Hạng D
17/12/07
3.202
63
48
Re:nhập khẩu xe hơi

muitenbac nói:
nói chung cái này thì cần vốn lớn, bên cạnh đó phải có đam mê nữa,

ở SG mình em thấy có salon SP trên đường NTMK, chủ salon có mảnh đất này mà cho thuê thì khỏi cần làm gì, nhưng lại làm bán xe nhập khẩu
- Nghe nói đâu miếng đất này đang lên dự án cao ốc rồi bác ơi. Salon đang tìm địa lí mới....

Tập Lái
20/2/11
44
1
0
47

lohubu nói:
muitenbac nói:
nói chung cái này thì cần vốn lớn, bên cạnh đó phải có đam mê nữa,

ở SG mình em thấy có salon SP trên đường NTMK, chủ salon có mảnh đất này mà cho thuê thì khỏi cần làm gì, nhưng lại làm bán xe nhập khẩu
- Nghe nói đâu miếng đất này đang lên dự án cao ốc rồi bác ơi. Salon đang tìm địa lí mới....
Nghe nói nó sẽ lên cao ốc hoài mà có lên đâu trong tình hình ..cao ốc ế như bây giờ.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Mấy thằng Nga thời trước khủng khoảng làm xe bảo hiểm , xe đâm hàn gắn lại mới siêu lợi nhuận . Xe đó chạy VN vẫn ngon mà rẻ như cho , không hiểu xe cũ nhập ở mình có phải dạng xe đó không . Nhưng giờ khủng khoảng xe bên này rẻ như bèo , có tiền mua Kia Morning 2010 ở VN có thể kiếm được con Cảmry 3.5 năm ở bên này 2007

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

chưa bác nào chơi vụ này àh , nghe bảo thằng chỉ đạo BTC đang đòi tăng thuế cho xe cũ , chắc hết đường binh rồi :(

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam

Xe nhập không trước 5 năm nha các bác . Nghĩa là xe vào Vn là phài đời 2006 trở về đây nha các bác.

Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53

canadabuon nói:
chưa bác nào chơi vụ này àh , nghe bảo thằng chỉ đạo BTC đang đòi tăng thuế cho xe cũ , chắc hết đường binh rồi :(
Thông tin đây bác: http://vnexpress.net/gl/k...-thue-nhap-khau-xe-cu/
Hết thì cũng ko phải hết, nhưng dần dần thị trường sẽ sàng lọc rất nhiều
Bên bển cũng cũng ít người bán rồi. Em biết có bác thời kỳ huy hoàng bán về VN cũng cả vài chục chiếc/tháng, giờ thấy chuyển sang nghề khác rồi ah

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53

canadabuon nói:
1 số auction chĩ chuyên bid xe bị minor accident , ông bạn em thì chuyên xe dạng này , hình như các siêu xe về VN đều thuộc dạng minor accident hoặc savage title , theo quan điểm của em ở VN đi xe loại này cho đỡ phí vì trước sau gì nó cũng dính minor accident ở VN

Mấy dạng này đa sô được cập nhật vào carfax nên cũng khó lắm bác, trừ trường hợp những người chuyên kinh doanh hàng này.

Người mua xe giờ cũng rất kỹ tình, xe cũ bên em hầu như đều cung cấp carfax online đầy đủ

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53

căng quá nhỉ ?? mấy hôm nay thị trường oto không sôi động nhưng người mua xe vẫn có.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.736
113

carguru nói:
căng quá nhỉ ?? mấy hôm nay thị trường oto không sôi động nhưng người mua xe vẫn có.
Theo báo cáo là lượng bán xe năm nay tăng hơn 74% cùng kỳ so với năm ngoái đó. Sắp tới BTC xiết mạnh các mặt hàng xa xỉ nhằm giảm tình trạng nhập siêu ( mà tháng rồi hơn 1 tỷ $ lận)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

mịa , có ngon thì chế tạo mặt hàng xa xỉ để xuất siêu xem, nhu cầu của xã hội tuy giảm do nhà nước siết nhưng là nhu cầu thật , cái oto dần dần thành phương tiện thôi chứ đừng đánh giá nó là sa sỉ phẩm .