Thảo Luận Nhập môn Sú bà rù

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Đợi xe về và biển số thôi bác. Bên này giá xe + chi phí biển số đi cùng với nhau, được tính thẳng vào giá xe và do hãng làm.

1 Peso hiện có tỷ giá 450 VND, tính ra con xe này ra biển số có giá 719 triệu VND (có khuyến mãi dán kính xe + bảo hiểm 1 năm)

View attachment 649752
Giá quá ngon. Ở VN thì phải gấp 2.5 lần cho con đấy, được cái mác xe nhập Nhật. Tội cho dân VN mình thật :3dgian2:

Hạng D
14/5/08
2.536
21.198
113
Cái đáng nói là VND lên giá khá nhiều so với Peso, tỷ giá 1 Peso = 450 VND là giá tự do khi dùng dịch vụ chuyển tay ba từ VN qua (đã bao gồm phí), tỷ giá chính thức chắc còn thấp hơn nữa

Năm ngoái vẫn còn tỷ giá 480, do VND lên giá nên mình quyết định mua xe mới luôn vì tự nhiên tiết kiệm được 1 khoản

Xe bên này cũng nhập nguyên chiếc CBU từ Nhật, Subaru hình như không có nhà máy ở châu Á. Mấy ông thần Motor Image cũng dùng mác Nhật để dụ khách, bảo là xe Honda hay Toy là từ Thái Lan chứ không được Made in Japan

Giá quá ngon. Ở VN thì phải gấp 2.5 lần cho con đấy, được cái mác xe nhập Nhật. Tội cho dân VN mình thật :3dgian2:
Ngon quá!

• Like
Reactions: Aron_Truong
Hạng D
11/1/09
3.654
7.444
113
nơi xa lắm
Cái đáng nói là VND lên giá khá nhiều so với Peso, tỷ giá 1 Peso = 450 VND là giá tự do khi dùng dịch vụ chuyển tay ba từ VN qua.

Năm ngoái vẫn còn tỷ giá 480, do VND lên giá nên mình quyết định mua xe mới luôn vì tự nhiên tiết kiệm được 1 khoản

Xe bên này cũng nhập nguyên chiếc CBU từ Nhật, Subaru hình như không có nhà máy ở châu Á. Mấy ông thần Motor Image cũng dùng mác Nhật để dụ khách, bảo là xe Honda hay Toy là từ Thái Lan chứ không được Made in Japan
Em cũng bị chúng nó lưa nên quất con outlander 1toi420 ơ Vn với cái mác nhật, còn anh subaru là niềm mơ ước của em khi còn bên Úc thì nó là 1ty770 ạ, em gồng đuối quá, thôi đợi mua xe lướt chạy vậy!

• Like
Reactions: koonjang
Hạng D
14/5/08
2.536
21.198
113
Thú thiệt là nếu ở VN mình cũng không dám mơ Subaru với cái giá VN

Mình hoàn toàn không biết gì về Subaru, bữa chạy thử thì thấy bình thường thậm chí còn không thích bằng con Tucson ghẻ ở VN vì kém option, thấy giá ok thì múc thôi.

Forester 2.0 Premium bên mình thì giá rẻ hơn Tucson bản cao nhất có GDI engine khoảng 50tr, FXT giá khoảng 850tr VND nhưng màu trắng hết hàng nên mình quất 2.0P, con còn nhỏ nên mình cũng không cần Turbo

Em cũng bị chúng nó lưa nên quất con outlander 1toi420 ơ Vn với cái mác nhật, còn anh subaru là niềm mơ ước của em khi còn bên Úc thì nó là 1ty770 ạ, em gồng đuối quá, thôi đợi mua xe lướt chạy vậy!

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40

Subaru hiện đã có nhà máy sản xuất ở Malaysia, và dự kiến đến 2019 sẽ sản xuất tại Thailand nữa bác nhé. Hiện nay nhà máy ở Malaysia chỉ đang ráp xe tay lái nghịch cho mấy thị trường khác trong ĐNA, VN thì vẫn nhập trực tiếp từ Nhật ~ nhưng với chính sách thuế ưu đãi cho xe sx tại ASEAN và kế hoạch mở rộng sx tại ĐNA như hiện nay, trong tương lai chắc MIV sẽ dừng nhập CBU từ Nhật đó :D ~ bác nào máu thì mua sớm đi nhé kekeke

• Like
Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Subaru hiện đã có nhà máy sản xuất ở Malaysia, và dự kiến đến 2019 sẽ sản xuất tại Thailand nữa bác nhé. Hiện nay nhà máy ở Malaysia chỉ đang ráp xe tay lái nghịch cho mấy thị trường khác trong ĐNA, VN thì vẫn nhập trực tiếp từ Nhật ~ nhưng với chính sách thuế ưu đãi cho xe sx tại ASEAN và kế hoạch mở rộng sx tại ĐNA như hiện nay, trong tương lai chắc MIV sẽ dừng nhập CBU từ Nhật đó :D ~ bác nào máu thì mua sớm đi nhé kekeke
Nhà máy lắp ráp tại Thái Lan sẽ lắp ráp CKD vào năm sau, và chỉ lắp ráp 1 số dòng thôi, tương tự nhà máy ở Indiana- Mĩ cũng chỉ lắp ráp 1 số dòng, còn lại đều vẫn phải nhập Nhật.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.198
113
Theo thông tin từ website thì 100% động cơ và bộ truyền động là từ Nhật, 70% xe lắp ráp từ nhà máy Nhật, 30% còn lại là từ nhà máy ở Indiana-Mỹ. Nhà máy ở Mã mới plan

Nhà máy lắp ráp tại Thái Lan sẽ lắp ráp CKD vào năm sau, và chỉ lắp ráp 1 số dòng thôi, tương tự nhà máy ở Indiana- Mĩ cũng chỉ lắp ráp 1 số dòng, còn lại đều vẫn phải nhập Nhật.

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
  • Like