công sức cũng gần như nhau. Em cũng có vài người bạn, làm cả trăm phòng trọ, ở Bình Dương, Nhơn Trạch, vẫn sống phây phây nhé
Đúng rồi. Đã chơi phòng chọ thì chơi cho thật nhiều luôn, vì cái công bỏ ra cũng nhiêu đó thôi mà thu lợi thì nhiều hơn, chi phí cũng chừng đó thôi.

Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
Đúng rồi. Đã chơi phòng chọ thì chơi cho thật nhiều luôn, vì cái công bỏ ra cũng nhiêu đó thôi mà thu lợi thì nhiều hơn, chi phí cũng chừng đó thôi.
Bác nói chuẩn dồi, số phòng đủ lớn, ví trí gần các trường đh, khu công nghiệp, thiết kế hợp lý tận dụng diện tích, giá hợp lý nữa thì luôn full phòng. Cái thiết kế cũng cực kỳ quan trọng, nên có lửng hoặc giường tầng, bếp chung. Hệ thống điện, nước quản lý tập trung, ghi số theo dõi và cắt điện nước khi cần. Cả 1 công nghệ quản lý đó, chưa kể tiền xe, wifi, chênh giá điện nước đã dư trả cho bảo vệ quản lý.

Hạng C
7/3/17
681
13.550
93
Làm được tầm 100 phòng trọ, mỗi phòng thu tầm 1 triệu thôi, cũng đủ sống rồi, có vài phòng để dành, cho mấy em công nhân nữ ở miễn phí
Bác làm 40 p, mỗi p 2,5 tr thì tốt hơn, lúc đó chưn dài mới dc free nha, mà vậy chắc bác cũng đi sớm thôi.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.209
113
Mình có anh bạn bằng tuổi, gia đình có truyền thống kinh doanh trọ nên làm cả 1 khu trên Hóc Môn, gần trăm phòng, thời 2010 mà mỗi tháng thu gần 100tr, xem như không phải làm gì nữa. Tuy nhiên có tiền nhiều thì lại hư, cũng nuôi phòng nhì, cũng nhậu nhẹt ... cuối cùng gia đình ly tán, vc ly dị rồi phòng nhì có con mà lại là con của thằng khác

Mình nghèo hơn, tiền thu nhập thụ động ít hơn nhưng dù gì còn đi làm, chứ mình mà tiền nhiều như nó chắc cũng không muốn đi làm nữa rồi lại hư

Bác làm 40 p, mỗi p 2,5 tr thì tốt hơn, lúc đó chưn dài mới dc free nha, mà vậy chắc bác cũng đi sớm thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.