Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Đuòng không xa nhưng đoạn qua Phú Yên ổ gà đến ổ trâu rất nhiều chạy khá úc chế. Tuẩn thủ biến báo và làn đuòng là đi thôi bạn

• Like
Reactions: nhuhanhnt
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em là lái mới ạ, cũng chưa cứng lắm nên rất phân vân là có nên đi chuyến xa như vậy không ạ? Em sợ đường nhiều xe và nhiều đoạn tốc độ thay đổi thì ko biết ạ.
Anh em nào có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm em ạ?
hơn 200 km là khoảng cách vừa phải để luyện tay lái, tập nhìn biển báo để diều chỉnh tốc độ, quan sát cách các loại xe chạy trên đường, xử lý tình huống.
Đường từ Nha Trang tới Tuy Hòa đường tốt.
Đường từ Tuy Hòa tới Quy Nhơn xấu hơn chút.
Tới cầu Bình Phú quẹo phải theo đường QL 1D về Quy Nhơn. Khúc này đường đèo không có con lươn chạy cẩn thận hơn chút là OK.
Nếu đi sáng thì trước khi rẽ vào câu Bình Phú nghỉ ăn cơm cũng được.

Nha Trang ra Quy Nhơn đường dễ đi bác.

Bác cứ theo Google Maps. Chỉ khoảng 220km thôi. Xe trên QL 1A thì lúc nào cũng có, nhưng không quá đông. Đi tà tà tầm 3-4h là đến nơi. :)
Bác này tay lái lụa tư vấn thế lái mới theo không kịp.

220km đi tà tà tầm 3-4 giờ?
Nếu đi 4 giờ thì trung bình 55 km/h
Nếu đi 3 giờ thì trung bình 73 km/h.
Tài cũ chạy tốc độ này cũng khó theo kịp.
Bác chủ cứ tính trung bình 50 km/h hoặc thấp hơn mà chạy là an toàn. Sau này lụa rồi muốn chạy 70-80 km/h thì tùy năng lực.
Khi chạy xe nhớ giữ đúng làn để những xe chạy nhanh họ vượt (nhất là xe khách đường dài chạy nhanh lắm).
Muốn chuyển làn phải quan sát phía sau thật kỹ, thấy an toàn hãy chuyển làn.
Sơ sơ vậy góp với bác.

Tập Lái
24/3/20
33
9.959
83
hơn 200 km là khoảng cách vừa phải để luyện tay lái, tập nhìn biển báo để diều chỉnh tốc độ, quan sát cách các loại xe chạy trên đường, xử lý tình huống.
Đường từ Nha Trang tới Tuy Hòa đường tốt.
Đường từ Tuy Hòa tới Quy Nhơn xấu hơn chút.
Tới cầu Bình Phú quẹo phải theo đường QL 1D về Quy Nhơn. Khúc này đường đèo không có con lươn chạy cẩn thận hơn chút là OK.
Nếu đi sáng thì trước khi rẽ vào câu Bình Phú nghỉ ăn cơm cũng được.

Bác này tay lái lụa tư vấn thế lái mới theo không kịp.

220km đi tà tà tầm 3-4 giờ?
Nếu đi 4 giờ thì trung bình 55 km/h
Nếu đi 3 giờ thì trung bình 73 km/h.
Tài cũ chạy tốc độ này cũng khó theo kịp.
Bác chủ cứ tính trung bình 50 km/h hoặc thấp hơn mà chạy là an toàn. Sau này lụa rồi muốn chạy 70-80 km/h thì tùy năng lực.
Khi chạy xe nhớ giữ đúng làn để những xe chạy nhanh họ vượt (nhất là xe khách đường dài chạy nhanh lắm).
Muốn chuyển làn phải quan sát phía sau thật kỹ, thấy an toàn hãy chuyển làn.
Sơ sơ vậy góp với bác.
Hồi xưa em chạy SG - QN tháng 3-4 lần. Toàn đi qua cầu Bình Phú. Sau đó rẽ phải ngay dốc Mộng Cầm....là vô t/p luôn. Hổng dám qua Cù Mông...:D:D:D:D:D

• Like
Reactions: nhuhanhnt and bacai
Tập Lái
16/7/15
4
1
3
34
Đường khá dễ đi đó bác. Có dải phân cách cứng trên cung đường QL1.
Bác chỉ cần chú ý Biển vào thành thị thì giảm <60km/h, ngoài thành thị thì cứ tự tin 70-80km/h thôi.

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Cứ đi cho cứng tay chứ ko vấn đề gì nha! Miễn đừng ôm mãi con lươn 4, 50 theo lời cha thầy dạy là được

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
View attachment 2270780

Em là lái mới ạ, cũng chưa cứng lắm nên rất phân vân là có nên đi chuyến xa như vậy không ạ? Em sợ đường nhiều xe và nhiều đoạn tốc độ thay đổi thì ko biết ạ.
Anh em nào có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm em ạ?

*Ảnh minh họa
Mạnh dạn mà đi. Khi rảnh làm tour Daklak Ban Mê nửa là thành tài già ngay. Từ từ tập thêm lái đêm là đủ.

Hạng C
22/4/12
839
668
108
đi đi,nhớ chú ý biển báo giới hạn tốc độ 50km/h sau mỗi trạm thu phí,chuyển làn phải có đèn báo rẽ,biển báo rõ ràng dễ nhìn,đi đúng tốc độ thì không có gì phải lo.Chủ yếu mấy bẫy tốc độ khi đang bon bon 80-90km/h mà hãm xuống 50-60km/h trong khoảng mấy chục mét!

• Like
Reactions: nhuhanhnt
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Đường ổn, chạy đúng tốc độ (nhất là bản ngay sau cua hay khuất cây hoặc bảng tự phát nhà dân). Song phải học thiền trước nha... có mấy xe chạy 20-30 km/h trong khu dân cư hay zone 60; hoặc 40-60 ngay những đoạn cho phép 80-90 km/h...!!!

Hạng B1
16/10/19
63
52
18
48
Bám đường ven biển đi. Vừa cảnh đẹp vừa ít xe. Đi chơi thì không cần phải nhanh

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Mình lấy bằng 3 tháng đi ra tới Tây Bắc trải nghiệm đi anh không sao đâu quan trọng thích là được, cứ lanh quanh nhà biết nào lên tay.
Cái đèo cả đầu tiên hơi nhát xíu không giám vượt bò lết qua được rồi lên đèo mồng cu thấy tự tin được 50% chơi lun đèo hải vân không đi hầm tự tin hẵng ra.
Lúc đó tuy xe ít hơn giờ nhưng Ql1a ko có lương cứng toàn vượt trái không à, giờ giao thông thuận tiện nữa.

Chỉnh sửa cuối: