Thảo Luận Nhập môn Sú bà rù

Hạng D
9/5/09
3.405
16.001
113
Chia buồn với ấy @dennis.

Nếu là mình thì mình quất OB3.6, không thì FXT2.0

OB2.5 nó hơi dang dở, mình thật!

• Like
Reactions: tonyhao
Hạng C
14/3/14
831
626
93
@dennis mời mềnh ly cà phê starbuck đi mình kể hêt ưu nhược cho nghe rồi quyết định. Đảm bảo khách quan nhất từ một người từng đi Subaru hehe
cái xe legacy 2011 bác bán năm trước cho nguoi HN hay Vũng tàu vậy.e muốn tìm họ thương lượng gả lại cho e

Hạng B1
9/3/15
66
50
18
48
Xin chúc mừng bác!
Xin chào, mình có chút giống bác, U40 đang đi camry le, cũng đang nhăm nhe con OB 2.5is, mình cũng đã chạy thử vài lần, thấy cũng Ok... mà chủ yếu là đọc tên diễn đàn đánh giá của các bác là chính. Đang gom thóc mà chưa đủ, dự sang năm sẽ lấy.. các bác Có thông tin gì về bản 2017 không? Mua lúc này liệu có hợp lý không ? Hay chờ thêm vài tháng bản mới về thì lấy? Xin tư vấn dùm mình. Cảm ơn nhiều

Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
Xin chúc mừng bác!
Xin chào, mình có chút giống bác, U40 đang đi camry le, cũng đang nhăm nhe con OB 2.5is, mình cũng đã chạy thử vài lần, thấy cũng Ok... mà chủ yếu là đọc tên diễn đàn đánh giá của các bác là chính. Đang gom thóc mà chưa đủ, dự sang năm sẽ lấy.. các bác Có thông tin gì về bản 2017 không? Mua lúc này liệu có hợp lý không ? Hay chờ thêm vài tháng bản mới về thì lấy? Xin tư vấn dùm mình. Cảm ơn nhiều
Thích thì nhít thui bác ơi, em chưa có nhu cầu bức thiết lắm mà bà cả lệnh đổi là phải đổi á, hihihi

Hạng C
23/12/11
577
234
43
Chào các bác,

Em lê lết tùm lum, hết box camry qua lexus lại qua mẹc, vì trước giờ ko quan tâm xe gầm cao lắm, nhưng gần đây do y/c mới nên mới có ý định chuyển từ sedan qua S/CUV.

Hôm bữa em có ghé MIV Ng Văn Trỗi xem sơ sơ qua, thì được biết OB bản 3.6 phải đặt hàng 4 tháng và giá mắc hơn cả GLC 300.

Như vậy chỉ còn OB bản 2.5.

Em định lấy 1 xe đi lâu dài, các bác đã từng dùng Subaru cho em 1 chút kinh nghiệm nhé, vì lâu dài thì sẽ phát sinh nhiều chi phí, ví dụ:
- Chi phí bảo dưỡng
- Chi phí phụ tùng... sau khoảng 3 năm
- Chi phí khác: logo, gương... nếu có sự cố thì phụ tùng có sẵn không hay là phải ra chợ chuộc lại hoặc chờ hãng nhập về?
- Độ "lành" của em nó khi đi xa, em ví dụ nếu như ôm 1 em mẹc đi xa thì cũng hơi lo, vì lốp runflat, hơi tí là đòi kéo về hãng để khắc phục, trong khi đó MIV còn quá ít đại lý.

Xe Đức lái cũng ngon, nhưng em ngán khoản ôm em nó sau vài năm cầm cái list bảo dưỡng lên xem mà mệt.

Cám ơn chia sẻ của các bác.
E cũng hóng cái này.

Tập Lái
23/3/17
5
3
3
43
em thấy bác cứ cố gắng làm em 3.6 đi cho sướng đến lúc đấy sướng ko ai hưởng cho :3dcuoi:
Cụ ơi, em đang đi con 2.5 đây này! Phê lòi ra! 3.6R làm gì cho tốn xăng hả bác! Theo em, bình dân thì cứ 2.5 i S mà phang! Chẳng bao giờ chạy đến 200Km/h đâu ạ!

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cũng ít khi chạy 200 km/h lắm,
nhưng khi đẩy nhẹ chân ga 1 tý thì bọn 2.5 cứ nhìn theo và .... chảy nước miếng
:3dcuoi:
Cụ ơi, em đang đi con 2.5 đây này! Phê lòi ra! 3.6R làm gì cho tốn xăng hả bác! Theo em, bình dân thì cứ 2.5 i S mà phang! Chẳng bao giờ chạy đến 200Km/h đâu ạ!