Hạng B1
26/9/16
58
14
8
33
Hãng nào tào lao vãi vậy, không lên P nhiều xe rút chìa hông ra, hóa ra ngồi nghe cái quy trình rồi ngó ah

Em còn ngu muội... nhờ bác trả lời giúp cái chìa khóa thông minh k cắm vào thì rút ra kiểu gì khi vẫn để N mà không về P

Hạng B2
16/5/11
237
791
93
Mình chỉ rửa xe chỗ quen, nguyên đám chỉ có 1 người có bằng và muốn dời xe thì chỉ có anh này được lái nên rất an tâm để chìa khoá ngồi uống nước.

Trường hợp xe này có mua bảo hiểm bắt buộc TNDS và bảo hiểm thân vỏ thì bảo hiểm sẽ bồi thường như thế nào ? Bác nào rành tư vấn cho em để thủ khi có rủi ro xảy ra

Hạng D
21/3/08
4.829
4.321
113
hcm
Em còn ngu muội... nhờ bác trả lời giúp cái chìa khóa thông minh k cắm vào thì rút ra kiểu gì khi vẫn để N mà không về P
Thế mới bảo "có nhiều xe", như vậy có nghĩa đó là quy trình không đúng!

• Like
Reactions: xicklong
Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Em dự định mở tiệm rửa xe ô tô( phục vụ có nước ngọt, thổi lọc gió, cân hơi lốp xe miễn phí), thay nhớt, lọc, lọc gió, phụ kiện nhẹ các viền che mưa, ốp tay cửa, viền đèn....Không biết có thành công không. Anh em cho xin ý kiến ạ. Em cám ơn nhiều.

Tập Lái
4/6/15
27
42
13
Lưu bài này vô điện thoại sẵn. Tiệm rửa nào còn cãi cho nhân viên lái nữa thì đưa cho coi.

• Like
Reactions: hoangsolid
Hạng B2
23/3/14
391
250
43
Toàn dân máu lái nhưng chưa biết lái, Quá nguy hiễm khi giao xe cho thợ rửa. Đây là bài học cảnh giác cho mấy bác chủ xe.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Ơ hơ .... đúng quy trình khi xe đỗ nhe bác, chỉ khi nào tắt máy rút chìa khóa mới đẩy hết lên P nhé, đây là kỹ thuật mà hãng xe nào cũng chỉ dẫn....... khakha
Tào lao

Hạng C
17/9/14
879
3.136
93
Đúng là có cái này, cái nọ, người này người kia Bác. Nhưng tất cả là do chủ tiệm rửa xe thôi. Lúc trước em làm bên bãi giữ xe có rửa xe luôn, đích thân em quản lý và chỉ 1 mình em mới được chạy xe lên xuống cầu thoi. Bọn rửa thì chỉ việc là rửa thôi, cấm leo lên chạy xe của khách, khong có chuyện tò mò xe của khách,...
Còn Bác gì đó nghĩ " nếu có GPLX chắc gì người ta chịu đi rửa xe?" Là sai lầm Bác nhé. Nếu chỗ nào uy tín thì rửa xe hiện nay đa số đều đã co bằng lái hết Bác, tính theo bình quân có tiền bo là hon 10c/tháng/nguoi đó Bác chứ khong thấp đâu...:3danbanh:
Nếu quản lý nào cũng làm được như bác thì quá tốt .Cẩn tắc vô áy náy, nhưng theo tôi nếu là bãi rửa xe cứ để cho chủ xe tự lái ,nhưng vẫn phải có 1 nhân viên biết lái chuyên nghiệp .
Coi clip lạnh người, xe đầu bị tông chắc thương tích nặng. Tai bay vạ gió ! Haizz

• Like
Reactions: LongBĐ
Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Lại mấy vụ này nữa, em không hiểu sao chủ xe lại giao xe cho nv rửa xe di chuyển xe mình. Các bác nên biết, nv rửa xe không ai có bằng cả (chủ có thể có), nếu có bằng đi rửa xe chi. Do đo nc rửa xe rất thích lái xe, trong khi không rành. Em đi rửa xe (em chủ yếu tự rửa ở nhà, làm biến mới rửa tiệm), tự chạy xe vào vị trí, xong rút chìa khóa. Rửa xong nv nói đưa chìa khóa để dời xe, em nói để a dời cho. Mất công chút, nhưng không phải mất công đi sửa xe

• Like
Reactions: TheShinichi