Hạng B2
13/11/14
255
2.395
93
Đẹp và công phu quá, chúc mừng bác chủ hoàn thành đam mê của mình

Hạng D
14/12/12
1.408
645
113
Dĩ An - Bình Dương
Cái đó là cái khó của diễn đàn đó bác. Và nó cũng là lý do hàng loạt diễn đàn lớn phải chết khi mạng xã hội mạnh lên. Em luôn mong gìn giữ lại được cái thương hiệu OtoSaigon, giữ lại những gì mà rất nhiều người đã dày công đóng góp. Diễn đàn là thứ không thể xây dựng được bởi chỉ vài bạn biên tập viên. Em muốn kéo các bác thành viên của diễn đàn viết trở lại và chia sẻ trở lại. Cái mạnh của mạng xã hội là có thể chia sẻ rất nhanh và kết nối với nhau dễ dàng. Nhưng mà điểm yếu của mạng xã hội là nó không mang tính lưu trữ và tìm kiếm rất khó. Vì vậy, em mong OtoSaigon sẽ lưu giữ lại được những bài viết như thế này. Có thể 5 năm, 10 năm hay nhiều năm hơn nữa, các thế hệ kế tiếp vẫn tìm đọc được. Chứ thực sự nếu bác post Facebook thì chỉ vài chục ngày là đã khó tìm lại rồi.

Hy vọng các bác lớn sẽ hiểu và sẽ đồng hành với OtoSaigon để không chỉ tạo ra sân chơi mà còn là một thư viện để các bạn trẻ và các bạn ở những thế hệ sau có cái để đọc, để đam mê và để tiếp tục chia sẻ.

Cảm ơn các bác rất nhiều.
Không chỉ nói - mà phải hành động, đưa ra một lộ trình, một con đường sắc nét cho cái gọi là " Báo chí" là diễn đàn"/ Học học và học hỏi - Thay đổi và đổi thay phù hợp. Otofun?? Trang mạng homepage chưa chắc hay và phong phú như otosaigon, nhưng forum Diễn đàn của họ chạy khắp ... Còn Saigon? chạy dc tới đâu? Phủ sóng ra sao? Neu hay sao ko học? và tự hỏi tại sao phía Bắc otoFun họ làm dc như vậy?
Em là Bake chính hiệu, nhưng em quý otosaigon bởi cái chất "nam" của nó. Nên em mới nói nhiều.
Chúc Bác mạnh

Hạng D
1/7/16
1.023
4.895
113
Ảnh chán xe thì có, lắp lại máy toyota v6 3.0 cho dễ sửa rồi off nick luôn á! :D
Hình như anh nhầm gì rồi, anh vẫn độ xe đều đều mà,
Đang có project độ con STI lên ~800hp

Hạng D
1/7/16
1.023
4.895
113
Dạ em đọc xong nghĩ nát đít chưa hiểu các bác nói gì ạ :D:D:D
Độ WRX bên box Su ???...chán rồi lắp lại máy Toyota V6 3.0 ???
Xe bác này thuộc quản lý của...liên hợp quốc hả các bác hehehe.
Hii chắc bác kia nhầm tí.
Anh củ chi này độ performance trên mấy dòng máy turbo Subaru, anh độ cũng dc vài con rồi. Chứ ko phải re-build full car như case này. Ảnh tự buid gara, tự làm tại nhà.

Nể cái ảnh là bác sĩ :)

Hạng B1
14/8/18
72
59
28
Tổng thiệt hại cho chiếc này là bao nhiêu thế bác?

Hạng B2
28/6/17
253
1.752
93
TPHCM
Tổng thiệt hại cho chiếc này là bao nhiêu thế bác?
Thiệt hại lớn nhất là em không làm được bất cứ cái gì suốt thời gian làm xe, "bế quan tỏa cảng" bao giờ làm xe xong mới nghĩ đến việc khác, giờ vẫn chưa xong đây bác!
Nội điều này cũng đã không qui được ra tiền, nên em xin phép không đề cập đến vấn đề "chi phí" cho dự án này ạ.

• Like
Reactions: ktnino and ben.le
Hạng D
5/7/16
1.955
13.882
113
Thiệt hại lớn nhất là em không làm được bất cứ cái gì suốt thời gian làm xe, "bế quan tỏa cảng" bao giờ làm xe xong mới nghĩ đến việc khác, giờ vẫn chưa xong đây bác!
Nội điều này cũng đã không qui được ra tiền, nên em xin phép không đề cập đến vấn đề "chi phí" cho dự án này ạ.

đúng rồi ạ, cái này là vô giá...

giả dụ bác nói tốn 500tr mua lại con xe, 1.2 tỷ mua phụ tùng, sửa lại chi phí hết 300tr.. vị chi là 2 tỷ.

E có sẵn 4 tỷ e kêu e mua lại con xe của bác cùng quá trình bác phục chế nó...

và bản chất nó vẫn là vô giá... hôm nay 4 tỷ bác buồn bác ko bán... ngày mai 3 tỷ thôi nhưng bác vui vì tìm được đúng người chiếc Mustang này thuộc về...

Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
Em có xem một chương trình phục chế xe cổ. Em mê lắm. Nhưng hôm nay đc cái mục này, e thật sự muốn học hỏi bác.

Hạng B2
28/6/17
253
1.752
93
TPHCM
Nghe đồn từ 11/10 đến 14/10 có gala gặp mặt 3 miền của hội Vespa cổ ở TP Cần Thơ, nếu đến lúc đó xe vận hành ổn định, em dự định chở các quý tử đi chơi, có AE xe cổ nào rảnh xuống đó giao lưu thì vui nhể :).