Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com
RE: Nhận xét của hội Cap sau khi đi Road show

Trích đoạn: win100

Em cũng có cùng nhận xét với bác nvsag, nói chung rất hài lòng về Cap.
XĂng em đổ 650k cho hành trình 550km (vì đi thêm bàu sen nên hơn bác nvsag), 10l/100km. Cũng lưu ý là đi theo đoàn thì không dừng đèn đỏ, nhưng phải chờ đoàn (vài lần xe dừng máy vẫn chạy), tăng tốc và phanh để giữ đội hình...,
Đã thử tốc độ 120 rất ok, phanh gấp 80 thấy rất an toàn do ABS hoạt động hiệu quả (vợ con thì hơi sợ:D)
Tay lái rất thoải mái, không thấy mệt (chắc tại đi vui quá:D).
nhược điểm có lẽ là tăng tốc không nhanh (nếu máy Cap mà >3.0 thì ok hơn); gạt nước mưa không nhanh như xe trước của em, mưa lớn chạy rốc độ cao không an toàn (hôm đó chạy theo đoàn, xe trước chớp đèn nên chạy theo)
Máy Cap>3.0 thì không có 10l/100km đâu bác ơi, đừng có ham mà thiệt=D Với em, 2.4 là đủ rồi;)

Tập Lái
11/7/07
2
0
1

Chào các bác AK47, Xich_Lo, henry14 các bác biết chức năng APS trên hệ thống lạnh của Cap là chức năng gì hay không ? con Cap LT của tôi khi nhiệt độ bên ngòai thấp thì trên kính trước bị đống tuyết rấy khó chịu, điều chỉnh hệ thống lạnh thế nào cũng bị xin các bác chỉ giúp. Xin cám ơn !

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

Tôi trích nguyên văn từ guide book của Cap : “APS (Anti-Pollution Sensor) : cảm biến không khí ô nhiễm tự động hút không khí bên ngoài vào khoang hành khách hoặc chuyển sang chế độ tuần hoàn khí để không cho khí xả lọt vào trong xe. nếu bạn sử dụng APS trong một thời gian dài, kính cửa có thể bị mờ đi, nếu vậy bật chế độ auto và lấy không khí bên ngoài.”
về việc xe bác bị đóng tuyết trên kính lái, tôi nghĩ có thể do mấy nguyên nhân sau :
 xe bác cùng lô với một số bác ở trên này bị nhà máy lắp ẩu nên hở ống gió hướng lên kính (tức là cho dù bác không để mode sưởi kính thì gió vẫn thổi vào kính) dẫn đến kính bị mờ hoặc đóng tuyết. Nếu đúng như vậy thì bác tìm lại mấy bài cũ có nói đến cách giải quyết.
 một nguyên nhân nữa (nhưng tôi chỉ gặp vào mùa đông với xe trước đây) là khi trời lạnh và có mưa nhỏ (hoặc bác fun nước rửa kính) thì sẽ làm cho kính đóng tuyết, nếu bị như thế thì bác chỉ việc đặt gió sang mode sưởi kính là hết ngay. Xe tôi mới lấy nên chưa biết trời lạnh có bị như bác không.

Các bác nào có kinh nghiệm về vụ này thì chỉ thêm cho bác ấy với.

Trích đoạn: tansiAGPPS

Chào các bác AK47, Xich_Lo, henry14 các bác biết chức năng APS trên hệ thống lạnh của Cap là chức năng gì hay không ? con Cap LT của tôi khi nhiệt độ bên ngòai thấp thì trên kính trước bị đống tuyết rấy khó chịu, điều chỉnh hệ thống lạnh thế nào cũng bị xin các bác chỉ giúp. Xin cám ơn !

Hạng B2
19/6/07
195
0
16
www.vnn.vn

Bác cứ bật sưởi kính lên và bật quạt gió lớn một tí là hết ngay.

Hạng B2
6/4/07
108
0
0

@henry14: Bác nói đúng rồi. Tôi mới là người nhầm. Thanks! Co lẽ theo chỉ dãn của Bác (đạp) Xích Lô, thì chỉnh được nhiệt độ và luồn gió hợp lý nhất!

Hạng B2
31/7/07
151
0
0

nhiều nhận xét khá vui :D:D:D