Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Mr.Thiet nói:
...Hôm đó mưa từ đêm, sáng vẫn chưa có dấu hiệu tạnh. Mình cũng đã có ý định gọi điện khuyên các bác về sớm,nghỉ cho khoẻ. (Nhưng như vậy chẳng hoá ra "đuổi khách", nên thôi...)
Đến chiều, nhận được ĐT của bác Hcivic báo đoàn đang "đào thoát" khỏi NT. Vậy là hợp ý mình, nhất là những gđ có các cháu nhỏ...
"Mưu sự tại nhân,thành sự tại trời". Tuy chuyến viễn du không được hoàn toàn như ý, nhưng cơ bản vẫn là thắng lợi đối với XNL. Phần vui vẫn nhiều hơn.

Còn một lý do nữa bác ạ, là các bé lớn sẽ thi học kỳ ngay vào ngày đầu tuần. Trong cảnh thời tiết xấu, thì thêm một ngày nghỉ cho các cháu cũng là tốt...

Hạng D
16/8/07
1.914
626
113
53
Cuchuoi: E chụp hình dở ẹt, có tấm nhìn không ra ai luôn, nên không có tấm nào về Bác cả, tiếc quá, lần sau e sẽ chụp hết bộ nhớ luôn.
Bác nhớ lúc vào Biên Hoà không, trời ơi toàn là đạp 70-80km/h, tý nữa là e chơi luôn chiếc ba bánh bên đường rồi, mấy bác chạy ghê quá.

Hạng B2
5/6/08
183
8
18
@thichmexe: do có Vioswhite bảo kê, nên em chạy 80km/ 50km trong TP Biên Hoà mà không so xxx. em chay vay mà ko kịp Vioswhite nua do

Hạng D
16/8/07
1.914
626
113
53
Có đoạn biển báo chỉ 35km/h thôi, e vừa thấy nó thì cũng là lúc vừa hết hiệu lực của biển, ác chưa, tức là mình chạy quá nhanh.
E không là mem của xóm nào cả (chủ nghĩa tự do), tuy nhiên đây là lần đầu cùng XNL và cũng là lần đầu cùng OS, cảm nghỉ rất nhiều, tuy nhiên túm lại là e thích cái xóm dể bắt lửa này quá chừng. Riêng mỗi cái việc tính tiền thôi cũng thú vị ra phết, cứ "tinh thần XNL" là xong, đúng chất USA luôn bác nhỉ.
Bác đi nhiều nên biết trước, còn e lần đầu. Cái cảm giác một đoàn 8 xe lùi lũi, xé màn đêm trực chỉ về HCM sao mà ấm lòng lắm bác ơi. Nghỉ đến cái đoạn trường một mình e phải về sớm (Cutý phải nghỉ ngơi để thi) thấy ngán và "dài thăm thẳm" như bác từng nói là e thấy lạnh cả lòng. Tinh thần đồng đội của XNL thật đáng học hỏi. Nhất là các bác dẫn đầu, dẫn cuối, dẫn giửa (minhluvn, cuchuoi9796, vioswhite) đã không nề hà khó khăn (vì XXX nó sấy tóc trước tiên mấy ông này) dẫn đoàn về an toàn (nhất là e, nhát tay lái lắm, về tới nhà rồi biết mình....không nằm dưới vực). Đáng để ghi nhớ......và chơi tiếp.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
20/3/08
162
2
0
54
TP HCM
Dừng chân chờ đòan lần 1
NHẬT KÝ ẢNH CHIẾN DỊCH BMT- NHA TRANG

Phía trước Buôn mê đang chờ