Hạng B2
23/11/10
233
133
43
Nhiều người dính phốt vụ Matiz mua rẻ sửa đắt quá nhể. Ai cũng bảo con này đi lành, phụ tùng thay thế rẻ, phù hợp cho newbie nhưng mó vào rồi cũng thấy không rẻ rúng gì cho cam đâu. Mỗi thứ làm lặt vặt cũng vài chục chai rồi.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Chen mông ngồi hóng update của bác chủ nhé. Hy vọng vợ 2 bác hết đỏng đảnh mà chiều chồng.

Mà bác cũng liều thật, quá liều luôn ấy chứ. Ít ra bác cũng đi học trước, rồi tham khảo thêm trên diễn đàn bệnh tình của mấy ẻm đã. Vấn đề nữa em thấy, nếu ở SG thì Matiz không thiếu và chạy đường trường không cần phải suy nghĩ nhiều. Còn bác ở ĐL toàn đèo dốc, cái máy 0.8 của em nó liệu có đủ sức, chưa kể tuổi đời em nó đã khá cao?

Hạng B2
23/11/10
233
133
43
Chen mông ngồi hóng update của bác chủ nhé. Hy vọng vợ 2 bác hết đỏng đảnh mà chiều chồng.

Mà bác cũng liều thật, quá liều luôn ấy chứ. Ít ra bác cũng đi học trước, rồi tham khảo thêm trên diễn đàn bệnh tình của mấy ẻm đã. Vấn đề nữa em thấy, nếu ở SG thì Matiz không thiếu và chạy đường trường không cần phải suy nghĩ nhiều. Còn bác ở ĐL toàn đèo dốc, cái máy 0.8 của em nó liệu có đủ sức, chưa kể tuổi đời em nó đã khá cao?
Bác nói sao chứ ở ĐL em thấy Matiz chạy đầy, nếu quá yếu thì người ta đã không chọn nhiều như vậy.

Tập Lái
6/10/16
2
1
3
37
Ôi e cũng thợ điện vợ cụ lại giống y vợ e, khác cái e vẫn chưa đủ điều kiện như cụ. Đọc bài cụ mở mang thêm kiến thức nhiều quá. Chắc lúc e đủ lúa là hợp e buổi sáng theo ý của vợ r (bét nhất phải morning) . Chúc mừng cụ!

• Like
Reactions: nhattien1207
Hạng B1
23/2/15
82
119
33
35
Hanoi, Vietnam
Mua xe cũ, lại càng không bao gio được tin người.
xe a ít đi lắm, cơ quan bán thanh lý, máy móc cực êm, a mới bọc lại yên, thay acqui, đăng kiểm đến 10/2017, a bán lại 110 củ
Đọc đến đoạn này là em thấy nghi nghi rồi. Khổ thân bác, sửa cái xe mất tiền thì đã là 1 chuyện, còn mang cái ấm ức trong người nữa.
Hôm trước coi clip ở Mỹ mua xe cũ, tất cả lịch sử hành trình của xe nó đều ghi đầy đủ trong bảo hiểm hết, chả ai lừa ai cả. Sao dân mình nó ác giả với nhau thế chứ.

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
ủa, cái hồ sơ gốc bác mở ra coi dc ah? Xe em cũng mua cũ, chủ trước nó rút hồ sơ gốc đưa em, em thấy dán băng keo, đóng giáp lai nên ko dám mở coi nên để y vậy nộp vô làm cavet mới
Bác chuẩn, em cũng xém xé ra lúc cầm hồ sơ đấy chứ, nhưng nhìn kỹ có mấy dấu niêm phong nên không dám mở, ko là bị quẻ cmnr :p , chẳng qua lúc bên CA người ta kiểm tra thông tin trên tờ khai nộp thuế trước bạ thấy sai phần địa chỉ nên đưa nguyên bộ hồ sơ cho em đi chỉnh lại, đi dọc đường em cầm đọc mới biết vợ 2 e có 4 đời chồng (còn có mua bán qua giấy tay không thì không biết )

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Sau này chắc bác thành thợ sửa xe luôn :)
vầng bác, nhưng em trả học phí cao lắm, được cái thợ nó cũng đàng hoàng, thay cái gì, ở đâu là nó vác ra chỉ chi tiết, thế mình mới tâm phục khẩu phục, với để sau này xe nó bệnh gì thì mình có thể chẩn đoán tương đối, không ra gara nó vặt đầu gà thì ốm :D

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Bac chu o Dalat a. Nam 2007 e cung co 1 em Matiz trang tinh nhu xe bac chu, e cung vi vu Dalat vai lan, hap dan lam. :) chac Tet nay bac chu co xe moi vi vu Dalat roi.

Tet nay e cung len Dalat, hy vong gap bac chu cf ngam xe Matiz :)
dạ em cảm ơn , nhưng bác mà lên em chỉ chạy xe máy ra giao lưu bác thôi ạ, em mới thử chạy xe 4b có 1 lần và.... vẫn đang học lái , hehe

• Like
Reactions: vnpeace and beodom