Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
chủ xe k chịu trách nhiệm vì dây là giao xe cho tiệm. Chủ tiệm rửa xe chịu trách nhiệm vì dễ xe cho mấy thằng ngu chạy.
Trước mắt là xe bị giam. chịu trách nhiệm hay không thì lấy xe ra chỉ còn nước bán rẻ

Hạng B2
5/11/15
199
90
28
60
Một nhân viên rửa xe bất cẩn điều khiển xe Grandis của khách khi lùi đã lao thẳng ra đường, cuốn xe máy vào gầm. Đây là tình huống cảnh báo cho các bác hay đi rửa xe mà giao chìa khoá lại cho nhân viên tự lái xe. Vụ việc nghiêm trọng trên vừa xảy ra ở Bình Thuận.[pagebreak][/pagebreak]

Diễn biến của tai nạn đã được một camera an ninh từ nhà dân bên đường ghi lại, xảy ra trên đường Thủ Khoa Huân thuộc phường Phú Thuỷ, TP Phan Thiết (Bình Thuận). Nhân viên trong tiệm rửa xe điều khiển xe ôtô Mitsubishi của khách lên bệ rửa nhưng bất ngờ chiếc xe lùi lao vọt sang bên đường Thủ Khoa Huân với tốc độ nhanh, tông trúng đôi nam nữ đang đi xe máy ngang qua, khiến 2 nạn nhân văng xa hàng chục mét, trong đó người phụ nữ ngồi phía sau bị thương rất nặng được người dân đưa đi cấp cứu.
Chưa hết, chiếc xe chỉ chịu dừng lại khi tông sập cửa sắt và chui lọt vào nhà số 413. Rất may lúc này trong nhà không có người. Theo điều tra ban đầu, người lái xe gây ra vụ việc chỉ mới vào làm việc tại tiệm rửa chỉ vài ngày và không có giấy phép lái xe.
View attachment 632565 Hiện trường tai nạn.
Vụ việc này tiếp tục là lời cảnh báo cho bác nào có thói quen giao xe của mình cho nhân vên rửa xe điều khiển. Tốt nhất là nên tự lái hoàn toàn để tránh rủi ro và phiền toái nhất có thể.

Các bác cũng phải cẩn thận với bãi giữ xe phải giao lại chìa khoá nữa

Hạng B2
19/5/16
124
100
43
42
em không bao giờ giao chìa khóa cho thợ rửa xe, thậm chí mấy quán ăn cũng vậy, em toàn nói để em lái cho... có lần 1 xe khác lên cầu nâng mà thằng thợ nó không về P, chỉ về N và kéo thắng tay, may là không sao.
Ơ hơ .... đúng quy trình khi xe đỗ nhe bác, chỉ khi nào tắt máy rút chìa khóa mới đẩy hết lên P nhé, đây là kỹ thuật mà hãng xe nào cũng chỉ dẫn....... khakha

Hạng B2
24/2/16
124
101
43
SG-LA
Trường hợp gửi xe ở bãi, nghỉ lại ở khách sạn ko có chỗ đậu bên ngoài, rửa xe hay làm xe ở gara, những nơi mà hay có xe ra vô thay đổi chỗ đậu mà ko muốn để lại chìa khóa cũng khó lắm mấy bác ơi, nhiều người còn nói ko chịu để lại khóa thì đi chỗ khác nữa :(

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Vậy mà bác chủ xe chạy ra xem rồi lại chạy vào nhỉ, cũng chẳng bận tâm chạy tới coi vk 2 của mình ra sao.......
Em nghĩ cũng chỉ là tài chạy thuê, chứ ko phải chủ xe. Chủ xe thì họ đã lao qua xem xe mình thế nào, xem người bị tông thế nào.

Hạng B1
26/9/16
58
14
8
33
Em tài mới đây... đang làm việc tại 1 trung tâm chăm sóc xe... bác nào rỗi qua chổ em làm "lùi chuồng"... em cam đoan là lùi 3 phát ăn đc 1. Và cái nữa là leo lên xe của khách rất vã... vì không phải xe mình mà sơ sẩy k có tiền đền.... tâm sự với các bác để cho thấy ai làm xe k phải đều mê cầm lái hết. Thân

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Ơ hơ .... đúng quy trình khi xe đỗ nhe bác, chỉ khi nào tắt máy rút chìa khóa mới đẩy hết lên P nhé, đây là kỹ thuật mà hãng xe nào cũng chỉ dẫn....... khakha

ý em là xe ở trên cầu, ông thợ ra khỏi xe mà chỉ về N, không về P...

Hạng B2
4/10/15
426
207
43
36
Cách đây mấy bữa tại Đại Lý Ford có ông bảo vệ lên xe mở máy lạnh cho mát, phi luôn con xe ra ngoài đường đụng banh chành.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Hãng nào tào lao vãi vậy, không lên P nhiều xe rút chìa hông ra, hóa ra ngồi nghe cái quy trình rồi ngó ah