Hạng B1
25/10/17
85
18
8
48
cái này bắt chủ rữa xe chịu và phạt nặng chủ rữa xe .Khi nhận rữa xe nhận xe và giao xe oto cho nhân viên thì phải biết nhân viên có bằng lái hay không có lái được không? Và mình phải chịu trách nhiệm về xe cho đến khi trả cho khách hàng. Còn thấy không an toàn nên yêu cầu chủ xe chạy xe vô và lấy xe ra. Chứ vô cứ kêu đưa chìa khóa mà chạy đụn hư tùm lum nòi như vậy cũng khó cho chủ xe. Thấy bị hoài mà cũng diễn ra hoài là sao? có lẽ luật chưa đủ nghiêm để các chủ rữa xe phải kỹ cho khách hàng. Ít thì còn tính đằng 200tr má ơi không phải số tiền nhỏ.

Hạng B2
14/12/15
278
295
63
bác nói vẻ thanh cao, bác có xe oto không. cho tui mượn chạy vài vòng có gì thì thương lượng, hoặt trừ dần. tháng trừ 1-2 triệu j. lương em bèo lắm chỉ vài triệu 1 tháng hà. có nhiều em đưa thêm. Đây là 1 bài học cho những kẻ vừa nghèo vừa ngu. thích thể hiện. bị lỗi thì hay lấy lý do nghèo ra. không lẽ nghèo muốn làm gì làm. khi có hậu quả thì nói" mọi người ơi, mình nghèo lắm có ai thông cảm và giúp đỡ mình không"

Comment đúng ý mình khỏi trật bài! Đừng bao giờ đem cái nghèo ra biện hộ!

Mấy ông xe ba gác kéo tấm tole chạy ngoài đường, ai cũng nói nghèo nên kế mưu sinh khổ nhưng đến khi tấm tole đó k may làm chết người nhà thì liệu có nổi điên lên không?

Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
bác nói vẻ thanh cao, bác có xe oto không. cho tui mượn chạy vài vòng có gì thì thương lượng, hoặt trừ dần. tháng trừ 1-2 triệu j. lương em bèo lắm chỉ vài triệu 1 tháng hà. có nhiều em đưa thêm. Đây là 1 bài học cho những kẻ vừa nghèo vừa ngu. thích thể hiện. bị lỗi thì hay lấy lý do nghèo ra. không lẽ nghèo muốn làm gì làm. khi có hậu quả thì nói" mọi người ơi, mình nghèo lắm có ai thông cảm và giúp đỡ mình không"
Hoàn toàn đồng ý với bác, không thể lấy lý do nghèo để biện minh. Chỉ có là cái báo giá của hãng hơi lố quá (theo em là vậy)

Tập Lái
2/9/09
31
39
18
Móp có tí mà thay nắp capo nhỉ, cái này nếu nhẹ nhàng thì anh chủ Merc đi khai tự va vào cổng thì có lẽ đỡ tội hơn (mà ko làm BH nên móp cũng kêu thay...ảo vãi)

ông nói thì hay lắm, ông thử mới mua xe đập hộp rồi bị thằng rửa xe nó đụng banh xem ông còn nói được vậy không? Mer khi có hư hỏng là thay mới nên xe nó mới khác xe Toyota, ok? Xe tmình cũng e300 2017 mới tháng rồi bị vợ lái lùi tông bung trunk sau. Đem vào hãng nó thay hết cad 21,000 (BH trả). Nhìn thấy sơ sơ vậy thôi nhưng khi vào hãng cho nào bị hư nó thay mới hết.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Tôi luôn giữ nguyên tắc là nếu đi rửa xe thì tự lái lên xuống cầu, còn gửi xe mà họ đòi giao chìa khoá lại là đi tìm chỗ khác.
Và cũng đồng ý với các bác là mỗi người đều phải tự chịu trách nhiệm với hành động của mình. Làm ẩu gây tai hoạ thì đừng đưa cái nghèo ra mà van xin. Chẳng lẽ người có tiền thì phải chịu mọi thiệt hại do người nghèo gây ra?
Nói lý thì vậy, nhưng có lần hai thằng thanh niên bụi đời biểu diễn xe máy đường phố tông bẹp đầu xe Camry mới mua của mình, công an bắt về quận xong kêu người nhà lên lập biên bản bắt đền bù, nhìn cảnh hai chị em nó thảm thương quá tôi đành bãi nại và tha cho, còn mừng thầm trong bụng là may nó không toi mạng nếu không có khi còn lôi thôi nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Đi xe mắc tiền thì cũng nên rửa xe chỗ nó chuyên nghiệp, thường những chỗ lớn chỉ có 1 hoặc 2 người được phép lái xe của khách. Nhân viên rửa xe chỉ làm việc chứ không được lái xe đâu.

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
23/9/16
48
35
18
42
Em hỏi ngu là tại sao chủ xe mẹc ko nhận là mình cầm lái rồi chẳng may tông vào tường? Như thế sẽ đc BH đền 100%. Còn phía nhà rửa xe thì bắt họ đền in ít thôi khoảng 50 củ. Lợi cả đôi bên mà lại nhanh gọn

• Like
Reactions: pyben
Hạng B2
30/5/16
354
326
63
.... thấy Mer nếu không đủ bản lĩnh thì làm ơn tránh xa xa chút, mấy ông rửa xe cũng thích thể hiện lắm. Vụ này phải thường cho đại ca Mer, ông chủ rửa xe cũng nên chịu, hoặc chịu một phần, phần còn lại "tay lái lụa" chịu và xem như một bài học.