Hạng B1
9/7/13
79
94
18
55
Nói thật là mấy chú thợ rửa xe cũng "máu me" lắm! Em đi rửa xe bị kiu đưa chìa khóa để lên cầu hay xong de ra lau khô hút bụi... không chịu; nói để đó anh chạy là mặt nặng mày nhẹ không vui đâu; ý muốn nói đồ xe ghẻ mà bày đặt làm chảnh này kia! Kkk

Có chơi có có chịu chứ chả ai ép đừng có đưa cái nghèo, làm công ra mà mua thương hại!

Hạng B1
10/7/08
53
7
8
trước mắt là bác chủ tiệm phải móc tiền ra trả cho chủ merc rồi còn việc bác chủ tiệm có lấy lại tiền hay ko thì tính sau.

• Like
Reactions: Linhnguyenln
Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Em ko xem được thiệt hại cụ thể. Nhưng quan sát thấy Capo chỉ móp nhẹ và Galang cũng bình thường mà ta. Báo thay luôn mới hãi. Chưa kể mấy cái thanh dầm, ốp bảo vệ gầm động cơ ... làm gì mà phải thay, quan sát thiệt hại thì tác động chưa đủ để ảnh hưởng đến.

Tập Lái
8/5/17
16
30
13
44
Giờ đưa tùm lum lên thông tin đại chúng thì muốn bảo hiểm đền cũng phức tạp hơn rồi.
Ý em nói là khai Bh tự đụng á .... chứ làm to chuyện vậy chưa chắc lấy được tiền

Cho em hỏi cái: Chủ xe Mer đã mua bảo hiểm 2 chiều thì dù lấy lý do gì đều cũng được đền bù thôi mà ? ( mình tự tung vào gốc cây; hoặc người ta tung vào mình thì mình cũng được bảo hiểm chi trả) ???
Trong trường hợp này thì ông Mer cứ đem và hãng sửa (rồi bảo hiểm Mer trả tiền cho hãng) sau đó bảo hiểm Mer sẽ quay lại gara rửa xe yêu cầu chi trả thiệt hại ...
Nghĩ vậy đúng không các tài ???

Tập Lái
23/9/16
48
35
18
42
Đây là những thứ suy nghĩ làm nghèo nàn văn hóa và kinh tế Việt.
Vâng. Vậy mày giỏi thì bỏ 200 củ ra sửa xe rồi ngày nào cũng đến chỗ bọn rửa xe mà đòi dăm củ vặt nhé. Khoảng 100 ngày chắc xong

Tập Lái
29/6/15
10
17
3
40
Mer nó không bao giờ sửa. Không phải vì muốn moi tiền khách. Tiêu chuẩn an toàn nó rất cao, mỗi một chi tiết kết cấu điều có thể làm mất an toàn đối với người ngồi trong xe. Thương hiệu nó gầy dựng bấy lâu nay nên nó kỹ lắm.

Tập Lái
30/7/16
13
3
3
123
Bác nào kinh nghiệm vụ này chia sẽ cho mọi người đi, em từng giao chìa cho một KS ở Q10 do hết chỗ nên đậu ngay cửa hầm, lúc về mới biết họ có dời xe và va quẹt nhẹ. cũng không thấy họ chạy xe mình nên đành chịu thôi.

12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Cái gì cũng có cái giá của nó. Xem đây như là bài học thôi, bớt đổ thừa lại. Em là em sợ nhất mấy ông rửa xe và giữ xe.