Tập Lái
25/6/14
4
3
3
33
Mình cũng mới lấy con Mat 2 được 1 tháng, nói chung tự đi coi xe cũng sập hầm nhiều cái, thấy chán và nản nản, cũng may ông bố là trùm thợ máy, cỡ nào ổng quất cũng được, bỏ xe ở nhà 1 tháng, ổng làm hết mọi thứ từ ngoài vô trong, vừa làm vừa chửi :D , mà bây giờ mới có suy nghĩ, h ai mà nhờ đi coi mat là đảm bảo coi cho người ta dc 1 chiếc ngon vl rồi. zz

• Like
Reactions: boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Mình cũng mới lấy con Mat 2 được 1 tháng, nói chung tự đi coi xe cũng sập hầm nhiều cái, thấy chán và nản nản, cũng may ông bố là trùm thợ máy, cỡ nào ổng quất cũng được, bỏ xe ở nhà 1 tháng, ổng làm hết mọi thứ từ ngoài vô trong, vừa làm vừa chửi :D , mà bây giờ mới có suy nghĩ, h ai mà nhờ đi coi mat là đảm bảo coi cho người ta dc 1 chiếc ngon vl rồi. zz
Cảm ơn pác, chút về e thử test theo cái quy trình đó xem ntn, phải cái giờ không biết sao để canh máy nóng khoảng 85 độ C, hehe, hôm trước hỏi 3 gara thì cái giá thấp nhất nhận đc là cỡ 8tr để làm máy, nên cũng đang suy nghĩ lại, mà em nghĩ nhiều khi cũng hên xui nữa bác ạ, người coi thường ngta chỉ coi được cơ bản là dàn máy, dàn gầm, tình trạng va đụng, đã qua làm đồng..., còn những chi tiết nhỏ hư lặt vặt như côn, hộp số, joăng, phốt.... thì xe cũ hỏng là chuyện bình thường, với lại ba bác làm thợ máy mà, với con mắt của thợ thì cái gì cũng thấy hư, không chuẩn, chứ như em, cái gì.... cũng xài được tuốt, thôi thì giờ cũng đang mùa mưa, đỡ ướt cái chân cũng là hạnh phúc nho nhỏ rồi ^^

Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Thợ báo bác làm máy 8tr thì bác phải dự trù là 16tr nhé. Vì khi chưa tháo ra, nge tiếng máy thì ngta đoán hư cái chổ kêu. Nhưng thực tế thì hầu như lúc tháo ra nó đều hư cái lân cận (mới dẫn đến hư cái chổ kêu) và phải thay luôn. Thêm nữa là tâm lý lần làm lần khó nên hầu như khi tháo ra, cái gì hơi hơi ko ngon lắm (chưa hẳn đã hư) thì ta thường thay luôn cho ngon, cho đồng bộ nhé. Bác cứ gom 20 củ làm 1 phát xe chạy ko ngon ko lấy tiền haha.

• Like
Hạng B2
19/7/15
323
446
63
44
Thợ báo bác làm máy 8tr thì bác phải dự trù là 16tr nhé. Vì khi chưa tháo ra, nge tiếng máy thì ngta đoán hư cái chổ kêu. Nhưng thực tế thì hầu như lúc tháo ra nó đều hư cái lân cận (mới dẫn đến hư cái chổ kêu) và phải thay luôn. Thêm nữa là tâm lý lần làm lần khó nên hầu như khi tháo ra, cái gì hơi hơi ko ngon lắm (chưa hẳn đã hư) thì ta thường thay luôn cho ngon, cho đồng bộ nhé. Bác cứ gom 20 củ làm 1 phát xe chạy ko ngon ko lấy tiền haha.
hãi thế!!!

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Thợ khẳg định em máy xe e ko bao h quá 8tr, cái đó maximum r bác, nhưng e nghĩ sẽ không làm, đi đôi ba năm rồi đổi xe thì hơn, vì coá làm mấy thì giá trị chiếc xe cũng ko tăng đc, nhưng máy xong sẽ đén đồng, hệ thống lái, điện...thay vì vậy mua chiếv khác tốt hơn, bác thấy đúng ko ?

Tập Lái
25/6/14
4
3
3
33
uhm, nếu vẫn chạy dc thì để chạy đi bác, xe em hôm nay banh hộp cầu chì ra mới thấy câu dây loạn lên hết rồi, nhìn vô mà não lòng, hix hix

• Like
Tập Lái
9/5/17
6
5
3
32
Em cũng đang dùng xe cũ của daewoo. Nói chung vầy, em mua con xe magnus 200tr đấy bác. về ai cũng bảo khùng, mua đắt thế. xe này 170 là người ta quay đầu. e chẳng nói gì, nhưng xài được 1 năm chưa tốn xu nào sửa chửa cả, chỉ tốn tiền thay nhớt và nước làm mát, máy móc im ru lốp đã thay bố thắng còn dày, lọc gió mới thay .v.v. Chạy im và sang số nhạy, OK tui mua xe cao. nhưng gầm bệ chắc nich máy móc ok và xe không phá. đỡ hơn bỏ tiền mua xe giá rẻ rồi về sửa học gạch. Xe ổn định là mua, duyên may gặp được con xe dễ chịu. còn ai rao bán xe rẻ cẩn thận không dính phải con về sửa mà khóc.

Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Em cũng đang dùng xe cũ của daewoo. Nói chung vầy, em mua con xe magnus 200tr đấy bác. về ai cũng bảo khùng, mua đắt thế. xe này 170 là người ta quay đầu. e chẳng nói gì, nhưng xài được 1 năm chưa tốn xu nào sửa chửa cả, chỉ tốn tiền thay nhớt và nước làm mát, máy móc im ru lốp đã thay bố thắng còn dày, lọc gió mới thay .v.v. Chạy im và sang số nhạy, OK tui mua xe cao. nhưng gầm bệ chắc nich máy móc ok và xe không phá. đỡ hơn bỏ tiền mua xe giá rẻ rồi về sửa học gạch. Xe ổn định là mua, duyên may gặp được con xe dễ chịu. còn ai rao bán xe rẻ cẩn thận không dính phải con về sửa mà khóc.
chào pác. xe pác đời này chắc khi cần thay thế, chắc kiếm phụ tùng khó không bác