Thảo Luận Nhập môn Sú bà rù

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
FXT hay hơn OB 2.5 hả bác?OB 2.5 1 bô nhìn hơi quải, độ lên 2 bô tốn nhìu lúa ko ta?
Loa HK ko có cũng ko sao,heheheh
OB thiết kế theo kiểu dấu pô nên độ lên nhìn không ok lắm. Cá nhân em thì chọn FXT!

• Like
Reactions: DP
Hạng D
16/1/13
4.800
81.086
113
Theo thợ sửa xe Việt ở bên tôi thì từ lâu mấy part vặt vãnh thì Subaru share nhiều thứ với các hãng => khá dễ tìm part vặt vãnh .

Các part riêng thì OEM hay chính hãng khá dồi dào và giá ngang hàng với các hãng Mỹ Nhật khác .

VN hình như chưa có luật bắt buộc chính hãng trữ part bao nhiêu năm để phục vụ cho chủ xe . Ví dụ là sau khi thay đổi mẫu mã thì part của mẫu mã cũ phải dành 10% lượng xe bán ra và dành trong ... 10 năm .

Do đó mấy thứ gương, đèn, ... đều phụ thuộc và lòng tốt của SubaruVietnam .

Riêng xe tôi thì hơn 7 năm qua chỉ thay bugi cách đây khoảng 1 năm và mới thay cặp front link . Bình điện thay chỉ 1 lần .

Mấy thứ phải cần thay như lốp, thắng, dầu, nhớt, nước, .... thì không tính vì xe nào cũng vậy .

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
Mình có kinh nghiệm trước khi mua món gì hay nhờ Richievn tư vấn và thường hay bỏ ý định mua sau khi gặp Richievn, nhờ vậy mà tiết kiệm cũng kha khá :D
@dennis mời mềnh ly cà phê starbuck đi mình kể hêt ưu nhược cho nghe rồi quyết định. Đảm bảo khách quan nhất từ một người từng đi Subaru hehe