Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Đọc cái nội dung về việc áp dụng tiêu chuẩn khí thải em vẫn chưa hiểu lắm. Đó chỉ là áp dụng cho xe du lịch , gia đình hay cả xe tải vậy các bác ? Sang tháng em lấy thêm con Howo khôgn biết có liên quan gì đến tiêu chuẩn khí thải Euro 4 này không nhỉ

Hạng B1
18/1/16
65
41
18
48
Có khi nào do nhà sx "nói quá" không ^^
Mình chạy Cruze thì thấy đúng như công bố: 11L/100km hỗn hợp (nếu toàn chạy tp và không kẹt xe).
Đường trường 7.5L/100km. Vừa đường trường + đường phố thì 9L/100km.
Bác nói đúng.
Đọc cái bài của bác chủ em thấy Huyndai tổ chức cái hội thi ngồ ngộ (rung lắc xe cho xăng vào đầy bình nhất có thể, đẩy xe đổ xăng). Theo ngu kiến của em thì để công bằng thì Ban tổ chức nên chỉ định mỗi xe đổ vào bao nhiêu lít (ví dụ quy định đổ nhiên liệu đủ để đi 500km theo đồng hồ báo, đến đích ta lại đỏ thêm xăng sao cho đồng hồ báo lại con số 500km như ban đầu, sau đó tính từ số nhiên liệu phải đổ bù đó chia cho số km đã đi thì mới chính xác và công bằng.
Nói bác bác đừng có ghạch đá chứ Em mà chạy xe như bác chủ thì có khi con xe nổi tiếng ăn nhậu xả láng như Cruze LTZ 1.8 2015 của em chắc cũng chỉ tầm 7lít/100 km. Hiện nay chạy hỗn hợp nội ô 80%, ngoại ô 20% mà tiêu hao nhiên liệu theo đồng hồ báo cũng chỉ trong khoảng 8,2l/100km - 9,5l/100km (tại do tùy hứng lái, có lúc em cũng tà tà hóng gió nhưng thường hay chở F1 đi học sợ trễ giờ nên cứ thấy phía trước đủ khoảng cách vượt an toàn là em đạp qua mặt xe đi trước ngay). Em là em chúa ghét các bác đường thông thoáng mà cứ tà tà 30-40km/h lắm (Em có tật thích tuân thủ luật giao thông, các bác công chánh cho bao nhiêu mà đủ điều kiện an toàn là em cứ nhích bấy nhiêu). Đi cao tốc em cứ đặt Cruise Control 120km/h mà phi (ra cao tốc em thấy có bác cứ chạy có 60-90km/h làm cản trở người khác lắm). Đặc biệt đầu hè vừa rồi em đưa cả nhà đi Quảng Ngãi chơi, em ở nhà đi lúc 15h30 chiều đến Quảng Ngãi lúc 4h30 sáng, lượt về thì mất 2 ngày do tà tà thấy đâu có cảnh đẹp thì ghé chơi, kết quả tiêu hao nhiên liệu lượt đi 7,5l/100km, lượt về 8,1 l/100 km
Theo em nghĩ vài lít xăng chẳng nghĩa lý gì, cứ thoải mái tâm lý, thấy đủ an toàn thì cứ đạp cho nó sướng cái thằng người chứ các bác cứ gò ép quá làm gì cho nó mệt ra (đi chậm quá có khi bà đi sau nó lại hôn mông và làm cản trở giao thông, đi nhanh để tạo đà lấy trớn thì có khi lại xơi vào mông bà đi trước)...
Tham gia với các bác vài lời, xin các bác ghạch đá nhè nhẹ tay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Bác nói đúng.
Đọc cái bài của bác chủ em thấy Huyndai tổ chức cái hội thi ngồ ngộ (rung lắc xe cho xăng vào đầy bình nhất có thể, đẩy xe đổ xăng). Theo ngu kiến của em thì để công bắng thì Ban tổ chức nên chỉ định mỗi xe đổ vào bao nhiêu lít (ví dụ quy định đổ nhiên liệu đủ để đi 500km theo đồng hồ báo, đến đích ta lại đỏ thêm xăng sao cho đồng hồ báo lại con số 500km như ban đầu, sau đó tính từ số nhiên liệu phải đổ bù đó chia cho số km đã đi thì mới chính xác và công bằng.
Nói bác bác đứng có ghạch đá chứ Em mà chạy xe như bác chủ thì có khi con xe nổi tiếng ăn nhậu xả láng như Cruze LTZ 1.8 2015 của em chắc cũng chỉ tầm 7lít/100 km. Hiện nay chạy hỗn hợp nội ô 80%, ngoại ô 20%, tốc độ trung bình giao động trong khoảng 22km/h-30km/h mà tiêu hao nhiên liệu theo đồng hồ báo cũng chỉ trong khoảng 8,2l/100km - 9,5l/100km (tại do tùy hứng lái, có lúc em cũng tà tà hóng gió nhưng thường hay chở F1 đi học sợ trễ giờ nên cứ thấy phía trước đủ khoảng cách vượt an toàn là em đạp qua mặt xe đi trước ngay). Em là em chúa ghét các bác đường thông thoáng mà cứ tà tà 30-40km/h lắm (Em có tật thích tuân thủ luật giao thông, các bác công chánh cho bao nhiêu mà đủ điều kiện an toàn là em cứ nhích bấy nhiêu). Đi cao tốc em cứ đặt Cruise Control 120km/h mà phi (ra cao tốc em thấy có bác cứ chạy có 60-90km/h làm cản trở người khác lắm). Đặc biệt đầu hè vừa rồi em đưa cả nhà đi Quảng Ngãi chơi, em ở nhà đi lúc 15h30 chiều đến Quảng Ngãi lúc 4h30 sáng, lượt về thì mất 2 ngày do tà tà thấy đâu có cảnh đẹp thì ghé chơi, kết quả tiêu hao nhiên liệu lượt đi 7,5l/100km, lượt về 8,1 l/100 km
Theo em nghĩ vài lít xăng chẳng nghĩa lý gì, cứ thoải mái tâm lý, thấy đủ an toàn thì cứ đạp cho nó sướng cái thằng người chứ các bác cứ gò ép quá làm gì cho nó mệt ra (đi chậm quá có khi bà đi sau nó lại hôn mông và làm cản trở giao thông, đi nhanh để tạo đà lấy trớn thì có khi lại xơi vào mông bà đi trước)...
Ý của bác chủ là người ta tổ chức thi lái xe tiết kiệm nhiên liệu….. Nên khi bơm xăng lại họ hò nhau lắc xe của….đối thủ để bơm vào được nhiều xăng hơn!!! Càng nhiều thì càng….thua chứ sao!!!! Hồi xưa Isuzu tổ chức thi tiết kiệm nhiên liệu cho xe Hilander, có bác còn tháo cmn hết ghế ra cho xe nhẹ, tắt điều hoà, hé tý kính chịu nóng mà chạy xe đó thôi!!!! Thi mà……
Xe bác C class chạy đường dài tới 7-8 L/100km là nhạo….tương đối gòi!!!! C class chạy đường dài phải cỡ 6L/100km mới chuẩn…..Đối với mình thêm 1-2L/100km chả là gì, nhưng đối với nhà SX xe muốn giảm tìêu hao nhiên liệu 1-2L/100 km là cả 1 thách thức đó bác…..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Bác nói đúng.
Đọc cái bài của bác chủ em thấy Huyndai tổ chức cái hội thi ngồ ngộ (rung lắc xe cho xăng vào đầy bình nhất có thể, đẩy xe đổ xăng). Theo ngu kiến của em thì để công bằng thì Ban tổ chức nên chỉ định mỗi xe đổ vào bao nhiêu lít (ví dụ quy định đổ nhiên liệu đủ để đi 500km theo đồng hồ báo, đến đích ta lại đỏ thêm xăng sao cho đồng hồ báo lại con số 500km như ban đầu, sau đó tính từ số nhiên liệu phải đổ bù đó chia cho số km đã đi thì mới chính xác và công bằng.
Nói bác bác đừng có ghạch đá chứ Em mà chạy xe như bác chủ thì có khi con xe nổi tiếng ăn nhậu xả láng như Cruze LTZ 1.8 2015 của em chắc cũng chỉ tầm 7lít/100 km. Hiện nay chạy hỗn hợp nội ô 80%, ngoại ô 20% mà tiêu hao nhiên liệu theo đồng hồ báo cũng chỉ trong khoảng 8,2l/100km - 9,5l/100km (tại do tùy hứng lái, có lúc em cũng tà tà hóng gió nhưng thường hay chở F1 đi học sợ trễ giờ nên cứ thấy phía trước đủ khoảng cách vượt an toàn là em đạp qua mặt xe đi trước ngay). Em là em chúa ghét các bác đường thông thoáng mà cứ tà tà 30-40km/h lắm (Em có tật thích tuân thủ luật giao thông, các bác công chánh cho bao nhiêu mà đủ điều kiện an toàn là em cứ nhích bấy nhiêu). Đi cao tốc em cứ đặt Cruise Control 120km/h mà phi (ra cao tốc em thấy có bác cứ chạy có 60-90km/h làm cản trở người khác lắm). Đặc biệt đầu hè vừa rồi em đưa cả nhà đi Quảng Ngãi chơi, em ở nhà đi lúc 15h30 chiều đến Quảng Ngãi lúc 4h30 sáng, lượt về thì mất 2 ngày do tà tà thấy đâu có cảnh đẹp thì ghé chơi, kết quả tiêu hao nhiên liệu lượt đi 7,5l/100km, lượt về 8,1 l/100 km
E đi cao tốc hay đi 90, bác làm e nhột, xe ghẻ ko dám đi nhanh :(

Hạng D
5/7/16
1.953
13.838
113
Ý của bác chủ là người ta tổ chức thi lái xe tiết kiệm nhiên liệu….. Nên khi bơm xăng lại họ hò nhau lắc xe của….đối thủ để bơm vào được nhiều xăng hơn!!! Càng nhiều thì càng….thua chứ sao!!!! Hồi xưa Isuzu tổ chức thi tiết kiệm nhiên liệu cho xe Hilander, có bác còn tháo cmn hết ghế ra cho xe nhẹ, tắt điều hoà, hé tý kính chịu nóng mà chạy xe đó thôi!!!! Thi mà……
Xe bác C class chạy đường dài tới 7-8 L/100km là nhạo….tương đối gòi!!!! C class chạy đường dài phải cỡ 6L/100km mới chuẩn…..Đối với mình thêm 1-2L/100km chả là gì, nhưng đối với nhà SX xe muốn giảm tìêu hao nhiên liệu 1-2L/100 km là cả 1 thách thức đó bác…..

e nhớ kết quả năm đầu cực ấn tượng, khoảng 2l mấy /100km từ đây xuống VT

xong wa thêm mấy năm sau mấy bác chơi chiêu, còn có 1L hơn...

Tập Lái
29/10/15
16
5
3
57
Đúng, làm gì phải vất vả thế, nếu là tôi, chẳng thèm đi.

Hạng B1
21/6/16
54
18
8
39
Bác sales nào báo giá dùm elentra 2.0 màu đen dùm. Lấy xe trong tháng này nên vui lòng báo giá cuối cùng nhé. Giá tốt thì chốt trong ngày mai. Đang cần xe gấp
Thanks

Hạng B2
4/5/11
179
0
16
45
Mình mới lấy con Elantra 2.0 hồi đầu tháng 8, đến cuối tháng có công chuyện phải đi Cà Mau, xe chở đủ 4 người luôn.
Trước khi đổ xăng thì đồng hồ báo còn 71km nữa hết xăng, đổ đầy bình hết 680k giá 16,070. Chạy đi chạy về đến cây xăng cũ đổ đầy bình trở lại thì tốn 730k.
Lúc trong thành phố thì để chế độ ECO chạy, ra Cao Tốc thì đổi sang Sport đạp ga toàn dính ghế bị ông bà già la quá nên đổi lại chế độ Normal.
Quãng đường di chuyển tổng cộng 639km với thời gian nổ máy là 12.5 giờ cho xe mới chạy chưa được 1000km thì có hao quá không các bác? Theo tính toán của em là 7.2l/100km.