Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
hcivic nói:
Cảm ơn bác đã chia sẻ.Những bài hát của bác share hay quá bác ui!Chất giọng đặc biệt rất đặc biệt của Lili đã mê hoặc hồn tui bác ah,nghe hòai nghe hòai không bao giờ chán.Làm sao download được những bài hát này về ổ cứng và đánh ra đĩa...chép ra Ipod để nghe trên xe thì tuyệt quá?!:p
Mời bác nghe vài bài của 1ban nhạc trẻ thời thượng BG trong thập niên 80-Vocalna Groupa Tramvei No.5-ban nhạc này tòan chơi nhạc sôi động.

Đến năm 2008 mà họ vẫn còn nhóm họp nhau lại để hát lại những bản tình ca nổi tiếng một thời,đúng là những "ông bà già gân"!

Và một bài hát thể lọai êm dịu do nhóm này trình bày như để thay đổi không khí cho người nghe.

Bác hcivic thân mến, tui rất mừng vì thấy bác vui. Cái vụ download về ổ cứng và cho vào IPhone tui đã làm từ lâu rùi. Có điều đã lâu làm biếng nên ko thông tin bác cần phải update nhé: Để làm việc đó bác cần 1 phần mềm nhỏ tên YouTube Downloader (có nhiều PM kiểiu này lắm, bọn bán Software biết hết đấy), load về PC, dùng PM Nero hoặc ULead Video để biên tập và burn vào đĩa DVD luôn. Nếu chỉ muốn làm đĩa âm thanh thôi thì Ulead cũng cho phép tách tiếng khỏi hình, nhưng có làm đc đĩa CD ko thì tui chưa thử. Tui thì sau đó chuyển định dạng file từ .mpeg thành đuôi .mp4 rồi cho vào IPhone xem cả tiếng lẫn hình luôn đẹp ra phết. Khi nào bác ra HN tui tặng bác 01 đĩa DVD có khoảng hơn chục bài BG. Chạy máy DVD cho ra màn hình TV cung xem đc tuy hình hơi nhoè do đô phân giải đã bị hạ thấp đi khi post lên YouTube. Nhưng cũng khá đã bác à.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn bác hướng dẫn nha!Sẽ nghiên cứu làm thử ,khi nào có rủng rỉnh xèng sẽ sắm cái Ipod Mp4 về chép nhạc phim Y.T vô xem và nghe cho nó đỡ nhớ Bulgary...:p
Bác nghe được nhạc dân tộc của "nó" không nhỉ?
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=2rVQv8GOKi8[/tube]

Hạng C
8/7/07
862
17
0
gentledog nói:
Dạ cũng có nghe nhưng ko thích lắm. Chỉ nhớ những lần về selo dự svatba thôi :D

nó cũng là cvadba hở bác:D

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Đúng rùi, svatba = wedding. Bác osfan chắc từng ở CCCP wá ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0
đúng ạ, em học ở Vinnitsa, Ukraina. Vẫn mong 1 ngày có cơ hội quay lại mảnh đất nơi đã gắn bó 5 năm của tuổi trẻ

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Ukraina và Đông Âu nói chung đẹp lắm, dường như có gì gần gũi thân thương với dân mình hơn các nc Tây Âu. Có lẽ vì tuổi trẻ của chúng mình ở đó: trường học, những kỳ thi, kỳ nghỉ hè, những rung động lứa đôi...
Tui cũng đã đi qua hầu hết hầu hết các nước Tây Âu, cũng đẹp lắm, giàu có hơn nhiều nữa. Nhưng vẫn thấy xa cách thế nào, còn Đông Âu, có cảm giác đang at home...

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Đây là bài clip đầu tiên của Lili Ivanova mà tui đc xem trên TV trong đêm giao thừa 1976-1977 (tết Tây). Tết đầu tiên trên xa quê hương. Bài này remake từ 1 bài hát nc ngoài.

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=CBBgE1F2i1g[/tube]

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Cảm ơn 2 bác cùng chia sẻ cảm xúc đối với một thời dĩ vãng...!Bài hát LiLi đầu tiên mà bác nghe được hay quá!Dàn dựng cũng độc đáo nữa,hồi 74-76 người ta mặc quần ống loe ,đúng vậy đó bác.Mấy bữa nay bận quá nên không vào hết các box được.Đúng là cái thời trai trẻ xa nhà ấy đáng nhớ lắm,không bao giờ quên!Và cũng suy ra từ bản thân mình mới hiểu được cái niềm mong ước khát khao cháy bỏng của ông cậu ruột tui.Ổng từng học tại Ucraina như bác Osfàn nhưn là khóa 1968-69 gì đó.Hôm bữa tất niên gặp ổng được biết mong ước của ổng là một ngày nào đó chính phủ cho phép ổng sẽ đích thân lái chiếc xe cưng của ổng xuyên Á (qua cả sa mạc) để sang thăm lại cái nơi mà ổng đã từng sống và học tập hồi trai trẻ-thành phố Kiev bác ah.

Last edited by a moderator: