Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
RE: Nhận xét của hội Cap sau khi đi Road show

Hehe, bác Lơ kêu GoodYear khuyến mãi giá tốt cho anh em đi Cap, bảo đảm sẽ thay hết đi cho đỡ ồn.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Theo ngu ý của em nếu GM mà đuổi hết mấy thằng củ xâm đang làm việc cho Vidamco thì hy vọng thương hiệu Cap sẽ mạnh nhất tại VN trong vài năm tới :D Fast Food Mỹ mà nó cứ bắt ăn dặm thêm "kim chi" ai mà chịu nổi:D

Hạng B1
19/12/06
78
0
0

Thay goodYear có giảm ồn được nhiều kg bác Lơ ơi, nếu ngon lành thì em cũng cố quất một bộ.
thiệt hại bao nhiêu cho 4 cái GY vậy bác

Hạng B1
4/11/06
82
1
8

Trích đoạn: win100

Em cũng có cùng nhận xét với bác nvsag, nói chung rất hài lòng về Cap.
XĂng em đổ 650k cho hành trình 550km (vì đi thêm bàu sen nên hơn bác nvsag), 10l/100km. Cũng lưu ý là đi theo đoàn thì không dừng đèn đỏ, nhưng phải chờ đoàn (vài lần xe dừng máy vẫn chạy), tăng tốc và phanh để giữ đội hình...,
Đã thử tốc độ 120 rất ok, phanh gấp 80 thấy rất an toàn do ABS hoạt động hiệu quả (vợ con thì hơi sợ:D)
Tay lái rất thoải mái, không thấy mệt (chắc tại đi vui quá:D).
nhược điểm có lẽ là tăng tốc không nhanh (nếu máy Cap mà >3.0 thì ok hơn); gạt nước mưa không nhanh như xe trước của em, mưa lớn chạy rốc độ cao không an toàn (hôm đó chạy theo đoàn, xe trước chớp đèn nên chạy theo)

Em cũng có nhận xét như bác win100.(phần tô đậm).

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Em thì không rõ lốp GY nào cho Cap, vì hôm rồi ghé Hoàng Trọng thấy em Audi Q7 dùng lốp GY trông rất đẹp:

http://eu.goodyear.com/home_en/sitewides/press/motorshow/eagleF1/index.jsp

Hãy thử xem nếu nâng cấp GY thì Cap cũng đâu có thua gì so với Q7:D

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Hôm qua em đi ra bến xe, thấy chú xe bus Daewoo lắp modul đèn pha / cốt Hella đấy. Xe Kim Chi mà chơi đèn ngang BMW !!!

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: otosaigon

Xe Hàn Cuốc nên dùng vỏ Kumho là hãng tốt nhất Hàn Cuốc rồi.

Em xin thay mặt các Men in Cap phản đối câu nói trên của bác, bác không thấy nhãn hiệu Chevy hả?? Mà nghĩ lại cũng kỳ, xe thương hiệu Mỹ và dùng vỏ Kumho giống như chơi áo vét mặc quần xà rông vậy, nhìn hỏng giống ai:D Theo em nếu chơi đúng phong cách xe Mỹ thì phải dùng vỏ GoodYear như hãng Ford thì mới hợp:D
Thương hiệu là của Mỹ nhưng từ ý tưởng thiết kế đến sx thì tại Hàn Cuốc nên bác muốn gọi là hàng gì thì tùy bác thôi.....:D

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Thương hiệu là của Mỹ nhưng từ ý tưởng thiết kế đến sx thì tại Hàn Cuốc nên bác muốn gọi là gì thì tùy bác.....

Đây gọi là "Outsource" bác ui... giống như mang giầy Nike mà made in VN vậy đới, các công ty Nike đâu có làm, chỉ toàn là công ty HQ hay Đài Loan gì đấy thôi:D