Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Nói cho bác có động lực mà cố vượt sóng thần nhé. Mình mua con spark 2008 giá 165tr. Về gặp con đĩ hoàn lương,đại tu thằng gara mất dạy trong cư xá Đồng Tiến Q10 tên là Huyndai gì đó hết 80tr. Kết quả bán xe 124tr. Xưng mặt ! Làm ăn xuống luôn. Cũng may giờ còn còn con xù pặc ghẻ 2015. Mình nghỉ cái xe bác phải đại tu rồi. Hiện tại bác cũng gặp thằng gara âm binh

Tập Lái
4/10/16
27
5
3
Hjc, nghe các bác kể chuyện mua xe cũ ghê quá :(( sao ae dám đu đeo xe cỏ bây giờ :((((

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
đúng là mỗi người một cảnh..cụ chủ cũng lận đận và vì cẩn thận quá rồi vược vào em đó..đành phải cố cho khuất phục thôi cụ..hy vọng từ giờ đến Tết cụ có cái đi lại che nắng che mưa cho cả nhà..tiền mất do ko cẩn thận..nhưng nó sẽ an toàn hơn khi lăn bánh và cố gắng làm tài xế cho an toàn là ok rồi..khi nào cụ có đk thì lên thẳng con mới sau...xe mới trong vòng 5 5 đầu cụ ko lo bị bệnh và sửa chữa..
Hi, e cẩn thận lắm rồi bác, xe em mua qua 2 lượt thợ coi, ông đầu coi sơ dàn đồng, cửa và máy, máy chạy êm ru bác ạ, xong qua thợ thứ 2 chạy thử, dòm dàn gầm, nói xe còn tốt, chỉ phải sửa mấy thứ lặt vặt, ối xời còn đợi gì nữa,tầm giá bất ngờ ( xe trên em mắc lắm) , xúc !!!, mà đời nói cấm có sai, của rẻ làm gì có vụ chất =)))))

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Bác chủ sửa xe xong còn phải tốn gần 10 chai học bằng lái nữa nhá :D, em nghĩ nếu em như bác thì quất con su wagon, em nghĩ nó sẽ trâu bò hơn con ma túy
Dạ em đương đi hoc lái bác ạ, lý thuyết 30 đ rồi, thứ 4 này e bắt đầu thực hành, vợ mà chịu là e xúc con wagon của ông chú rồi, em thấy suwa mọi thứ ok cả, mỗi tội dáng ẻm xấu và hơi thô

Hạng B2
30/8/15
160
164
53
Bài viết hay và bổ ích, tội bác chủ quá àh, đã nghèo mà còn gặp eo nữa.

• Like
Reactions: boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Nói cho bác có động lực mà cố vượt sóng thần nhé. Mình mua con spark 2008 giá 165tr. Về gặp con đĩ hoàn lương,đại tu thằng gara mất dạy trong cư xá Đồng Tiến Q10 tên là Huyndai gì đó hết 80tr. Kết quả bán xe 124tr. Xưng mặt ! Làm ăn xuống luôn. Cũng may giờ còn còn con xù pặc ghẻ 2015. Mình nghỉ cái xe bác phải đại tu rồi. Hiện tại bác cũng gặp thằng gara âm binh
Dạ thank pác, e thì lúc cầm bộ hồ sơ gốc CA đưa cho thì e được biết e là thằng chồng thứ 4 của em nó, thằng gara hiện tại của e làm cũng đc bác, nói cũng oan ngta, tại em bảo ktra sơ coi cần gì thay thì thay, còn xài đc thì tạm xài vì e đang khốn khó, với chưa biết chạy thì lấy đâu ra đi xa mí lị chả cao tốc , hehe, buồn 1 nỗi sao ko thằng éo nào nói em cái đèn báo nhớt ko lên T___T

Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Em thấy có bóng dáng mình trong câu chuyện của bác rồi đa!
theo em thì bác đang đi đúng hướng, từ tìm hiểu, lân la dò hỏi, nhờ thợ xem xe, phán được 1 số bệnh của xe...
nhưng thiếu may mắn thôi, gặp 1 vài ông thợ k có tâm nữa, coi xe giúp mà ra nông nổi.
nhưng tất cả chưa kết thúc đâu, phải theo lao thôi, đã phóng rồi mà? Bỏ uổng!
mong bác nhanh đưa nó về vị trí phục vụ, chứ m phục vụ nó k thì cũng buồn, rồi còn con vợ mình nữa, ít hôm có khi nó bàn ra... Bảo bán đi nữa.
Thôi cứ dùng tạm cho đến khi đủ tiền nâng cấp.
em cũng đag xài 1 con 2003 đây, cũng hay sửa lắm.
có điều kiện bác vào Tây Ninh giao lưu nhé!
p/s: sơn xe 6tr là giá rẻ rồi bác, giá sửa xe trên bác vậy là cũng mềm rồi

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Hjc, nghe các bác kể chuyện mua xe cũ ghê quá :(( sao ae dám đu đeo xe cỏ bây giờ :((((
Chả vấn đề gì bác ạ, bài học nào cũng phải trả phí cả, bác chỉ cần biết 2 nguyên tắc cơ bản khi xem xe là máy êm, ổn, và gầm phải còn tốt, chưa mục, khi coi bác cẩn thận hệ thống lái và hệ thống phanh tại cái đấy liên quan tới cái mạng mình, thây tạm ổn thì kêu 1 thằng thợ chuyên nghiệp coi cho mình, trả nó vài trăm không đáng là bao so với số tiền mình phải sửa nếu gặp con xe khốn nạn, chắc nhất vẫn là dắt vào hãng test, bắt đầu so sánh chất lượng và giá tiền, ổn thì xúc , mua xe cũ thì hư hỏng và hao mòn là chuyện tất yếu, chả ai đem xe về để ko cả, vấn đề là mình cẩn thận để hạn chế đến mức thấp nhất thôi :)

Hạng C
16/2/16
613
776
93
E cũng gần như bác nhưng liều hơn, chơi Fiat thuộc hàng khó hơn matiz nhiều. Có điều e kỹ nên gần như e ko chọn dc xe rao trên mạng và salon. Cuối cùng cái duyên nó đến, xe của ông già chồng một đồng nghiệp. E chốt mua xe chỉ trong 1 phút 30 giây, ko có thợ kiểm tra gì ráo. Và cuối cùng e cũng cho bác biết trc việc có 4b sẽ thay đổi cuộc sống theo hương tích cực nhiều lắm và bác sẽ ko hối hận khi đưa ra quyết định táo bạo này. Chúc bác sẽ có nhiều trải nghiệm mới và vui cùng gia đình bên vợ 2 mới.