28/2/22
59
39
18
43
Quảng Ngãi
Phục vụ trẽ em và người già tầm tiền này thì chỉ carnival là nhất thôi.
Nhưng em này thì ko được chịu thương chịu khó như mấy em gầm rời.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Sao thấy chê Everest quá và nâng bi Carnival quá. Ko biết bao nhiêu % là thật đây.
Chứ mình nghe anh em bảo Everest là Ok
Chê gì đâu bác. Tiêu chí chở người ngồi thoải mái thì con này thua xa mấy con kia là đúng rồi.

• Like
Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Bên lề chút xíu nha cả nhà. Bác này từng trải nghiệm thực tế nè. Nhiều bác ca ngợi Santa Fe đầm chắc, nhưng khi ôm vô lăng thì thấy độ chính xác của mấy xe hàn một trời một vực so với CX5 và CX8. Còn về đèn thì Santa Fe phải gọi CX8 là cụ. Hầu như ai đi đêm nhiều đều phải thay lại bi đèn Santa Fe, chưa kể tính năng liếc đèn theo vo lăng của CX8 mới thấy đi đường đêm nó sướng.
Em thử lái san full dầu 2021 cua ở tốc độ 60km/h cảm giác volang ko ăn nhập với bánh xe lắm ko biết bác nào có bị vậy ko?

• Like
Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Em thử lái san full dầu 2021 cua ở tốc độ 60km/h cảm giác volang ko ăn nhập với bánh xe lắm ko biết bác nào có bị vậy ko?
Đúng vậy bác, ôm vô lăng chiếc Santa Fe hay nó có cảm giác không đc chắc, khó tả lắm, khi chạy cỡ 120 không thấy tự tin. Không như Ford hay Mazda khi chạy tốc độ cao vần vo lăng khá tự tin. Xe thì đằm, chắc, không lắc ngang, nhưng vo lăng nó hời hợt lắm. Máy dầu 2.2 khá bốc, hộp số thì mượt.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Carnival thì rộng vô đối thật rồi vì nó là MPV. Nhưng nếu đa số đi trong phố thì oải lắm, hết muốn xách ra đường. Lại trùm mền đi grab. Xe nào cũng có ưu nhược điểm cả, cái nào mình thấy phù hợp nhất thôi.
Bác này nói đúng, to đi trong phố rất cực, nhất là vào hầm xe các Trung tâm thương mại. Mấy góc chặt khi xuống lên rất dễ va quẹt, riết ngán ko muốn lấy ra đi luôn

Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Carnival chưa chạy thử, nhưng Sedona thì chạy rồi, độ cồng kềnh không đáng ngại, nhưng đi QL thấy xe ồn lốp quá, cách âm thì cũng như Santa Fe thôi. Thêm nữa gầm thấp, trục cơ sở lại dài nữa nên đi hay bị cạ gầm. Xe đúng là rộng thật, nhưng bản 7 ghế đôi khi khá bất tiện vì nhiều lúc cần chở nhiều người 2 ghế hàng 2 coi như bó tay, không thể nhét thêm đc. Xe rộng nhưng không chở đc nhiều người.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Bác này nói đúng, to đi trong phố rất cực, nhất là vào hầm xe các Trung tâm thương mại. Mấy góc chặt khi xuống lên rất dễ va quẹt, riết ngán ko muốn lấy ra đi luôn
Em thấy nó dài quá, so vs con cx8 em đang đi thì giống như đàn anh luôn, đi phố mấy con này thật sự mệt, nếu mua carnival thì mua thêm con i10 hay fadil cho dễ chui rúc.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Nếu hay full tải thì chỉ có MPV là ổn cho người hàng 3 nhất thôi, vote Carnival. Còn nếu sợ quá dài hay gầm thấp thì xuống CX8, đưa mấy đứa khỏe xuống ngồi hàng 3, kéo hàng 2 lên là ổn. Thiếu cửa gió thì nếu biết chỉnh thì cả xe đều mát thôi (hàng 2 thổi qua chân, hàng 1 cho chạy lên trần xe về phía sau).

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng F
3/10/15
9.851
12.128
113
Chê gì đâu bác. Tiêu chí chở người ngồi thoải mái thì con này thua xa mấy con kia là đúng rồi.
Đúng bác.
Hồi Sedona nó ra lúc trước quá trời công ty mua, toàn chạy đường dài nhà máy ngoại ô. Thực sự không xe nào chở mà bằng xe này.
Nếu không vì cái mình xe quá dài thì cũng không phải khó đi phố. Chứ cái mũi xe thì ổn rồi đó nó không bị to nên chạy dễ lắm, y như xe 16 chỗ.
Lại còn cái cửa lùa tuyệt vời luôn vì có thể đậu xe sát vách, không lo khách khó mở cửa lên xuống.
Hồi Sedona đa số mua CRDI chạy ổn giá tốt.