Tập Lái
23/1/19
49
20
8
Xin hỏi các bác nhà ở diện tích mười mấy tới hai mấy m2, hẻm nhỏ 2m, hẻm cụt mức độ tăng giá thế nào ạ?

Attachments

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Xin hỏi các bác nhà ở diện tích mười mấy tới hai mấy m2, hẻm nhỏ 2m, hẻm cụt mức độ tăng giá thế nào ạ?
Quan trọng la lúc bác mua giá thế nào? Những nhà này rát hiếm, và nếu tính theo đơn giá m2 thì cao kinh đấy, nên thường những căn nhỏ tầm 25m2 đổ lại có sổ là Ng ta tính theo căn thoi, chư cứ áp theo m2 thì bên bán ko bán và bên mua ko mua đâu bác. Căn của bác hỏi nở hậu nhưng ma trong hóc thế này thì khó đấy, he he vì (xin lỗi bác trước) nếu có oing hoả viếng thăm thì căn trong cùng thế này toàn được “ưu tiên”!

Tập Lái
23/1/19
49
20
8
Quan trọng la lúc bác mua giá thế nào? Những nhà này rát hiếm, và nếu tính theo đơn giá m2 thì cao kinh đấy, nên thường những căn nhỏ tầm 25m2 đổ lại có sổ là Ng ta tính theo căn thoi, chư cứ áp theo m2 thì bên bán ko bán và bên mua ko mua đâu bác. Căn của bác hỏi nở hậu nhưng ma trong hóc thế này thì khó đấy, he he vì (xin lỗi bác trước) nếu có oing hoả viếng thăm thì căn trong cùng thế này toàn được “ưu tiên”!
Vâng bác. Ý e là về giá thì những loại nhà như thế này thông thường nếu có tăng thì mức tăng như thế nào so với chung cư, nhà phố hẻm lớn?

Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Tính theo công năng thôi bác.
Nhà hẻm cụt, diện tích nhỏ chỉ để ở và phù hợp với giới bình dân thôi.
Nhà hẻm xe hơi thì người có xe hơi sẽ cân nhắc, có thể làm buôn bán được.
Chung cư thì chức năng cũng chỉ để ở, nhưng mức độ riêng tư tốt hơn nhà hẻm. Nên đối tượng cho thuê tốt hơn và tiền cho thuê cao hơn.

Tập Lái
23/1/19
49
20
8
Tính theo công năng thôi bác.
Nhà hẻm cụt, diện tích nhỏ chỉ để ở và phù hợp với giới bình dân thôi.
Nhà hẻm xe hơi thì người có xe hơi sẽ cân nhắc, có thể làm buôn bán được.
Chung cư thì chức năng cũng chỉ để ở, nhưng mức độ riêng tư tốt hơn nhà hẻm. Nên đối tượng cho thuê tốt hơn và tiền cho thuê cao hơn.
Ở thì rõ ràng vậy rồi bác. E muốn hỏi về giá của nó có tăng không và tăng ntn so với chung cư, nhà phố? Xét về tính đầu tư thôi ạ

Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Có tăng nhưng tăng sêm sêm chung cư bình dân/trung cấp và thua xa nhà phố hẻm xe hơi

Tập Lái
23/1/19
49
20
8
Có tăng nhưng tăng sêm sêm chung cư bình dân/trung cấp và thua xa nhà phố hẻm xe hơi
Chung cư tăng được vài năm đầu thôi xong không tăng nữa hả bác?

Hạng C
26/9/17
626
3.699
93
Tăng ít lắm hoặc không tăng luôn. Nhà mình có căn gần chợ Gò Vấp, 1 trệt 2 lầu mua 2009 là 980 triệu, 2018 bán 840 triệu đó bạn. Tính ra vàng hay tiền đồng đều lỗ sặc tiết. Nhớ 2009, đất nền dự án quận 9 khoảng 700 tr à, đất của dân thì khoảng 400 tr.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Kinh doanh nhà nhỏ nát rồi tân trnag bán lại thì phải lựa sản phẩm kỹ chút. Nhà có vị trí tương đối, thoáng (nhỏ và bí đôi khi ko đồng hành cùng nhau), ko ở trong kẹt, giá bán tốt thì có thể mua được. Tuy nhiên theo mình ko nên mua những nhà có diện tích nhỏ dưới 20m2 vì nhiều Ngân hàng tư nhân chỉ cho vay từ 20m2 trở lên (lúc mua bác ko vay nhưng lúc bán thì ng mua của bác co thể vay NH được).
Những người ít tiền thì đa số họ sẽ chấp nhận mua sổ chung thay vì sổ riêng, vì với tầm 1 tỷ (mình vi dụ) thì có thể mua được nhà sổ chung 1 trệt, 1 lửng + 1 lầu trên 30-35m2 ở ngoại thành rồi, chứ tầm tiền đó thì chỉ đủ mua căn 12-15m2 có sổ riêng thôi bác (vị tri có lẽ xấu hơn). Vì vậy nếu kinh doanh mặt hàng này thì bác cần lựa sp kỹ mới có thể ra hàng được nhé.

Hạng C
27/11/17
686
418
63
55
Khó có thể đưa ra một gợi ý
Nhỏ, kể cả hẻm nhỏ nhưng gần trung tâm và khu ổn định sẽ tăng - chậm hơn đất nền và chung cư
Nhỏ, hẻm nhỏ, khu bất ổn - nhiều dân anh - chị thì có khi lỗ cụ nhé