Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Đi gia đình 2-4 người thì sedan hoặc Suv, đi từ 6-7 người thì mua con 9 chỗ chứ Carnival rồi cũng chật. Xe mua để cho Cty đi thì ok, chứ mua đi gia đình lúc nào cũng 1 đống đồ.
Bạn có nhìn thấy chiếc Carnival bao giờ chưa? Chở được 6 va-li cỡ đại ở phía sau, còn chất được cả đống đồ trong xe nữa.

Chiếc Carnival có cả bản 11 chỗ nhé, 9 chỗ tuổi gì.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Sao thấy chê Everest quá và nâng bi Carnival quá. Ko biết bao nhiêu % là thật đây.
Chứ mình nghe anh em bảo Everest là Ok
Nâng bi gì đâu bác, thực ra như e, e mê rộng, tiện dụng các tiêu chí khác thì ổn là đc, nhà e hay đi chơi tầm 3.4tr cây, ngoài e ra thì các vị trí khác như ba mẹ hay vk và nhóc e, e cũng muốn họ đc thoải mái và rộng rãi tí, everest mà màu đen nữa thì bao đẹp rồi, e chưa chạy nên k dám phán.

Hạng B2
17/11/16
100
2.057
93
40
Carnival nhé, 6 người chẳng có con SUV nào chứa được cả, vì bản chất hạ 2 ghế thì ko còn chỗ để đồ.
Như em đây người nhà cứ sống chết đòi mua SUV, nhà đẻ cũng rõ lắm, nói mất tình cảm nhưng sau này vd như về quê toàn phải làm phiền ae sang chia tải.
Anh nói chuẩn. Em đi sedan rồi, gia đình tăng dân số em đổi qua SUV rồi, giờ các nhóc lớn thì ngồi chật và hết chỗ để đồ. EM đang tìm hiểu 1 vài em và cảm nhận Canival là phù hợp nhất với mình

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Đúng vậy bác, ôm vô lăng chiếc Santa Fe hay nó có cảm giác không đc chắc, khó tả lắm, khi chạy cỡ 120 không thấy tự tin. Không như Ford hay Mazda khi chạy tốc độ cao vần vo lăng khá tự tin. Xe thì đằm, chắc, không lắc ngang, nhưng vo lăng nó hời hợt lắm. Máy dầu 2.2 khá bốc, hộp số thì mượt.
cảm giác bất an của e cũng y như bác, em đang chạy cx5 với celerio, khi chạy nhanh chút là nó cứng lại tạo cảm giác mình tự tin và an tâm lắm
mục tiêu của em là santafe và everest, nhưng santa fe (chiếc em chạy đời 2014 hay 2016 gì đó) mềm mại quá làm em mất ấn tượng về nó quá, không biết everest sao, tính vài bữa nữa thử

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Tôi đi 2 đời Sedona rồi đây. Carnival chạy ngoài đường thì không thành vấn đề (5.1m), hơi dài hơn sedan hoặc các loại 7c phổ biến khác một chút, nhưng ngắn hơn bán tải. Quan trọng là ra vào nhà có thuận tiện hay không thôi. Nhà rộng hẻm xe hơi quay đầu thì vô tư.

Cả mấy năm nay chả dùng cửa sổ trời lần nào. Nhiều khi không nhắc đến cũng không để ý là xe mình đi có cửa sổ trời.
nhà em ở quê nên chỗ để xe rộng lắm, để được 3 4 chiếc lận, nhưng xe to để đi hàng ngày là vợ (làm xa nhà 40km), còn e thì đi xe nhỏ (để đi nhậu dễ lủi hẽm), lâu lâu e mới đi 1 lần để chở cả nhà đi chơi các kiểu.
nên carnival dù e rất thích nhưng không dám nhích, chỉ nhắm những em 7 chỗ vừa đi hàng ngày cho tiện và gia đình cho phù hợp như santafe, everest

Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
cảm giác bất an của e cũng y như bác, em đang chạy cx5 với celerio, khi chạy nhanh chút là nó cứng lại tạo cảm giác mình tự tin và an tâm lắm
mục tiêu của em là santafe và everest, nhưng santa fe (chiếc em chạy đời 2014 hay 2016 gì đó) mềm mại quá làm em mất ấn tượng về nó quá, không biết everest sao, tính vài bữa nữa thử
Ford dùng trợ lực điện nên nếu bác thích cảm giác cứng cứng chắc cũng ko hợp đâu.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Ford dùng trợ lực điện nên nếu bác thích cảm giác cứng cứng chắc cũng ko hợp đâu.
cx5 e đang đi cũng trợ lực điện, nhưng không đến nỗi nhẹ quá như ông SF, chưa chạy thử FE, hi vọng nó không quá tệ

• Like
Reactions: s2dio
Hạng C
5/1/16
585
1.653
113
26
Nhà mình đi 6 người, 1 mầm non + 2 cấp 1. Chủ yếu đi cuối tuần hoặc du lịch gần. Đang muốn đổi xe lớn hơn từ HRV.

Quan tâm nhất là hàng ghế 2,3 thoải mái: rộng rãi ngả được nhiều, máy lạnh tốt, ít mệt.

Carnival thì to để vừa garage thì xe 2 bánh ra vào hơi bất tiện. Cũng định mua khoảng 1.2 tỉ (chưa ra giấy). Mình đang chọn giữa cx8 và ford everest 2x4 và carnival bản thấp nhất.

Chắc là sẽ đi xem và thử trước khi mua nhưng mình không phải là người thích xe cộ, ít để ý đến chi tiết của xe. Muốn hỏi trước kinh nghiệm các bác đã cân nhắc mua xe cho gia đình đông người thì nên mua xe nào.

View attachment 2663131*Ảnh minh họa
Ráng tí làm con Alphard, Toy hay Lé đều ngon bác ạh

• Like
Reactions: s2dio