Hạng B2
13/5/04
213
0
0
Vietnam
RE: Nhà trong hẻm 2 mét mua xe gì ?????

Hẽm của bác thì qua dễ dàng. Chạy 1 phát vào hẽm. đậu giữa hẽm cũng có sao đâu. Sợ mưa gió thì cho em nó mặc áo mưa. Nếu sợ trộm thì cất nhà xe cuối hẽm (nếu chưa có nhà ở cuối hẽm). Cỡ Cảmy, Land thì mệt, nhưng tầm Civic thì không sao, chạy sát 1 bên, mở cửa hé hé leo xuống.

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

nếu vậy thì còn chần chừ gì nữa, mua ngay 1 chiếc biết liền !!!!

Hoặc là de cái 1/2 cái xe vô hẻm, xong xuống xe đóng cửa rồi đẩy nốt nửa xe còn lại vào hẻm. Chừng nào đi thì vòng ra nhà sau rồi đẩy nửa cái xe ra ngoài để mở cửa xe được là OK. Hẻm 2m kiểu đó thì Zace vào không cần gập kính hậu, Grandis thì phải gập kính 1 bên.

Nếu bác chưa tự tin dze xe vào hẻm hẹp mà dài như thế thì bác làm quả mâm to bằng cái xe, đặt lên đường ray, lắp thêm mô tơ điện...tiện lợi lắm đấy! :D

dms
Hạng B1
2/11/06
99
0
0

Thế thì ổn. Bác làm em Fiat

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: thich4banh

Hoặc là de cái 1/2 cái xe vô hẻm, xong xuống xe đóng cửa rồi đẩy nốt nửa xe còn lại vào hẻm. Chừng nào đi thì vòng ra nhà sau rồi đẩy nửa cái xe ra ngoài để mở cửa xe được là OK. Hẻm 2m kiểu đó thì Zace vào không cần gập kính hậu, Grandis thì phải gập kính 1 bên.

Nếu bác chưa tự tin dze xe vào hẻm hẹp mà dài như thế thì bác làm quả mâm to bằng cái xe, đặt lên đường ray, lắp thêm mô tơ điện...tiện lợi lắm đấy! :D
Chơi thế này thì quá đã, thích em nào cươí em đó thôi, lăn tăn gì !:D:D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Quan trọng là đừng có cua , nếu thẳng 1 lèo thì cứ cụp kính lại mà vào luôn , nhưng khi ze ra không có kính thì lại hơi ngán . Thôi bác kiếm con nào ngắn đòn 1 tí vô ra cho dễ hoặc trở đầu được trong sân thì quá tốt :)

Bác mua Matiz hoặc xe cùng loại nhỏ tương tự, với điều kiện xe của bác vào được trong sân 6m x8m để quay đầu, thì mới ra được! Vậy bác đo lại cái cổng vào trong sân rồi gọi thử xe Matiz nào đó chạy vô xem sao, thì biết ngay thôi! Em nghĩ là được, thậm chí Altis vào được, nhưng ngõ 15m x 2m phải thẳng tắp và phải cụp gương lại và lái cứng tay một chút!

VIP
2/7/04
194
4
18
Hcmc

xe dài tầm 4.5m đổ lại ra vào vô tư bác ui (cứ để kính hậu cho dễ quan sát), chắc bác phải hạn chế cây kiểng trong sân rồi :D, quay đầu xe trong sân 6 x 8m luôn

Trích đoạn: tnvt01

Em xin lỗi các Bác ! Em không nói rõ để các Bác phải ....lăn tăn... .Con Hẻm này là của riêng nhà em ,em ở ngay đường chính nhưng muốn vào nhà sau thì phải đi qua nhà trước .Từ lề vào đến sân là con đường dài 15m rộng 2 m , cái sân rộng 6m dài 8 m.Em diễn tả hơi rườm rà mong cá bác thông cảm nhé ! Như vậy xe 4 bánh có vào được không ? Các Bác giải bài toán này hộ em với nhá ! then kìu.......

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/6/04
821
12
0

ối dào, tưởng gì, phá nhà cũ ra làm gara bên dưới là khỏe !

Hạng B1
9/2/06
69
1
0
hanoi

hẻm của bác dài thế, bác mua tàu hỏa cũng được, lăn tăn gì