Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: Nhà trong hẻm 2 mét mua xe gì ?????

hàng xóm nhà em ở trong hẻm rộng 2m (có thể hơn tý), mặt ngõ rộng 3,5m (vuông thước thợ với hẻm luôn), cổng nhà bác ấy rộng 5m, chéo khoảng 60 độ so với đường, thế mà bác ấy vẫn cho em fiat sienna ra vào mỗi ngày, no vấn đề, nên bác cứ yên tâm đi, nhưng trước khi tậu xe nên tính toán cho kỹ đã nhé !
Chúc bác sớm có xe.

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: tnvt01

Nhà em ở trong hẻm 2 mét . Nhờ các Bác tư vấn giúp mua xe gì thì vào được .Cám ơn các Bác nhiều .

Xe gì cũng có thể vào được bác ạh .

Còn ra được hay không , phải xem đã .

:D

Hạng B2
1/3/06
128
0
0

vậy hẻm 3m mà nhà nằm trên mặt hẻm thì sao các bác, liệu 4b và 2b có tránh nhau được không ? lùi ra vào nhà mình có dễ ko nếu mặt tiền nhà 4m?

Hạng B1
14/10/06
60
0
6
64
Halong

Tốt hơn là mượn tạm một em về, vào ra mấy lượt (lưu ý là có người gác ngõ để cấm xe 2b qua lại). Nếu thấy đầu xuôi đuôi lọt hãy tậu xe Bác ạ!

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

@ Bác Phamhuy: bác cứ thử kêu 1 e taxi cùng loại mà bác định mua (matiz là bé nhất, đến Fiat, rồi đến Corolla & to nhất là Innova v.v...) rồi bảo tài xế chạy hoặc de vào trong nhà bác, được hay ko bác biết ngay à :D
@ Bác tnvt01: bác mua Matiz là ổn nhất ;)

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113

Nhà em ở trong hẻm 2 mét . Nhờ các Bác tư vấn giúp mua xe gì thì vào được .Cám ơn các Bác nhiều .
Bác đưa thông tin ít ỏi quá.Sao anh em tư vấn được.Bác cần thông tin thêm tài chính hay vị trí hẻm so với nhà (tốt nhất bác lên google earth chụp hình khu vực bác rồi post lên) thì có lẽ anh em trên này mới tư vấn hợp lý với bác được.Chào bác.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Trừ khi cửa nhà bác chính diện với hẻm và hẻm dài lắm là 20m, chứ còn không thì đợi khi đổi nhà khác bác ợ!

Matiz kích thước là : 3,495 (dài) ×1,495 (rộng) ×1,485 (cao), em không biết là kích này đã tính gương chiếu hậu chưa, cứ cho là có rồi mà bác đậu xe giữa hẻm thì không mở cửa được. gặp xe đạp ngược chiều thì chắc chắn khiêng xe đạp qua nóc! :)

Hạng C
4/12/06
579
15
18

Em xin lỗi các Bác ! Em không nói rõ để các Bác phải ....lăn tăn... .Con Hẻm này là của riêng nhà em ,em ở ngay đường chính nhưng muốn vào nhà sau thì phải đi qua nhà trước .Từ lề vào đến sân là con đường dài 15m rộng 2 m , cái sân rộng 6m dài 8 m.Em diễn tả hơi rườm rà mong cá bác thông cảm nhé ! Như vậy xe 4 bánh có vào được không ? Các Bác giải bài toán này hộ em với nhá ! then kìu.......