Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Quyết định sáng suốt . Từ những kinh nghiệm xương máu cho e thấy e ra đường honda và toyota vì e là người Việt Nam . E ko dám đi ngược lại với cái nhìn của các cụ VN vì nếm đủ chua cay rồi o_O .
ôi, cơ mà cái avata của cụ cứ mỗi lần nhìn là em mún mửa:D, xem ra cụ thê lương hơn nhiều nhể, mà chắc nói ra còn nhiều cụ thê lương hơn bằng đó nữa cơ, như em cày cuốc cả năm dành dụm ăn tiêu hạn chế để dành được 40 củ là giỏi lắm rồi, đam mê xe cộ 1 phút chốc bay mất toi:(..., nghĩ lại người Việt Nam mình thật khổ, con xe ấy giá thực chất nó đâu phải như thế:oops:...
mà em thấy mấy dòng xe đó hay nằm đường thật, con ma tuý em cùi cùi vậy chứ chưa bao h nằm đường;), lỗi phải chi ẻm chỉ nhá đèn rồi mình mò mẫm sửa thôi, kết cấu em nó cũng đơn giản, nghiên cứu hiểu biết về xe chút là có thể tự mần mò sửa được, đáng ra con ford đó của bác ko phải sửa nhiều đến thế, nguyên nhân là 1 triệu chứng có thể do nhiều nguyên nhân, và anh thợ sửa giống như bác sĩ, ví dụ như đau đầu có thể do viêm xoang, thiếu máu lên não, rối loạn triều đình hay nặng hơn là u não cmg đó, và người bác sĩ giỏi thì có thể bắt được bệnh chỉ do 1 nốt nhạc, bác sĩ của bác ko bắt được bệnh nên cứ gọi là thay á ối các kiểu nên chi phí nó mới cay như thế:confused:, em thì từ khi con xe em phát bệnh xong em ko liên lạc phải quấy chi với chủ cũ nữa, bởi vì 1 điều rõ ràng là mình xem kỹ rồi mới mua, và họ là xe nhà mua bán qua tay ko phải như salon, gara có bảo hành, nên mình mua phải con bệnh là cái dại của mình, người ta khi xong giấy mua bán là hết trách nhiệm, thế nên mới có cái vụ học phí... cơ mà điên nhất là 240 mới 1,2 ngày quay lại bán 190 e thâu lại,cũng nóng đầu thật...
nghĩ đến đây em thấy bắt đầu lăn tăn với các cụ A như I10, morning, xì pặc... dẫu không gian khá chật, máy khá íu nhưng với tầm tiền có thể mua được đời cao, cũng đỡ lo sửa chữa..., em cũng thích các dòng hackback vì khi hạ ghế sau xuống, mở cốp ra là mình có thể chở hàng vi vu, ông anh đầu em hôm trước báo có 1 cô vợ trưởng phòng Sacombank trên này rao bán 1 con morning màu vàng, AT, đời 2011, nữ chạy kĩ, rao 280 chưa thương lượng... ôi ôi, hóng tiếp bài của bác @culo_2008 quá, mà bác này hay thật, sự kiện chi trong đời bác cũng chộp lại cả , hihi, thích nhất hình thằng cu ngồi khóc đòi ko cho bán xe :p

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
N
con này nhìn tuyệt các bác nhỉ..., quá rẻ so với thương hiệu..., hôm trước thấy nó ra nhưng mấy dòng này em không dám rớ, vì chi phí sửa chữa thì cũng ngất trời, và khả năng dính xe ngập cũng rất cao:
http://muaxebanxe.vn/lam-dong/ban-xe-oto/bmw-3-series-2003-87847/
Nếu bác thích mạo hiểm thì cứ múc. Hehe. Bọn Đức rất giỏi , tính toán chính xác . Đúng ngày giờ là phụ tùng nó hỏng, ko chạy ráng dc đâu.

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
Chặng đường tìm vợ 2 lần 2 phần 3.
+ Sau khi tổng khám sữa chữa tổng quát ra giấy tờ xong , hỏi thợ xem đi nằm đường nữa ko thì nhận câu trả lời là nằm rồi mới biết:mad: ... ko có j là chắn chắn ... Giiờ mới nhận ra cuộc đời đầy màu hồng của mình đó sao .... o_O còn chục ngày nữa là tết đinh dậu đến .... Đây chính con này làm hại đời em nó đây .
+Thôi mọi chuyện cũng đã xong giờ trách móc được ai :( . 1 ngày sau như đã hẹn đem nó ra bọc ghế da + trần này kia cho sạch sẽ đẹp trai cái . Ok quá đẹp vừa ý luôn .
Nhật kí Matiz - Chặng đường đi tìm vợ 2

+ Nhìn con ốc nào nấy cạy ra mà lòng lại đau nhói vì nó còn zin wá ...:oops:

+ Sau đó e làm 1 chuyến gò công tây thử coi sao đem e nó lên cao tốc Trung Lương làm 1 vòng. Tranh thủ đi từ lúc rất sớm để có chết máy về nhà tối là ok e lo đến cỡ vậy lun cơ o_O , ơ rất tiết kiệm nhiên liệu 6,2l vãi wá .... hay là e thay tất cả rồi nó im ru thế :( . Đua vượt rất ok , đi 120-140 ko cảm giác j hết ko hết bồng bềnh chỉ có điều cách âm kém wá .

+ Sau chuyến gò công xong 23 tết đưa ông táo về trời em bạo gan đưa cả nhà đi Đà Lạt xem :cool: coi khí chất anh hùng Mỹ thế nào , trong chuyến này em mới chợt nhận ra 1 số điều khá bất tiện cho xe Mỹ .

+ Các bất tiện sau khi trải nghiệm em ford cho 1000km :( :
  1. Ghế ngồi khá là thấp so với tầm ra vô , đi xa chỉnh ghế cỡ nào cũng ko thoái mái được .
  2. Cửa vỏ mỏng quá đóng như 2 miếng sắt đập vào nhau .
  3. Đèn ban đêm mờ quá , căng mắt ra cũng chả thấy ổ gà nào cứ lờ mờ .
  4. Người ngồi sau quá gò chân , ngồi mà tê chân luôn .
  5. Máy lạnh dòng này mở mà lúc lạnh lúc ko , kêu đục lục ( bệnh chung). có người thay 3 cái block cũng như vậy :(.
  6. Kiếng quá nhỏ như 3 ngón tay nhìn sờ sợ sao ak .
  7. Cột A to ko đến nỗi nhưng cũng đủ choáng tầm nhìn hông .
  8. Khá bất tiện khi đem đồ lên xe vì ko có chỗ để điển hình là cái điện thoại .
  9. Kiếng sau kéo qua đầu người ngồi sau trong máy lạnh nắng trên đầu cực kỳ khó chịu .
  10. Hay bị chết mobil lửa , dàn điện ford ko dám xịt nước rữa máy ... :eek:
+ Có thể e chia sẽ đây là những ác cảm e nó wá ... Có gì các bác góp ý nhé ...:)

+ Bỏ qua hết tất cả các lý do trên thì ford xài chung máy Mazda nên bao bền . E chỉ chia sẽ đến vậy thôi . Cám ơn các Bác nhiều => Phần tiếp theo nữa hành trình tìm con vợ 2 lần thứ 3 :(...

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
ôi, cơ mà cái avata của cụ cứ mỗi lần nhìn là em mún mửa:D, xem ra cụ thê lương hơn nhiều nhể, mà chắc nói ra còn nhiều cụ thê lương hơn bằng đó nữa cơ, như em cày cuốc cả năm dành dụm ăn tiêu hạn chế để dành được 40 củ là giỏi lắm rồi, đam mê xe cộ 1 phút chốc bay mất toi:(..., nghĩ lại người Việt Nam mình thật khổ, con xe ấy giá thực chất nó đâu phải như thế:oops:...
mà em thấy mấy dòng xe đó hay nằm đường thật, con ma tuý em cùi cùi vậy chứ chưa bao h nằm đường;), lỗi phải chi ẻm chỉ nhá đèn rồi mình mò mẫm sửa thôi, kết cấu em nó cũng đơn giản, nghiên cứu hiểu biết về xe chút là có thể tự mần mò sửa được, đáng ra con ford đó của bác ko phải sửa nhiều đến thế, nguyên nhân là 1 triệu chứng có thể do nhiều nguyên nhân, và anh thợ sửa giống như bác sĩ, ví dụ như đau đầu có thể do viêm xoang, thiếu máu lên não, rối loạn triều đình hay nặng hơn là u não cmg đó, và người bác sĩ giỏi thì có thể bắt được bệnh chỉ do 1 nốt nhạc, bác sĩ của bác ko bắt được bệnh nên cứ gọi là thay á ối các kiểu nên chi phí nó mới cay như thế:confused:, em thì từ khi con xe em phát bệnh xong em ko liên lạc phải quấy chi với chủ cũ nữa, bởi vì 1 điều rõ ràng là mình xem kỹ rồi mới mua, và họ là xe nhà mua bán qua tay ko phải như salon, gara có bảo hành, nên mình mua phải con bệnh là cái dại của mình, người ta khi xong giấy mua bán là hết trách nhiệm, thế nên mới có cái vụ học phí... cơ mà điên nhất là 240 mới 1,2 ngày quay lại bán 190 e thâu lại,cũng nóng đầu thật...
nghĩ đến đây em thấy bắt đầu lăn tăn với các cụ A như I10, morning, xì pặc... dẫu không gian khá chật, máy khá íu nhưng với tầm tiền có thể mua được đời cao, cũng đỡ lo sửa chữa..., em cũng thích các dòng hackback vì khi hạ ghế sau xuống, mở cốp ra là mình có thể chở hàng vi vu, ông anh đầu em hôm trước báo có 1 cô vợ trưởng phòng Sacombank trên này rao bán 1 con morning màu vàng, AT, đời 2011, nữ chạy kĩ, rao 280 chưa thương lượng... ôi ôi, hóng tiếp bài của bác @culo_2008 quá, mà bác này hay thật, sự kiện chi trong đời bác cũng chộp lại cả , hihi, thích nhất hình thằng cu ngồi khóc đòi ko cho bán xe :p

+ E chỉ ghi nhận lại những j đã xảy ra thôi bác, khuyên bác nên kiếm những dòng đời cao đi còn cũ thì chọn toyota cho ngon bổ rẻ mua về chỉ việc đổ xăng và đi khỏi lăn tăn vấn đề chi hết, ngày xưa mượn hơn trăm củ chơi wagon đẩy riết e nợ lên nữa tỏi rùi . Cuộc sống là đam mê mà . E chỉ mới chia sẽ các bác về vấn đề mình là chủ xe đầu tư thôi còn chém gió kỹ thuật trong quá trình sử dụng còn nhiều lắm bác ak :D . Xuất thân của em là kỹ sư cơ khí , mún đụt đẽo ,chế cháo , từ zin ra lô và từ lô về lại zin hoặc đỉnh cao của zin là bán xe :).
+ Ngày bán thèn su thèn nhỏ khóc dữ lắm " Xe của con , xe của con mà " ... :( làm e cũng nhói lòng . hx hx . Nhìn theo e nó đi xa khuất mới chịu vào nhà .

• Like
Reactions: long265
Hạng B2
24/7/15
276
362
63
N
Nếu bác thích mạo hiểm thì cứ múc. Hehe. Bọn Đức rất giỏi , tính toán chính xác . Đúng ngày giờ là phụ tùng nó hỏng, ko chạy ráng dc đâu.

;) Đức cũng là chúa mất giá . e rất máu BMW từ các dòng E46 - E 90 , e cũng đã trải nghiệm phải nói đỉnh là đỉnh . Nhưng chi phí nuôi nó cũng khiêm tốn là như thế này xe hãng khác 5,000 km đi bảo trì thì nó tới 10,000 mới đi bảo trì . Đồ đạc thì khỏi phải nói , tiền nào của đó có nhiều bác chơi máu lửa dọn xe cả trăm triệu so với chi phi 300 chai đầu tư ban đầu . Những ngày e còn chơi máu lửa :( (mượn chạy cho đã thôi) .

• Like
Reactions: long265
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
;) Đức cũng là chúa mất giá . e rất máu BMW từ các dòng E46 - E 90 , e cũng đã trải nghiệm phải nói đỉnh là đỉnh . Nhưng chi phí nuôi nó cũng khiêm tốn là như thế này xe hãng khác 5,000 km đi bảo trì thì nó tới 10,000 mới đi bảo trì . Đồ đạc thì khỏi phải nói , tiền nào của đó có nhiều bác chơi máu lửa dọn xe cả trăm triệu so với chi phi 300 chai đầu tư ban đầu . Những ngày e còn chơi máu lửa :( (mượn chạy cho đã thôi) .
View attachment 828572
Kinh bác chạy vào sân bay cơ à?

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Chặng đường tìm vợ 2 lần 2 phần 3.
+=> Phần tiếp theo nữa hành trình tìm con vợ 2 lần thứ 3 :(...
hix...., thanks bác có 1 review trải nghiệm trên cả tuyệt vời, không có gì để nói thêm, em thì cứ ngồi lên xe là múc à, đúng là ngồi lên trải nghiệm, có những so sánh thế này mới đúng chuyên nghiệp, em thì nhỏ lớn chỉ leo lên mỗi em ma tuý nhà em, ngoại trừ máy yếu, mất máy lạnh và mấy cái lặt vặt không có nhận xét gì thêm :p:p:p, cách đây hơn 1 tháng cái salon xe em hay post lên đây nó cũng bán 1 chiếc Focus 2009 nhìn keng xà beng từ trong ra ngoài mà có 329 củ, vừa rao 3 ngày có người ở tuốt Quảng Nam vào mua, nếu rơi vào đợt này mà ko phải ác cảm với dòng ford chắc em cũng ráng đi gom lúa xúc, mà niềm đam mê của bác bất tận thặc, chi chi chớ một khi đã máu thì đừng hỏi, nợ thì nợ nhưng nó gọi là đam mê mà... em thì e chơi chắc cú không thôi, qua bài review của bác em quyết định tìm Vios 2008, 2009 hoặc Civic cùng đời... cứ hàng Nhật mà giã :D
Kinh bác chạy vào sân bay cơ à?
ố hô, bác ấy đã xuất hiện, hổm rày em cứ tự nhủ lão Oz nhà ta đâu rồi ko thấy cm chi cả :D:D:D

Hạng B2
24/7/15
276
362
63
hix...., thanks bác có 1 review trải nghiệm trên cả tuyệt vời, không có gì để nói thêm, em thì cứ ngồi lên xe là múc à, đúng là ngồi lên trải nghiệm, có những so sánh thế này mới đúng chuyên nghiệp, em thì nhỏ lớn chỉ leo lên mỗi em ma tuý nhà em, ngoại trừ máy yếu, mất máy lạnh và mấy cái lặt vặt không có nhận xét gì thêm :p:p:p, cách đây hơn 1 tháng cái salon xe em hay post lên đây nó cũng bán 1 chiếc Focus 2009 nhìn keng xà beng từ trong ra ngoài mà có 329 củ, vừa rao 3 ngày có người ở tuốt Quảng Nam vào mua, nếu rơi vào đợt này mà ko phải ác cảm với dòng ford chắc em cũng ráng đi gom lúa xúc, mà niềm đam mê của bác bất tận thặc, chi chi chớ một khi đã máu thì đừng hỏi, nợ thì nợ nhưng nó gọi là đam mê mà... em thì e chơi chắc cú không thôi, qua bài review của bác em quyết định tìm Vios 2008, 2009 hoặc Civic cùng đời... cứ hàng Nhật mà giã :D

ố hô, bác ấy đã xuất hiện, hổm rày em cứ tự nhủ lão Oz nhà ta đâu rồi ko thấy cm chi cả :D:D:D

Ít tiền thì bác cứ chọn toy mà chơi cho lành vì thật ra nó chả có j để hư mà ngay cả bác thấy logo toy thì cũng đã yên tâm rồi ( cá nhân e thôi nhé), đồ đạc thông dụng đi đâu cũng có , máy móc đơn giản nằm bất cứ đâu cũng có thợ . Civic rất ok vì đồ nhật mà , có 1 trở ngại lớn là cột A quá to dẫn đến khuất tầm nhìn như qua ngã 3, 4 , máy móc Civic cũng đầy cảm biến ra mà e thấy cảm biến là bắt đầu e dị ứng ra rồi :( . Đừng để vẻ bề ngoài của nó hớp hồn bác ak .

• Like
Reactions: Linh74 and boixitai