Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm
RE: Nhận xét của hội Cap sau khi đi Road show

@henry14 : Bác lắp bảo hiểm gương ở đâu hả bác , Bác có thể cho AE xem qua cái hình của nó xem ntn dc không?

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

E nghĩ là cái này hình như là dễ nhất, chỗ nào chả có, à bác có thể hiểu nhầm là bảo hiểm cả gương, em chỉ làm bảo hiểm mặt gương thôi (bọn nó lắp một cái ốp bằng inox vào thôi, trông xấu lắm nhưng hầu hết xe hơi đều phải lắp), còn bảo hiểm gương là đi lắp thêm 1 dây đai bằng xích sắt hoặc dây thép, nhưng em ko làm vì trông xấu lắm (có bác nào trên os đã làm rồi đấy, trong lòng thòng cái xích sắt xấu chết đi được). nếu bác ở hn thì ra hàng muối hoặc láng hạ.
Trích đoạn: bixenon

@henry14 : Bác lắp bảo hiểm gương ở đâu hả bác , Bác có thể cho AE xem qua cái hình của nó xem ntn dc không?

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Nhận xét như bác henry14 thì Cap khó mà hết sốt được, chúc bác luôn happy!
Về việc chỉnh nhiệt độ em thấy bình thường, bác nên đọc kỹ hướng dẫn. 1000 km bác nên thay nhớt vì sau thời gian đầu máy có nhiều mạt kim loại (cũng nghe mọi người bảo vậy). Bác nói đúng cái quả ghế điện, rất thoải mái.

Hạng B2
20/3/07
142
0
16
Hà Nội

@henry14:
Xe bác tự động lấy gió ngoài là do bác dùng chế độ điều hòa tự động nên nó thế. Bác có thể dùng chế độ bằng tay hoặc tắt lấy gió ngoài bằng một trong hai núm ở phía dưới cùng của bảng điều khiển điều hòa.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Bác không biết thì tìm hiểu cho kỹ rồi phát biểu, bác không sợ anh em trên này chê cười bác sao???

Trích đoạn: grandis07

Động cơ không nhãn hiệu bác ạ....vì Cap là xe liên hiệp quốc mà bác

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

@henry14: Bác coi chừng lộn dấu hiệu lấy gió ngoài và thổi luồn gió dưới ghế cho hàng ghế sau. Ban đầu, tôi cũng nhầm...

Tập Lái
11/7/07
6
0
0

HÔM QUA, VÀO ST METRO THẤY CÓ BÁN LOẠI PHỤ GIA GÌ ĐÓ MÀ KHI ĐỔ VÀO BÌNH XĂNG THÌ SẼ TIẾT KIỆM ĐƯỢC 20% NHIÊN LIỆU. NẾU ĐÚNG NHƯ VẬY THÌ CŨNG HAY CHỨ CÁC BÁC.

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

To các bác @win100, ak47, otobinhda : tôi biết cách dùng lấy gió trong gió ngoài chứ, ý tôi nói là hình như xe của tôi mặc định là nếu mình đặt nhiệt độ trên 23 thì điều hoà tự động sẽ tự lấy gió ngoài, nếu mình bấm nút lấy gió trong thì chế độ tự động tắt (giống như nếu mình chỉnh tốc độ quạt). Vì vậy tôi toàn chỉnh điều hoà = tay, giá như mình reset được nhiệt độ để điều hoà auto lấy gió ngoài là > 26-27 độ thì hay hơn, vì tôi hay để nhiệt độ này. thật ra chức năng này cũng không hữu dụng lắm, nhất là ban ngày vì nó phụ thuộc vào cái mắt cảm biến nhiệt gần kính lái, mà chỗ đó bị nắng soi liên tục nên khá nóng (trên cái nắp giống như loa center ấy) nên nó thường để quạt to tướng, mỉnh chỉnh lại quạt thì lại về chế độ manual, tôi nghĩ cái này hữu dụng khi đi trời tối hoặc trời lạnh thôi.

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

@henry14: Tôi chưa bao giờ thấy hiện tượng này. Rất lạ! Thử lại chiều nay! Thanks, bác!

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

Bác Henry đừng dùng full auto, để full auto xe sẽ can thiệp lấy gió trong gió ngoài bật quạt mạnh yếu lung tung cả, mình không kiểm soát được . Tôi hay dùng semi-auto, mình set nhiệt độ, còn bảo lấy gió ở đâu thì lấy gió đó . Đi sau xe bus mà lấy gió ngoài thì chít . Mình cũng tự chỉnh quạt to nhỏ, tùy hứng . Kế nữa, tôi thường tắt điều hòa lúc khởi động và 5 phút trước khi đến đích, xe nhẹ hơn hẳn, gío mát vẫn thế .