Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Nha Trang ngày không nắng

Xin chào các bác Oser thân mến, sắp Tết rồi vui quá. Tết vui nhất là những ngày gần Tết như thế này, chứ vô tới trưa mùng 1 coi như hết Tết.

Cuối năm rãnh rỗi, em xin đc chia sẽ lại hành trình Biên Hòa - Nha Trang của gia đình em. Nha Trang trước ít đi vì xa, bèo bèo thì cũng phải 4 ngày 3 đêm thì đi mới sướng, nên cũng lười. Từ ngày đứa cháu cưng nó chuyển ra Nha Trang sinh sống, nên thường xuyên đi Nha Trang hơn, 1 năm có khi đi 3 lần.

Vẫn như thường lệ, trước khi đi phải tràn bình ra nền cho anh luôn nha em ơi. Xe bình 80l dầu thiệt là sướng, đi ra vô vẫn thoải mái, khỏi mắc công ghé tiếp nhiên liệu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Thêm 40km là tới Bàu Trắng, lúc nào cũng có nét cuốn hút kỳ lạ, ko giống nơi nào ở Việt Nam

Do còn sớm quá, nên ghé Cà Ná làm 1 ly cà phê cho tỉnh táo rồi dọt tiếp. Tới đường ven biển Cà Ná - Ninh Thuận chạy vô thử coi sao, trước giờ chưa đi đường này nào

Quả là ko uổng công, đường quanh co, uốn lượn thật đẹp, có rất nhiều chỗ nghỉ chân dọc đường cho du khách ngắm biển. Đi đường này là né đc luôn Trạm Thu Phí Bắc Bình 35k/lượt

Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Cùng do lần đầu đi đường này nên mới đc nhìn cánh quạt gió gần như thế, thiệt là to và dài. 2F1 rất thích thú khi lần đầu tiên đc đến gần cánh quạt gió gần như vậy

Tốc độ lúc nào cũng tuân thủ bảng chỉ dẫn

Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
1h trưa đã có mặt tại thành phố biển Nha Trang xinh đẹp và hiếu khách. Dùng bữa cơm gia đình thân mật với gia đình cháu cưng, nhưng do đói quá nên lo ăn quên mất.

3h nhận phòng tại khách sạn Sheraton Nha Trang. Khách sạn này cũng phải 10 năm tuổi rồi, vậy mà để xe dưới tầng hầm cũng đi bộ lên 1 tầng rồi mới có thang máy lên sảnh, lần nào cũng vậy

Member của Bonvoy nên đc phát cho mấy miếng bánh và 2 cái vòng cho F1 (đc ăn kem miễn phí vào mỗi buổi trưa)

Vịnh biển Nha Trang dài và đẹp ghê, cát trắng tinh

Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Tối đến ăn xong lại qua thăm cháu Cưng, mấy đứa gặp nhau mừng mừng tủi tủi, chơi xíu là đánh nhau luôn. Tối dạo quanh AB Central Square Nha Trang, đi vòng vòng mà Phúc Long đong qúa nên vô uống sữa đậu nành, ko có gì đặc sắc hết.

Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Mỗi lần đi Nha Trang mình hay ở Sheraton, dịch vụ rất tốt. Nhà 2 lớn + 3 nhỏ mà đi chưa từng bị thu thêm đồng phí nào. Ai như Duyên Hà, Cam Ranh, bé lớn trên 4 tuổi là nó bửa cho 450k/đứa tiền ăn sáng. Tết năm rồi ở đó bị thu 900k ăn sáng cho 2 đứa :((

Hạng D
26/8/13
1.947
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Vẫn như thường lệ, đi tới đâu gia đình chỉ đi tham quan 1 chỗ duy nhất. Lần này gia đình chọn đi Viện Hải Dương Học Nha Trang, giá vé chỉ 40k/người lớn. 3 đứa nhỏ đc miễn phí. Tham quan chán chê, thằng con lớn nói đi chán, ko đã bằng thủy cung Nha Trang, cũng đúng thôi mà, chỉ có 40k như vậy là quá ngon rồi. Có dịch vụ ngắm san hô miễn phí nữa, nhưng gia đình ko có thời gian nên về luôn. Mấy bác đi ô tô thả khách xong, chạy vào bãi rồi đi vô luôn nha, tiết kiệm đc 1 vé, khỏi cần vòng lại cửa trước mỏi chân