t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Báo cáo bác em học ở Mỹ 5 năm, e ở Seattle WA , e thấy xe Hàn vẫn là sản phẩm dành cho dân trung lưu trở xuống. Khi tạo ra sp người Hàn họ bít họ ở đâu nên quảng cáo để kích cầu hay tung chiêu giảm giá hay gì gì đó là bthg, bác nhìn đi tại Mỹ hãng xe nào cũng có và để có 1 chỗ đứng tại Mỹ và có 1 thị phần nhất định cũng là win rồi. Cứ chê như bác chắc hyundqi và kia phá sản lâu rồi.
oh vậy là ko được phép chê hả bác, tuỳ quan điểm của bác thế nào thôi, mình vẫn đánh giá cao tính reliable của xe, xét về tiêu chí này thì xe Nhật là số 1, vậy thôi,còn bác thích kiểu dáng màu mè, option cái gì cũng có mà chất lượng mau xuống thì chọn xe Hàn thế thôi. 9 người 10 ý, cỡ nào hãng xe cũng bán được cho đối tượng khách hàng của mình, nhưng cái xe thì reliable là cái cần nhất đối với người dùng trung lưu trở xuống. Lấy VD tương tự là cải lương tới giờ vẫn ko chết vì vẫn có đối tượng nghe, hehe

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Em nghĩ bác không cần cho ai đó biết mình đã từng sống ở đâu và làm gì, cứ để cho họ tự đắc khi nghĩ rằng chỉ có mình sống ở trời Tây...nên mình được biết nhiều thứ và có cơ hội trải nghiệm được nhiều xe khác nhau theo tiêu chuẩn EU ( theo như ai kia nói đó).
5 năm đi học thì cưỡi ngựa xem hoa bác à, 5 năm đi học cũng ko bằng 2 năm đi làm full time nhé bác. Ko phải tự đắc hay gì hết, nếu bác có cơ hội sống ở nước ngoài vài năm tư duy bác sẽ ko giống như hiện tại, thế thôi. Ủa mà sao bác thích chửi xéo thế nhỉ, thì xe ở Úc theo tiêu chuẩn EU chứ là gì nữa, tiêu chuẩn Úc với các tiêu chuẩn các nước EU nhất là UK thì gần như là share qua lại với nhau. Thực tế có sao nói vậy mà mấy bác cứ tự ái, giờ mấy bác ở VN ngoại trừ lượng xe nhập hiếm hoi thì kiếm đâu ra các xe có chất lượng Âu Mỹ để trải nghiệm? Em nói thực tế thôi

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
5 năm đi học thì cưỡi ngựa xem hoa bác à, 5 năm đi học cũng ko bằng 2 năm đi làm full time nhé bác. Ko phải tự đắc hay gì hết, nếu bác có cơ hội sống ở nước ngoài vài năm tư duy bác sẽ ko giống như hiện tại, thế thôi. Ủa mà sao bác thích chửi xéo thế nhỉ, thì xe ở Úc theo tiêu chuẩn EU chứ là gì nữa, tiêu chuẩn Úc với các tiêu chuẩn các nước EU nhất là UK thì gần như là share qua lại với nhau. Thực tế có sao nói vậy mà mấy bác cứ tự ái, giờ mấy bác ở VN ngoại trừ lượng xe nhập hiếm hoi thì kiếm đâu ra các xe có chất lượng Âu Mỹ để trải nghiệm? Em nói thực tế thôi
Tự ái cái gì cho cái chuyện vô thưởng vô phạt, thật ra chúng ta nói chuyện cho vui thôi chứ cái chuyện này ko đến lượt mình, tụi hãng xe nó đâu có cãi vớ vẩn như mình. Còn việc Bác nói VN ko có xe chất lượng EU à? Xe Pháp giờ wa VN thiếu gì những doanh số bán ra đâu có bnhiu!? Bác đừng nói xe Pháp chất lượng Asian nhé. Còn việc bác làm full-time là bác biết hết sao!? Làm gì có chuyện như thế!? Thôi bác đi làm đi.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
oh vậy là ko được phép chê hả bác, tuỳ quan điểm của bác thế nào thôi, mình vẫn đánh giá cao tính reliable của xe, xét về tiêu chí này thì xe Nhật là số 1, vậy thôi,còn bác thích kiểu dáng màu mè, option cái gì cũng có mà chất lượng mau xuống thì chọn xe Hàn thế thôi. 9 người 10 ý, cỡ nào hãng xe cũng bán được cho đối tượng khách hàng của mình, nhưng cái xe thì reliable là cái cần nhất đối với người dùng trung lưu trở xuống. Lấy VD tương tự là cải lương tới giờ vẫn ko chết vì vẫn có đối tượng nghe, hehe

Xe Hàn có bền không? Một câu trả lời chắc chắn của tất cả mọi người là "Của bền tại người". Tuy nhiên, với những người mua xe cũ thì câu trả lời này hiển nhiên không được chấp nhận vì "Tôi đâu có biết anh sử dụng xe như thế nào?" Vậy thì đâu là câu trả lời? Cùng xem xét hai mẫu xe Nhật và Hàn cùng phân khúc, các mẫu xe Hàn Quốc đều được trang bị các tiện nghi vượt cấp so với đối thủ. Có thể so sánh như gương chiếu hậu chỉnh điện - chỉnh tay, ghế chỉnh điện - chỉnh tay... cứ mỗi trang bị được điều khiển điện đồng nghĩa với với việc xe sẽ bị "hao mòn" sau một thời gian sử dụng. Đây có thể xem là một trong những lời giải thích cho xe Hàn hay hỏng vặt sao một thời gian sử dụng... Người tiêu dùng Việt Nam trong những năm qua đã có đủ thời gian để nhận định phần nào chất lượng của những mẫu xe Hàn Quốc. Trong đó những cái tên như CD5, Spectra hay Caren 2007 đã được người tiêu dùng kiểm chứng về độ bền. Về động cơ và hệ truyền động, hầu hết các hãng xe đã có sự hợp tác cũng như trao đổi các công nghệ về chế tạo và vật liệu giúp cho chất lượng giữa các hãng xe mang tính tương đồng. Bên cạnh đó, không thể phủ nhận một điều là các hãng xe Hàn Quốc đã giúp người tiêu dùng Việt Nam tiếp cận gần hơn những công nghệ động cơ, kỹ thuật mới, thôi thúc các hãng xe Nhật giới thiệu sản phẩm mới, chú trọng đến người tiêu dùng Việt Nam hơn Tuy nhiên, xe Hàn giá trị bán lại vẫn thấp hơn xe Nhật. Điều này không chỉ nằm ở tư tưởng của người tiêu dùng về độ bền của xe Nhật vẫn tốt hơn xe Hàn (qua những trải nghiệm độ bền của xe Nhật sau nhiều năm sử dụng) mà còn nằm ở việc làm mới sản phẩm của các hãng xe Hàn Quốc thời điểm mới vào Việt Nam. Trong khi các hãng xe Nhật với chu kỳ 5 năm mới giới thiệu sản phẩm mới thì với các hãng xe Hàn Quốc, việc ra mắt các sản phẩm, phiên bản mới liên tục khiến cho thế hệ trước đó của các hãng xe Hàn nhanh chóng bị lỗi thời và mất giá khá nhiều. Hiện nay, sau khi đã định hình được vị thế trong lòng người tiêu dùng thì các hãng xe Hàn cũng bắt đầu "giãn cách" thời gian ra mắt phiên bản mới tại Việt Nam. Tại Việt Nam, với độ tuổi khách hàng mua xe ngày càng trẻ tuổi, quan niệm mua xe đã thoáng hơn trước đây, thêm vào đó là nhu cầu "ăn sang, mặc đẹp" nên sự lựa chọn mua xe cũng không quá gò bó vào thương hiệu. Sự lựa chọn theo sở thích cá nhân không kém phần quan trọng bên cạnh yếu tố nhu cầu sử dụng. Trong đó kiểu dáng xe và các trang bị tiện nghi là hai yếu tố được những khách hàng trẻ tuổi quan tâm nhiều nhất. Cùng với các hãng xe Hàn Quốc, các hãng xe Nhật như Toyota và Honda cũng đã có sự thay đổi khá nhiều trong thiết kế giúp mang lại nhiều sự lựa chọn cho nhóm khách hàng này hơn.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
subaru thì nói làm j bác, thiểu số thôi, còn bác nói xe hàn bán nhiều hơn Holden thì cho bác nói lại. Còn xe ở Úc ko rẻ bằng ở Mỹ nhưng ko phải là mắc, bác cứ so tỷ giá AUD/USD thì nó cũng chỉ mắc hơn Mỹ tầm 5k usd đổ lại thôi chứ ko nhiều. Ah mà thu nhập dân Úc cao hơn Mỹ nhiều đấy, bác quên xét đến tương quan đấy, nên cái xe chỉ là cái chân hoàn toàn đúng là vậy. Vả lại doanh số xe nhiều hay ít cũng đâu nói lên được gì trong khi phổ thông đại chúng ko quan tâm nhiều tới xe. Giống như subaru rất ngon mà bán vẫn ko nhiều đó thôi :D
Hyundai Motor Company Australia has finished 2014 in fourth position in the overall sales ranking, with a record 100,011 units sold and 9.0% market share, an increase of +0.5% over 2013. Hyundai also finished in second place for the year in passenger car sales, ahead of Mazda, Holden, Honda and Volkswagen, with 71,213 units sold, equating to a 13.4% market share, and an increase of +1.4% YOY.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Em không tự dưng đi chửi xéo bác làm gì và cũng không rảnh để đi kiếm chuyện bác nên xem lại các comments của mình đi. Bây giờ bác còn nói được câu " giờ mấy bác ở VN ngoại trừ lượng xe nhập hiếm hoi thì kiếm đâu ra các xe có chất lượng Âu Mỹ để trải nghiệm" ... Chắc có lẽ bác ở Úc quá lâu kg về VN hoặc là bác ít cập nhật thông tin, VN mà ít xe nhập hả bác!? Xe gì mà không có quan trọng là có tiền để mua không thôi. Không phải tự nhiên nhiều người khen xe Hàn trong đó có em, không phải em kg có điều kiện đi xe Nhật nhập đâu bác. Trước khi khen xe Hàn em đã và đang sd xe Nhật nè bác ( previa 9x, Cam 9x, Grandis và Venza)...mà thôi em kg tranh luận với bác nữa, có lẽ quan điểm nhìn nhận vấn đề khác nhau nên thôi. Chào bác.

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Tự hào hay ko thì tuỳ người, nhưng sống ở 1 đất nước đáng sống nhất thế giới thì cũng là may mắn rồi bác, nhiều ông nào bác làm ơn chỉ mặt, bảo ổng up clip chạy autobarn Đức nhé, chứ nói miệng thì em bảo em chạy trên mặt trăng cũng dc, hehee
Em biết, nhiều bác trên os này biết. Nhưng họ không có cái nhìn và cách nói giống bác. Em thực tế và kg sống ảo đâu bác.

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Các bác vào cãi nhau làm giề, tiền ai ng ấy tiêu, vk ai ng ấy dùng, mỗi ng một sở thích, em mà là ĐẠI GIA em cứ xe sang và siêu xe mà chiến. Kính các bác, xe em đây:
https://youtu.be/fbClitwd-SY

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe này mà các cụ còn chê và nói dân ả rập nu thì em cũng chịu các cụ. Bọn dân xứ giãy hoài mà chưa chết đó nó không ngu như mọi người vẫn nghĩ đâu, sức làm việc và suy nghĩ của bọn nó gấp 4-5 lần của chúng ta đó.
Còn riêng về xe này thì cứ phải ngồi lên rồi hãy phán, nếu ngồi lên rồi các cụ chắc sẽ không chê đâu, vì ngồi lên nó cứ như đang ngồi khoang VIP của máy bay, chê thế nào bây giờ nhỉ.

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp