Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
tuanabc nói:
có bác nào thử độ ống canh vào moto bước chưa? em đang độ, nhưng sợ mất ga ranti quá.

Ống canh này theo em nhìn thì không ảnh hưởng đến ga cầm chừng bác ah. Em thấy ống canh này là giải pháp nhầm giới hạn bước của motor, ngăn không cho gió vào vượt ngưỡng tránh òa ga. Việc này giải quyết được phần ngọn, nhưng rồi không biết có ảnh hưởng đến cái motor bước hay không do ngăn cản cưỡng bức!

Hạng B1
15/11/09
83
1
0
nói chung dòng xe DAEWOO :nubira,lanos gentra... vòng tua ralenti ổn dịnh 850-900v/p khi xe dậu tại chỗ,nhưng khi lăn bánh tốc dộ 10km/h trở lên thì ralenti tự nâng lên có chiếc 1000v/p nhưng có chiếc 1300-1400v/p,những xe nào vòng tua ralenti lên cao quá bạn có cảm giác bị òa ga và di thành phố phải sử dụng côn,thắng nhiều nên rất hao xăng.Riêng những xe nào ralenti hay bị giữ ở vòng tua 1800-2000v/p thường do kẹt nhông cơ ở van ralenti và dặc biệt những mối nối trong bó dây diện tiếp xúc không tốt Riêng giải pháp ống canh chỉ giải quyết dược lượng gió ralenti nhưng chưa giải quyết dược lượng xăng cấp vào nên xe rất khó chạy

Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang
ý em cũng vậy. liệu pháp ống canh chỉ giải quyết được lưu lượng gió thôi,tức ga ranti , khi xe cần nhiều gió để chạy sẽ bị thiếu,nên rất khó chạy. phải o các bác?

Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
tuanabc nói:
ý em cũng vậy. liệu pháp ống canh chỉ giải quyết được lưu lượng gió thôi,tức ga ranti , khi xe cần nhiều gió để chạy sẽ bị thiếu,nên rất khó chạy. phải o các bác?

Bác nhầm rồi, không phải vậy đâu, IVC nó chỉ bù thêm gió thôi, nó khác với bướm ga khi tăng ga là không làm thay đổi vị trí cảm biến bướm ga!

Hạng B2
28/4/09
430
9
18
miền đông nam bộ
tungvan nói:
nói chung dòng xe DAEWOO :nubira,lanos gentra... vòng tua ralenti ổn dịnh 850-900v/p khi xe dậu tại chỗ,nhưng khi lăn bánh tốc dộ 10km/h trở lên thì ralenti tự nâng lên có chiếc 1000v/p nhưng có chiếc 1300-1400v/p,những xe nào vòng tua ralenti lên cao quá bạn có cảm giác bị òa ga và di thành phố phải sử dụng côn,thắng nhiều nên rất hao xăng.Riêng những xe nào ralenti hay bị giữ ở vòng tua 1800-2000v/p thường do kẹt nhông cơ ở van ralenti và dặc biệt những mối nối trong bó dây diện tiếp xúc không tốt Riêng giải pháp ống canh chỉ giải quyết dược lượng gió ralenti nhưng chưa giải quyết dược lượng xăng cấp vào nên xe rất khó chạy

bác tungvan khỏe không lâu rồi em không có đi tp nên không ghé bác cafe được.
chúc bác may mắn phát tài nha,hôm nào rảnh em ghé gara trung tín mời bác cafe nha

Hạng B1
15/11/09
83
1
0
Để nhìn nhận bản chất òa ga của dòng DAEWOO bạn chỉ cần cắt dây báo tín hiệu tốc độ vào hộp ECU thì khi di chuyển ga lên xuống nhanh, không hao xăng khi đi đường thành phố nhưng gặp trở ngại chạy khoảng 100km động cơ sẽ bị tắt vài ba lần và sau vài km dèn check báo sáng.Nên trong trường hợp thi thoảng ga bị kẹt ở vòng tua cao thì đó mới là vấn đề cần giải quyết

Hạng B2
23/8/09
236
2
16
nha trang
có lần em quên o gắn đầu cắm vào moto bước, kết quả xe vẫn chạy bình thường, nhưng ga cao quá 1300 luôn, sau đó cắm lại mà quên o cắt mát trước khi cắm, kết quả hư luôn moto bước, phải thay mới nhưng ga vẫn cao 1100, các bác giải thích cho em với, em thấy nó phức tạp quá.

Hạng B2
10/5/07
119
2
18
Xe minh la xe moi (Vua lay cuoi thang 11/2009) ma chay duong truong chi khoang 6l/100km thoi Bac. Chi toi vua roi no bi oa ga len den 500vong/phut, em phai mang vao An Thai (Kinh Duong Vuong) de cac Bac ky thuat trong do chinh lai. Ve den nha chy vai bua cung bi lai nhung chi oa ga khoang 200vong/phut thoi. Cai vu oa ga nay cua Daewoo chan wa. Minh co gui emil len tong Cty VIDAMCO ma chang ai them tra loi. Chan !!!

Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Chào các bác,
Tôi đã chế ống canh có 2 mấu để giữ ko cho kim ga xoay khi mô tơ bước quay. Hiệu quả thấy khá rõ, bật điều hoà được bù ga kịp thời, bệnh oà ga coi như dứt. Tuy nhiên khi chạy đường trường với tốc độ vòng tua máy cao, thời gian khá lâu thì vẫn còn hiện tượng ga răng ti giữ cao 1 khoảng thời gian mới xuống. Tôi nghĩ chắc nguyên nhân là do ECM điều khiển mô tơ bước ko kịp thời, chứ ko phải do mô tơ bù ga.
Các bác tham khảo trong thớt này nhé:
http://otofun.net/showthr..php?t=103116&page=8