Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
hà hà...spectra04 lên hình rồi đây. Khuôn hình của bác đầy đặn và sáng sủa... Có nghề mà ít thể hiện quá! Nữa đi bác...

Hạng D
14/9/08
2.044
33
38
53
NHẬT KÝ ẢNH CHIẾN DỊCH BMT- NHA TRANG
bác nào dám xuống tắm không?

He...he... em thấy cũng có nhiều người tắm mừ bác! Nhưng thật ra cho dù thời tiết tốt thì cũng ko nên tắm tại biển NT.
Chỉ nên thế này cho....lành!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Thưa các bác , em vào xem hình các bác và thấy việc tổ chức để vui vẻ và an toàn ( chi phí thấp nữa ) như XNL là quá tuyệt . Nhưng em xin góp một ý nhỏ thôi
đoàn xe của mình rất dài hoành tráng nhưng lại không có đấu hiệu đặc biệt .. em nhận ra logo xNL màu xanh lá cây dán bên trong xe khi em dừng lại cho đoàn rẽ vào thác Trinh nữ trên BMT . Mà phải đậu lại và các bác đi qua mới thấy .. em đề nghị mình làm mỗi xe một cờ nhỏ ( màu vàng hoặc đỏ là dễ thấy nhất và cắm trên mui xe .. nhỏ thôi nhưng chắc chắn đi lưu thông trên đường các phương tiện khác sẽ tránh cho doàn mình đi liên tục không bị ngắt quãng . ..khi lưu thông ở trong nội thị hoặc vào đường đông hoặc những khi diễu hành biểu dương Lực lượng như bữa hành quân lên BMT bữa trước .
Rất vui là thành viên của XNL và mong sớm gặp mặt tại SG .

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
spectra04 nói:

Trông phong trần nhẻ! Mới 1 ngày mà bác ý đã mất hết vẻ tươi rói hăm hở mà trở nên đăm chiêu nghiêm túc thế! " người anh hùng can tội chủ quan của chuyến đi này đã có những cảm nghĩ gì, sắp xếp công việc của mình và tiếp nhân sự trợ giúp của người khác như thế nào...

Hẳn bác ấy đã nhận được bài học bổ ích về kỹ thuật, kế hoạch và tình làng nghĩa xóm...
sáng hôm ấy, trên vành đai biên giới, khi bác Mai phụng kiểm tra máy xe cô vợ già lúc đoàn giải lao, mẹ Accord82 đã bảo với mợ tài, bà gởi gắm bác ấy cho XNL, các anh chị ráng khuyên bảo dạy dỗ thêm cậu con trai cưng của bà...
thì ngay lập tức, bài học và bài thực hành đã diễn ra...
Chắc chắn bác sẽ trưởng thành nhiều từ chuyến đi này, những va vấp và chủ quan...
Chắc là không ít những nỗi buồn phải không accord82 ? Nhưng bác có hối tiếc gì không? Mình muốn nghe tâm sự của bác...

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Trường hợp của bác làm mình nhớ đến vụ gia đình Không ai cả đi chuyến Nhatrang-Dallat.
Không người đỡ đần, chỉ có 2 vợ chồng trên chiếc xe "nhà lá", mà có tới 3 bé con tý hon hon. sức khỏe không mấy khả quan. Nhóc tý nhất mới có 5 tháng rưỡi tuổi...
hcivic nói:
Baby nhà bác KAC - thành viên nhỏ nhất trong đòan vẫn khỏe và dễ thương lắm!

và hình chụp 4 mẹ con

XNL lo âu, nhưng nhìn quyết tâm của bác Không ai cả, không ai dám nói gì. Và sự thể là bác Kitty đã tâm sự với mình: Nhìn gia đình KAC cả xóm mình đều lo lắng... nhưng mình chỉ có thể nói với bác ấy rằng, nếu bác đã thực sự quyết tâm, thì cả xóm sẽ luôn ở bên bác, trong bất cứ hoàn cảnh nào...

Thật là mạo hiểm, nhưng không ai nói bác KAC liều lĩnh vì bác ấy thực sự không phải là như vậy. Bác đã không hề làm phiền đoàn. Bác đã tự giải quyết tất cả những vấn đề cuả mình trong sự quan tâm trông nom của cả xóm...
Em nghĩ, xóm mình tự hào và ngưỡng mộ bác ấy...!
Còn em thì ngưỡng mộ xóm mình...

Hạng B2
20/3/08
162
2
0
54
TP HCM
Hiệp 1 tàn nhanh hơn dự kiến hiệp 2 tiếp tục:
Lão Đại đờn Tieu phong ca và chơi nhạc cụ gì không biết?

Một số Bác tham dự

Hạng D
30/6/08
1.505
65.124
113
59
Spectra chụp chân dung lảo Đại có hồn ghê 
lâu wá không 
các bác hẹn ngày off gần đây :D

Hạng B2
20/3/08
162
2
0
54
TP HCM
Sáng hôm sau đòan vào tham quan bản Đôn
Nhà sàn dài ÊĐê

Cầu thang bên nam

Các bác này làm gì?

Cầu thang nữ Các bác muốn lên phải làm giống X108 chứ đừng lộn em, em bắt làm chống luôn đó

Hạng B2
20/3/08
162
2
0
54
TP HCM
Trong nhà:
Phòng này dành cho cô gái chưa chồng (cửa không đóng)

Phòng này cô có rồi (đóng cửa nóng chết)

Bác này không biết được bố trí ở phòng nào nhưng ló đầu thổi (nhạc cụ zề em k biết)

Bên ngòai sông này chảy ngược về biển hồ đổ về Biển đông qua Cửu long

Bác Hương

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
spectra04 nói:
Trong nhà:
Phòng này dành cho cô gái chưa chồng (cửa không đóng) => Mần chi có phòng rứa bác?

Bác này không biết được bố trí ở phòng nào nhưng ló đầu thổi (nhạc cụ zề em k biết) : Cái này hổng phải là Khèn mà nó là Đinh Năm thì phải, hoặc Đinh Tạc-tà để dụ con gái

Bên ngòai sông này chảy ngược về biển hồ đổ về Biển đông qua Cửu long: Serepok bắt nguồn từ Vn & cũng kết thúc ở VN nhưng khóai tung tăng qua nước bạn