Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Trời đã nhá nhem tối, alo cho khongaica, thế là đoàn qua chúc tết nhà khongaica.
Trong con đường to to, có ngôi nhà nho nhỏ, trong ngôi nhà nho nhỏ có 1 cây mai thật to...

Bên cạnh cây mai to to có 1 gia đình ai cũng nhỏ

Bánh mứt đầy đủ, có cả Chivas làm ấm lòng đêm M1, ấm luôn cả những người con xa quê ăn tết tại SG - Mexe, Kitty...

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Trời bắt đầu tối, lại alo cho Celepen, và nụ cười đầu năm của ông bố trẻ, làm mợ tài cũng ...rung theo
(đi giáp 1 vòng, nào trà, nào ken, nào Chivas...tay máy em bắt đầu ...run:)

Cũng trong ngôi nhà nho nhỏ, nhưng có những niềm vui rất ...to
HT đang nhắn tin tìm cách hoãn binh với bà xã để ...đi tiếp...vì thấy không khí đang rất vui:)

Và Mợ tài cùng cạn ly với bà cả Celelpen, và nghe đâu bà cả Celepen chúc Mợ năm mới có thêm 1 babygirl nữa...ackack.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Hẽm nhà Celepen rất hẹp, may nhờ những tay lái lụa nên cả đoàn xe o làm kẹt xe khu phố.
Và nghe đâu đầu năm nước vô nhiều là tốt, tài lộc phát, nên tới nhà ai bác Tuong cũng lấy bình nuớc châm thêm vào két nước xe mình cho ..lộc phát :)

Rồi cuối cùng đoàn cũng tới nhà em, ngôi nhà nho nhỏ nhưng khi ai vô đều thầm khen là ..có vỏ :)
Xin cảm ơn các bác đã kéo tới nhà em đầu năm đông vui và cũng lần đầu tiên nhà em đón khách tại SG, bà xã em rất vui, nhất là bé Kitty đón mọi người như những người thân

Khi ra về, ông hàng xóm hỏi em là cái hội nào mà đi xe gì mà mỗi xe 1 màu, nổi nhất là Mexe :)

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Nhà cuối cùng đêm M1 là nhà Mêxe, Vợ chồng Mexe - mamaDung cảm động lám, cũng là năm đầu tiên đòn tết tại SG, lại có XNL đến chúc tết đông vui, đến nỗi Mexe o nói nên lời:

Và màn "tra tấn" âm nhạc bắt đầu. Hình như Mợ tài đi đến đâu là lời ca tiếng hát lại vang lên ở đó

Shipping cũng vừa ghé qua, và thế là la, la cho 1 năm qua, la cho năm mới nhiều niềm vui mới...

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Đón xuân này tôi nhớ xuân xưa...còn anh???

Quái, lão Mexe hát cái gì mà mình theo o được?

Kết thúc 1 ngày đi chúc tết tại nhà Mexe lúc 23h30 phút, thời gian trôi qua nhanh đến nỗi bác Help cứ ngỡ là 20h30 tối.

1 ngày M1 thật vui, thật ấm cúng, với bao nhiêu thứ nước trong người, trà, Ken, 333, chivas, vang (2 loại vang), 1 loại rượu gì cực mạnh tại nhà mexe...làm cho giấc ngủ đến nhanh, hứa hẹn ngày m2 lại thêm nhiều niềm vui.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
quachbao nói:
@ CHIEUCUONG: Thế thì bác gần nhà Xe_vohai nhất(ở gần chợ Hóc Môn) kế đến mới tới nhà em hee.Đang có kế hoạch off ở Củ Chi em đó mời bác theo dõi kế hoạch có gì lên off luôn cho vui và cũng như là để ra mắt ae.

OK BÁC MÀ HÌNH NHƯ CHƯA CÓ NGÀY MÀ,KHI NÀO CÓ NGÀY CHÍNH XÁC EM SẼ CỐ GẮNG RA MẮT ANH EM (RUN QUÁ)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ngày Xuân qua nhanh quá!Mới hôm nào cập rập chuẩn bị Tết rồi đón giao thừa rồi đi chúc tết nhà nhau...vậy mà giờ đã là "mùng" mười mấy rồi nhỉ?!Xem lại hình bác Kittyharry post thấy lòng xao xuyến rưng rưng nhớ không khí những ngày đầu Xuân quá,nhớ các bác quá!
OFFLINE đầu Xuân tòan Xóm đi các bác ơi!Vợ chồng bác Tưởng Là Hay sắp vào rồi,bác Kittyharry giúp tui lên cái chương trình cho một ngày gần đây nhé!

Đêm nay,như thường niên HT sau khi đóng cửa hàng sẽ lái xe chở bà Cả cùng các nhân viên của mình đi viếng chùa Bà BD đây.Có bác đi cùng không?Khỏang 1-2giờ sáng mới về đến nhà đấy...
Nhớ lại mấy ngày Tết,con phố nhà tui nó vắng tanh thế này đây:

Cây mai trên sân thượng nhà tui mùng 1 thì nở bung thật nhiều!Cây này mua từ mấy năm trước ,xài tới giờ luôn đó
Nhật kí Tết Kỉ Sửu của ACE XNL!

Còn cây này mua 100K hôm 29 tết,đặt trong quán dưới trệt ,mùng 2-3 gì đó mới ra có vài bông

Mãi đến 13 tết nó mới ra thêm thế này:

Sáng mùng 1 gia đình 3 thế hệ lên xe đi chúc tết họ hàng...

Nhà bà Ngọai là điểm đến đầu tiên,năm nào cũng thế.Các cậu các dì và lũ nhỏ...chỉ còn thiếu gia đình cô em gái kế thôi.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Ối, cuối năm rồi trong buổi tiệc tất niên em có họp bàn cái dzụ kiếm người thay em để sang năm mở thớt mời off (lúc đó HT đã về rồi), chứ "chum" nhà em sắp bể rồi, năm nay em hạn chế tổ chức chương trình vì ra thư mời mà o tham dự được thì bà con "chữi" chít!
:)
Nhưng mà HT đã "lịnh" thì để em họp bàn với anh em xem.:)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ờ há,quên mất vụ "chum bự" nhà bác HP rồi.Thứ 5 tuần này gặp nhau nhé các bác!?Bác Kittyharry chọn địea điểm đi,tui sẽ gửi tin nhắn tới mọi người và đặc biệt là các thành viên mới của Xóm chúng ta.
Gửi các bác vài hình ảnh hôm đi chùa bà Bình Dương.Dọn hàng xong,11giờ đêm xuất phát.Đường vắng tanh đi sướng thật!
Đến nơi rồi

Khuya rồi nhưng vẫn còn tấp nập "ngựa xe"...

;)

Hơn 1 giờ sáng thì kéo nhau đi thưởng thức món cháo cá nổi tiếng chợ TDM- BD.Nhưng xui quá,lần này cháo cá hết rồi vì năm nay đông khách hành hương quá mà.Hàng cháo cá này nổi tiếng ngon và giá cả phải chăng.Bà chủ cho biết đã bán hết 100 con cá lóc trong buổi chiều và tối nay!

Sang chợ Thủ Dầu Một ăn tạm chút gì cho ấm bụng rồi về vậy

Mỗi người một món trong cái xe hàng này.

Hình chụp bằng điện thọai cùi TQ.Mong các bác không bực mình khi xem.Cảm ơn ah!