Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Lần đầu tiên đón giao thừa tại SG!
Lần đầu tiên đón giao thừa xa nhà sau 16 năm!
Lần đầu tiên đi chợ hoa Xuân tại SG!
Đó là tất cả cảm xúc của em trong đêm giao thừa năm Kỉ Sửu này!

Kính chúc tất cả đón chào năm mới trong niềm hân hoan hạnh phúc!

Các bác chia sẽ với em = những hình ảnh trong cái Tết 2009 này nhé!
Còn đây, đêm 28, chợ Hoa Xuân Nguyễn Huệ:

Người người ngợp ngợp trong không khí vui Xuân cuối năm, quên đi cái ảm đạm của nền kinh tế suy thoái!

Em vừa cúng xong, giờ phải ...ngủ để mai đi chúc Tết, chúc các bác ngủ ngon trong cái đêm đầu tiên của Tết Kỉ Sửu!

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.
Em cũng xin đập đất đầu năm Xóm ta bằng cái Nhật Ký đón Tết SG.
Nhưng trước khi kể lể, em xin được chúc toàn thể thành viên xóm ta cùng gia đình, Năm mới Kỷ Sửu hái được nhiều sung: Sung Túc, Sung Sức, Sung Mãn và Sung...Sướng nhé các bác. Hihi.
- Em cũng lần đầu tiên đón Tết tại Sài Gòn sau đúng 10 năm cư ngụ tại Sg.
- Cũng lần đầu tiên đón Tết mà kg ở cạnh ba mẹ, gia đình lớn.
- Lần đầu tiên, Cầm ống nghe điện thoại, gọi về chúc Tết Mẹ Cha mà lòng cảm thấy rưng rưng thật sự. Thấy thương và xúc động lắm các bác ạ. Nhà em có truyền thống: Đúng thời khắc giao thừa, mọi người từ lớn tới nhỏ đều bắt tay chúc tết và lì xì nhau để mong 1 năm mới tốt đẹp hơn với tất cả thành viên trong gia đình.
Tập 1 cuốn Nhật Ký Tết kết thúc tại đây.
Mời quí độc giả đón đọc tiếp Tập 2, hihi.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Bọn em đưa Nguyệt nữ đi xem pháo hoa bên quận 4, đối diện Nhà rồng, pháo chụp ngay lên đầu, cảm giác rất yo most! thiệt hại hết một thùng bia. xung quanh toàn là các bạn trẻ và vài phụ huynh thui, đông kinh khủng. giừ xe trong hẻm 50k, ghế nhựa 10k/pax, mà phải có cơ sở cách mạng đến chiếm chỗ từ 3 tiếng trước cơ!!! xin cảm ơn sự hy sinh của Tiêu tráng sỹ và bà cả!!!
Pháo hoa ởđây bắn lâu nhất và đẹp nhất SG (vì có không gian rộng và mặt nước phản chiếu) . Phía khách sạn Caravel hình như cũng có ai đó bắn chầu rìa, thời gian ngắn nhưng toàn loại hoa đẹp... phĩa Văn thánh hay công viên 23/9 thả thiên đăng, cũng rất độc. Chỗ em thấy được 3 điểm bắn. Sau chầupháo hoa là kẹt xe... mấy giờ sau mới về đến nhà...

Em không biết cụp hình pháo bông, chỉ biết quay phim bằng ĐT (hổng biết có ghi lại không nữa!!!), xin bác nào chụp thì cho lên đi ạ.

Hạng D
4/10/06
1.029
8
36
Nhà quê
Pháo hoa năm nay không đẹp.Em xem được 2 phút rồi đi xuống xem ti vi.Em cũng chẳng biết mấy năm trước có đẹp không vì em toàn xem ở Hải phòng rất rõ và đẹp lắm.
Tết này đáng để quên đi nhất.[8D]

Hạng D
21/7/08
1.504
80
48
DickLau nói:
Pháo hoa năm nay không đẹp.Em xem được 2 phút rồi đi xuống xem ti vi.Em cũng chẳng biết mấy năm trước có đẹp không vì em toàn xem ở Hải phòng rất rõ và đẹp lắm.
Tết này đáng để quên đi nhất.[8D]

ứh, không đẹp thì em cũng cứ up...

1. Pháo Bông/Hoa: thật là khốn nạn khi đi chụp hình Pháo mà thằng who không đem theo chân máy… hic
Nhật kí Tết Kỉ Sửu của ACE XNL!
2.
3.