Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
vâng, bác củ lô thăn yêu đã xong chuyện, thơm nòng ngồi êm đít trên con xe mới đổ xăng không bằng con SH , giờ đến phiên em, dạo này em quảng bá tìm vợ khắp nơi, từ club civic, gạ tình, liên quan đủ các thể loại, nhưng mọi thứ đang chỉ là sắp và sẽ..., thôi kệ cứ tà tà, một ngày đẹp giời ông anh ruột em gọi em lên có chuyện, em chạy ù lên, nghĩ chắc ảnh kẹt tiền nên mượn, không dè ổng đưa ra một lời đề nghị khá là sock, ổng muốn em mua lại chiếc xe của ổng, chiếc xe ông cưng như trứng, mua từ đầu, toàn bảo dưỡng hãng, Ford Focus 2011 - MT , phải mà là AT thì em gật cái rụp không suy nghĩ, cơ mà lại là MT , huhu, mà em ghét dòng ford thôi rồi, sau khi đọc bài của bác @culo_2008 về con pho la de của anh ý là em dư hiểu mấy anh Ford nhọc thế nào, focus chẳng qua em út của la de thôi chớ gì, mà em thì muốn tìm AT cho vợ nó chạy để sau này mình khoẻ thân thôi chứ đâu mê muội gì, nhưng ông ấy làm ăn kẹt tiền quá, gia đình cũng đang khó khăn, giờ anh mình vậy mình đứt từng đoạn ruột chứ biết sao, cho ổng mượn tiền ổng cương quyết không mượn, chỉ muốn bán xe cho mình vì là anh em, ổng khi nào về thăm nhà còn thấy chiếc xe cưng của ổng cho đỡ nhớ vì xe ông giữ kỹ, chăm chút... em bảo về bàn với vợ , nói vậy thôi chứ em cũng quyết được hết, chỉ là báo vợ biết thôi...
Xong ngày hôm nay, em ấy đã lên sóng, chưa có một cuộc gọi nào:
View attachment 1744076
Thôi những hẹn hò từ đây khép lại, bao nhiêu năm tháng công sức dày vò tìm hiểu và tình yêu với Civic đã tan tành mây khói..., mà xe này lấy về xác định là đi luôn để ông anh còn thương nhớ nó chứ sao mà gả được, mà gả dòng này mất giá hơn toy và honda nhiều, hic, biết sao được, ghét của nào trời trao của đó...
Thứ 2 này đi công chứng sang tên trước, sẽ review cho các bác về cô vợ bất đắc dĩ mới ạ...
Focus MT là chiếc xe rất lành nha bác, xe lý lịch rõ ràng vậy bác khg nên lăn tăn. Nếu là AT thì sướng hơn. Em đang ở ĐL, bác rảnh không trưa nay cafe giao lưu tí

• Like
Reactions: boixitai
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Focus MT là chiếc xe rất lành nha bác, xe lý lịch rõ ràng vậy bác khg nên lăn tăn. Nếu là AT thì sướng hơn. Em đang ở ĐL, bác rảnh không trưa nay cafe giao lưu tí
sorry bác, mấy hôm nay em không lên OS ạ, bác còn ở đây không

Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Xin phép, gọi em là vợ út...
Sáng nay sau khi sắp xếp ổn thoả công việc, 8h 15 hoàng đạo e lặng lẽ rút khỏi cơ quan, lòng khá bồi hồi ngổn ngang do hổm rày mụ vợ e khá nhăn nhó vụ xe cộ, mà mình cũng thật ko ưng bụng lắm.:(
Mà thật sau khi bán cái ma túy mới thấy ủa làm cmg phải ra công chứng tốn trăm mấy làm gì ta, rồi lăn tay, rồi vợ ký cùng đồ, hôm nay cứ hai anh em rủ nhau ra phường ký cái xoẹt, 10k, xong ổng lái xe về, rồi đút vô con gara e dọn sẵn, cơ mà cũng lần đầu ổng bán xe nên chắc cũng ko để ý, đáng ra phải để e lái vô chớ:mad::mad:
Xong chở ổng về lại cơ quan, về nhà con cọp kia lại than vắn thở dài e chả thèm nói chuyện :oops:, Chiều tan tầm em chạy ù về, mở cửa ra, h mới có dịp nhìn nhận em nóo_O:
(Lưu ý đoạn văn tiếp theo thể hiện quan điểm cá nhân không nhằm mục đích chê bai hay dìm hàng)
1. đầu tiên khi xe vào ra gara cái cản xe bị va cái xoẹt, á cái quái gì kì vại, si vít là gầm siêu thấp rồi mà, không lý nào focus lại thua chứ??? ~~~>mai mốt phải nhắm đường de vào bằng đít rồi:oops:
2. Bẩn quá, là bụi bặm thôi , xe còn mới kít ~~>có kế hoạch rửa:D
3. Ko phải em khen quá chứ form không được đẹp cho lắm (e nói vậy thôi chớ trong đầu e nghĩ so với vịt nhà em thì nó xấu vồn:(), xe nhìn thô, dáng không thuôn thả, nhìn không hầm hố, thể thao cmg
4. Mở cửa ra, khác biệt là cửa mình của em ấy chui vô rộng rãi hơn nhiều, do khoảng cách từ trần xuống ghế lái cao hơn hẳn, được~~~>ok
Nhật kí vợ 2 - tiếp tục cuộc hành trình... Boixitai

5. Á cái đm, ghế nỉ à, hú hú, e thiz ghế da cơ, sang hơn, sạch sẽ hơn, đỡ mùi hơn~~~>not ok
6. Tay lái, ko nhận xét, ko có bọc vô lăng, tay lái gật gù ~~>được, khoảng cách từ đùi đến đáy tay lái ở vị trí cao nhất cao hơn civic~~~> ổn:rolleyes:
7. Taplo: một dàn đồng hồ kim kim là kim khác hẳn vịt, với con người analog kỹ thuật số ngày xưa yêu si vít từ cái nhìn đầu tiên bởi cái taplo thì dĩ nhiên là điểm trừ~~>not ok

8. Đèn đuốc vịt thể hiện hết trên tay lái, còn fò dàn đèn sương mù, đèn cốt j j đó e phải quay tay ở núm tay bên trái~~~> not ok

9.ko có màn hình cảm ứng, thoại rảnh tay, usb mp3, Bluetooth với em là 1 điểm trừ lớn so với vịt, bởi e toàn nghe mp3 phát qua Bluetooth,lên xe này mà muốn nằm ngủ khó ngủ thay vì đếm cừu thì đếm nút của cái dàn CD là đủ ngủ rồi~~~~>not not ok:(

10. Điều hoà vịt e chỉ nhấn phát ăn ngay, mún mát zú ngay zú, mát trym ngay trym, còn đây e phải quay tay, khi đang chạy xe mà phải quay rồi dòm xem ra đúng chỗ cần mát, mátxa hay mát gần chưa thì quả là hơi bất đại tiện~~~>not ok:oops:
11. Chại thử 1 zòng :ờ, đầm hơn hẳn, zọt hơn, dĩ nhiên phải rứa rồi, con xe cưng của ông í mà, dặn em khi nào hút thuốc đi ra ngoài, trong xe này chưa bao h có người hút thuốc, từ lúc mua đến h đóng kín cửa chạy máy lạnh toàn bộ~~~> em v~ , vịt nhà em đi 1 tháng có khi em đóng cửa mở máy lạnh được 1,2 lần , còn đa số là hé kiếng, thi thoảng em rửa xà bông toàn xe bởi thế trong xe em không có mùi, chỉ thoang thoảng hương của bịch thơm.:D
12. Ông ấy đưa cho 1 bịch hồ sơ xe, ú đù, toàn làm hãng, bảo trì, bảo dưỡng định kỳ 50.000, thay nhớt đồ, hoá đơn đồ, sổ theo dõi bảo dưỡng đồ toàn làm trong hãng thôi, có 2 năm đóng bảo hiểm toàn thân xe, VL:confused:
13. Trần xe bọc nilon~~> đm cái này biết bao giờ mới cũ được cái trần.:confused:
14. Trong đám hoá đơn có 1 cái HĐ thay rotuyn tay lái trong cả công lẫn vật tư 4tr3 , đm Fò mày ăn gì dày thế, em thì xác định với vợ mới là em chỉ ngang mức tự làm hoặc cao lắm là gara quen thôi, vật tư tự mua chứ bị gì cứ vào hãng hết bố tháng lương vợ con em ai nuôi ??:(
15. Đạp ga khá bốc, ODO mới 7vạn , cơ mà em e vào số 2-3-4 thì ok, nhưng khi về số 4-3 thì không tài nào vô cửa số được, hỏi ổng thì nguyên nhân trong con fò ấy có 1 cái bộ não nó học cách mình đi để tối ưu hoá nhiên liệu, ông ấy khi về số thường châm thêm ga để đỡ đuối máy nên xe nó quen cái cách ấy ~~~> ok bố xác định sẽ reset mày:cool:
Nói chung em rất muốn làm quen kết thân với các cụ đã từng gả civic rồi rước focus về giống em để ngồi lai rai rồi...kể về con civic hồi ấy,rõ ràng giá tiền đã thể hiện chất lượng, focus 2011 giá sàn giờ tầm 350tr nhưng nếu Civic 2011-MT thì phải hơn 400, mà focus thì rớt giá nhanh hơn nhiều
Với sở thích vọc phá như em thì con xe này chẳng dám rờ tới chi do cái thứ gì cũng rin đen đét, khi 8 chuyện với 1 ông làm bên Hãng Ford với 1 anh admin hội kỹ thuật Focus nhắc đến con xe này mọi người đều chậc lưỡi vì cái độ zin của nó, nói chung về tay em thì chỉ việc đổ xăng thay nhớt nạo mương vét máng mà chạy thôi, qua 2 đời xe gặp con này mang đến cho em 1 cảm giác khá nhàm vì...chả biết làm gì với nó, ấy thế ra đời em chỉ khoái rước xe lỗi về các bác nhỉ...haizzz:D.
Thôi nói tém lại cuộc sống mà, đâu phải cái gì cũng được như mình mong ước, cứ tạm bằng lòng rồi hoà hợp với nó vậy, dẫu sao...vẫn đỡ hơn...ma...tuý...hồi...xưa...:D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Chúc mừng 2 bác Cu toa và Bói xì tai
E vẫn xe cũ nhoen, vẫn hài nòng vì ít đi nên cũng hơi tiếc
thì iêm cũng xe cũ chứ có mới đâu, hehe, chẳng qua cũ người mới ta thoi à, bác đang đi con city thì phải, thôi nó thì bao bền bao shướng , thêm bác chủ ăn gốc ở rễ trong hội Honda thì em này chắc quá ổn chẳng có gì phải bàn :p:p

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
thì iêm cũng xe cũ chứ có mới đâu, hehe, chẳng qua cũ người mới ta thoi à, bác đang đi con city thì phải, thôi nó thì bao bền bao shướng , thêm bác chủ ăn gốc ở rễ trong hội Honda thì em này chắc quá ổn chẳng có gì phải bàn :p:p
Hay bác chủ làm con Wigo hay Celerio hay Mirage (mới giảm giá) như bác Cutoa cũng thấy ổn phết đấy :D

• Like
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Hay bác chủ làm con Wigo hay Celerio hay Mirage (mới giảm giá) như bác Cutoa cũng thấy ổn phết đấy :D
đời em xong rồi bác ơi, lấy xe ông anh chạy rồi còn là phải để, phải chăm cho ổng đỡ thương nhớ nó nữa, sau này có muốn bán cũng khó, anh em trong nhà mà, hic hic

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
sorry bác, mấy hôm nay em không lên OS ạ, bác còn ở đây không
Em về SG rồi, nhóm bọn em đi Focus lên tránh nóng, AT MT mới củ đủ cả, định gặp bác cafe phiếm chuyện FCus, kkk

• Like
Hạng B2
4/10/16
303
505
93
Em về SG rồi, nhóm bọn em đi Focus lên tránh nóng, AT MT mới củ đủ cả, định gặp bác cafe phiếm chuyện FCus, kkk
Ôi tiếc thế, em ôm con forcus này giống như tờ giấy trắng chẳng biết gì về nó cả, đang khá là hoang mang ạ, bác đi lên mấy ngày và đi với ai thế

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Ôi tiếc thế, em ôm con forcus này giống như tờ giấy trắng chẳng biết gì về nó cả, đang khá là hoang mang ạ, bác đi lên mấy ngày và đi với ai thế
các gia đình anh em chơi chung nhau đi bác ạ. Trong cũng có anh bạn đi con MT 2011 đến nay hơn 100k km, chưa có trục trặc gì, xe vẫn cứng ngon lành và vẫn chưa có ý định chia tay. Em đi xe 2016 hơn 43k km rồi, chưa làm gì ngoài thay nhớt máy.

• Like