Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM
Ngày thi sát hạch
- 5h30: có mặt ở bãi, năng nĩ thầy để được chạy dợt xe 01 vòng bãi cảm ứng (80.000đ/1 vòng).
- 7h30: vào phòng chờ làm hồ sơ. Sau khi làm hồ sơ, xuất trình CMND đúng người đúng tội rồi thì được mời vào phòng thi lý thuyết ngồi đợi.
- 8h30: mới chính thức làm bài thi. Do ôn tập kỹ nên chỉ cần 10 phút là em đã làm xong. Lúc đó mới rãnh rỗi ngó nghiêm thì thấy có 01 số học viên đang làm bài nhưng ông thầy cứ đi tới đi lui sau lưng, miệng thì lẫm bẫm "Số 3, Số 4 v.v..." (He he, biết vụ này rồi nha.)
Chắc do ngó nghiên hơi bị nhiều nên em bị giám khảo bắt nộp bài rồi mời xuống lầu chuẩn bị thi xe cảm ứng -> càng tốt, xuống trước, thi trước, về trước Hi hi
- 9h: xuống ngồi dưới phòng chờ thi cảm ứng ngắm các vị giám khảo chạy biễu diễn. Hình như ông nào tay lái cũng lụa hết nên thi nhau biễu diễn cho đám tập lái tụi em nhòm lé mắt luôn.
- 10h: được kêu tên ra thi xe cảm ứng. Sau 15 phút chạy thì về vạch xuất phát với điểm số 95. He he... Ra ký biên bản mà mắt cứ láo liên kiếm ông thầy hôm qua dợt cho mình để kêu ổng lại coi điểm của mình (hôm qua dám chê mình chạy dỡ) nhưng không thấy ổng đâu hết. Chắc trốn mất tiêu rồi.
- 11h: giám khảo ra đọc tên để chuẩn bị thi đường trường. Người nào có mặt thì ra xe chuẩn bị thi, nhưng trước đó phải lên tập trung ở trên lầu. Mình tưởng lên đó sẽ có người chĩ dẫn tiếp hay gì đó nhưng hóa ra không phải vậy. Lên đó mình được nghe thông báo là mỗi học viên phải đóng góp vào 150.000đ để bồi dưỡng cho giám khảo. Đây là tự nguyện nhưng mà nếu không đóng thì tự biết hậu quả thế nào rồi. hi hi

- Sau 5 phút thu tiền quyên góp bọn mình được mời xuống để lên xe thi đường trường.

11h30 xe sát hạch lăn bánh từ trong sân ra khỏi cữa. Sau khi chạy được khoãng 300m, giám khảo kêu mình tấp vào lề rồi bước xuống. Coi như là đậu rồi, về chờ ngày nhận bằng. Mừng quá nhảy vội xuống xe, ngay lúc đó có mấy anh xe ôm trờ tới ngay mời mình lên xe để chở về bãi lại. sau khi ước chừng khoãng cách cũng như dòm mặt anh xe ôm mình quyết định nhảy lên xe ôm cho chở về bãi (chỉ cách đó 300m). Về đến cổng mình bo luôn anh xe ôm 10.000đ, coi như là ăn mừng thành quả thi đậu được bằng lái. hi hi

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
RE: Nhật ký sau 01 kỳ thi lái xe ô tô (Ngày 2)

Chúc mừng bác thehuan! Tham gia giao thông chính thức với bằng lái trong tay rồi nhớ cẩn thận nhe bác. Xe đã có logo OS chưa?

Hạng D
29/3/07
1.808
658
113
vnexpress.net

Congratulation bác theluan... hoan hô chúc bác đã thi đậu.

Quá trình thi mà bác kể y chang như em đã thi, chỉ có điều là em o có đóng tiền bồi dưỡng các thậy Bác có bằng rồi thì mới thấy lấy được tấm bằng do cồg sức của mình bỏ ra quý quá phải không .... chúc bác may mắn khi cầm lái ngoài đường lộ thật

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Chúc mừng Bác Theluan.
Bác còn hên hơn mình 1 chút, năm ngoái mình thi o Củ chi, đi đường trường phải nộp 200.000đ, nhưng có xe Lanos chở đi chở về chứ không đi xe ôm như bác.
Hôm 38/3 chở vợ cả ra Củ chi thi, nhưng bị rụng ở phần cảm ứng nên không biết hiện nay chạy đường trường phải nộp bao nhieu.

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM

Trích đoạn: Phu6788

Chúc mừng Bác Theluan.
Bác còn hên hơn mình 1 chút, năm ngoái mình thi o Củ chi, đi đường trường phải nộp 200.000đ, nhưng có xe Lanos chở đi chở về chứ không đi xe ôm như bác.
Hôm 38/3 chở vợ cả ra Củ chi thi, nhưng bị rụng ở phần cảm ứng nên không biết hiện nay chạy đường trường phải nộp bao nhieu.

Cám ơn bác nhiều
Lúc thi đường trường cũng có 01 xe tải đi theo để chở đi chở về nhưng vì em là người thi đầu tiên nên muốn về luôn chứ không lẻ đi theo đợi mọi người thi hết rồi mới về thì lâu quá.
Bác rút kinh nghiệm nha, mai mốt vợ bác thi mà có thi đường trường thì bác chịu khó lái xe theo, khi nào vợ bác chạy xong thì đón về luôn.
Chúc vợ bác thi đậu lần sau

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Chúc mừng bác thehuan. Bác mô tả giống cảm xúc của em lúc mới thi xong:D:D:D. Nhưng hồi đó tụi em thi thì một đám chạy xe 2b ở sau, ai thi mới lên xe, thi xong thì tự chạy 2b về lại bãi.[8D][8D]

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

e k hiểu bác sao chứ hồi đó e thi e có bồi dưỡg thầy nào đâu? e học ở trường HG, thầy cô trường HG nói cứ yên tâm fần thi đường trường thì trường lo rồi...

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

2 bài nhật ký của bác đầy chất phóng sự. Em đọc bài của bác vừa thấy hồi hộp, vừa thấy buồn cười vừa thấy tức mấy cái tên mà bác gọi là "thầy". Em nghĩ bác nên tập hợp 2 bài này lại và gởi đến báo Thanh Niên nhờ đăng lên. Trước là được nhuận bút, sau là để giải tỏa bớt cục tức và sau nữa là góp phần làm trong sạch môi trường đào tạo bằng lái ô tô. [8D]

Bác nghĩ sao?
Em nghĩ cứ để nguyên vậy là gửi được rồi, không cần phải chỉnh sửa gì nhiều đâu. Ban biên tập sẽ làm phần việc đó thay bác.[8D]

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Lên đó mình được nghe thông báo là mỗi học viên phải đóng góp vào 150.000đ để bồi dưỡng cho giám khảo.
Cái này gọi là hốt cú chót mà. :mad:

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53

cám ơn bài phóng sự của bác thehuan, bài bác viết sống động và thực tế quá, em sẽ in bài của bác ra cho ông già vợ của em sắp đi thi để ổng tham khảo