TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
Ở châu âu nếu anh nghĩ tới định cư đức thì em ủng hộ, chứ còn pháp thì em xin can. Pháp cho cả gia đình em qua đó định cư free em cũng k đi.

Nói chung trong tất cả những nơi em đã từng đi e thấy chỉ có 2 quốc gia thích hợp nhất cho người việt định cư: úc là số 1, nhì là mỹ. Cuộc sống ở châu âu khá khó khăn, người việt không dễ sống và dễ kiếm tiền như hai quốc gia kia đâu
Em cũng nghe mấy bác Vk Canada than bên Pháp khổ quá, ban đầu họ ở Pháp làm lụng đủ thứ, sau thấy ko ổn nên kiếm đường binh qua Canada sống ngon lành hơn nhiều.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.401
113
48
Bà Tó
Bên vợ em có 1 ông anh ở Pháp từ nhỏ . Lớn lên lại qua Đan Mạch ở .
Nói tới Pháp thì nó chê đủ điều .
Kì em qua đó thì có nghe là dân bản địa ở đó làm kiểu công tử lắm . Bằng chứng là mấy khứa lái xe chỉ khoái chạy ngắn ngắn city tour chứ không chịu chạy xa ( ít tx lái xuyên quốc gia )

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
14/11/10
243
760
123
vũng tàu
pháp với ý và mấy thằng gần bên ăn cắp bỏ xừ bọn nó là tổ sư của sự móc túi và cướp giật tui không nói ngoa các bác cứ đi thử mà biết đằng trước là của mình đằng sau là của tụi nó. Không phải dân bản địa làm mà toàn bọn kế bên nước đó qua đó làm chuyện đó.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.579
113
سايغون
pháp với ý và mấy thằng gần bên ăn cắp bỏ xừ bọn nó là tổ sư của sự móc túi và cướp giật tui không nói ngoa các bác cứ đi thử mà biết đằng trước là của mình đằng sau là của tụi nó. Không phải dân bản địa làm mà toàn bọn kế bên nước đó qua đó làm chuyện đó.
Yeah, đa số tụi Rệp và Bắc Phi. Toàn choai choai mười mấy tuổi, chia thành từng tốp, xoay tour khu vực theo tuần để tránh cảnh sát theo dõi. Mình tỏ ra cảnh giác thì tụi nó biết sẽ tránh xa.

Em thấy bên Pháp làm quán ăn được ghê. Chỉ cần món gì đó ngon và đặc biệt là người ta sẵn sàng đứng chờ 1-2 tiếng. Qua đó thủ mấy món bánh mì, chả giò, bún bò, bánh xèo chắc sống được. :)

Hạng D
25/2/05
1.377
14.579
113
سايغون
Bên vợ em có 1 ông anh ở Pháp từ nhỏ . Lớn lên lại qua Đan Mạch ở .
Nói tới Pháp thì nó chê đủ điều .
Kì em qua đó thì có nghe là dân bản địa ở đó làm kiểu công tử lắm . Bằng chứng là mấy khứa lái xe chỉ khoái chạy ngắn ngắn city tour chứ không chịu chạy xa ( ít tx lái xuyên quốc gia )
Người Pháp kg siêng thật, nhưng thử giảm phúc lợi gì đó xem, tụ tập biểu tình ngay. :)

Chiều chiều đi học về vác mấy chai bia ra ngồi dọc bờ sông Seine ngắm hoàng hôn thì tuyệt vời. :)

Hạng C
14/7/19
848
31.756
96
Méo biết rệp bọ chét sống pháp giàu hay nghèo. riêng vn méo khá nổi. vì sao ư.?

làm hãng lương cao mà độc thân đóng thuế học máu mồm.
tuần làm nhìu lắm t2 - nữa sáng t6 nghỉ, chánh phủ méo cho làm nhìu sợ bệnh ăn hại quốc gia.

Hỏi: sao ko cày thêm giống bên mỹ.? ko có việc à.?

Ai nói ko việc. cày dc hết đó. đóng 65% lương của việc cày thêm đó. vậy làm chóa gì cho mệt.

Trốn thuế hả.? đừng mơ.