Hạng F
12/10/16
7.519
6.369
113
Các bác ở đâu nên đầu tư đó vì cơ hội gần mình mình hiểu mình rành về nó nhất. Em năm ngoái cũng đầu tư sang Bình Phước và Đồng Nai vì có người bà con mua 2016 sang 2017 bán lời gấp 10 nhưng đến lượt em, phần vì xa nhà xa cửa phần thì không phải thổ địa nên mua mấy lô so với SG thì lời ngang mà thời gian chạy đi chạy lại thì tốn kém hơn. Thêm nữa nguồn cung và nhu cầu mua đất ở đó cũng không nhiều, giá có thể lên nhưng khi cần tiền muốn bán chờ khá lâu. Các trường hợp các bác biết đến là họ trúng họ kể - nhưng con số này không nhiều. Con số nhiều là những người mua cả chục năm mà chỉ trúng gió vì không gặp người có nhu cầu để đẩy đi dù đất có lên thật. Trong khi ở SG dân săn hàng túc trực hàng ngày bác rao có khi mấy tiếng sau có người gọi hỏi cọc rồi. Mua ở các thị xã thì hên xui lắm, mà để không cho thuê thì giá cũng rất bèo
Chinh xác bac ạ. Chỉ mỗi tội SG von lớn và bao hoà

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
18/1/08
153
83
28
[QUOTE="..... Các trường hợp các bác biết đến là họ trúng họ kể - nhưng con số này không nhiều. Con số nhiều là những người mua cả chục năm mà chỉ trúng gió vì không gặp người có nhu cầu để đẩy đi dù đất có lên thật. Trong khi ở SG dân săn hàng túc trực hàng ngày bác rao có khi mấy tiếng sau có người gọi hỏi cọc rồi. ....[/QUOTE]
Đồng ý với nhận định này.

8/8/16
1.733
2.889
113
THỚI TAM THÔN ,HM
10-2014 mua 780 tr ,4-2017 bán 1500
vì so đất với nhau nên trừ xác nhà .Vậy sửa lại là
HM 10-2014 mua 550 tr ,4-2017 bán 1300

Trong KCN thì tăng nhiều hơn
Hình như đa số,cỡ 9x% ng mua là giữ dài hạn => từ 7,8 năm trở đi ,mức tăng bị mấy chỗ khác đuổi kịp
Mua đi bán lại hay bị bán bò tậu ễnh ương ,thuế ,,lỡ cơ hội trong khi chờ mua lại => giữ luôn
Giữ luôn thì mức tăng như nhau giữa KCN hay thị tứ ,trấn ko có KCN à

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Em thì đầu tư không có mấy, cơ mà em lại là thằng môi giới. Không biết có được tính là "đời buôn đất đai không các bác".
Cái em muốn nói là cái việc tư vấn qua điện thoại aka tele sales. Các bác trên này chắc mỗi ngày nhận khối cuộc gọi chào mời đủ loại dự án trên đời. Thực ra, cái này là công việc bắt buộc của sales mới, em cũng từng một thời ngồi gọi ngày hơn 100 cuộc lúc mời vào nghề, giờ thì hết rồi, em chuyển qua la liếm chỗ khác kiếm khách hehe.

Sales có cái khó của sales, mới vào nghề không có nhiều quan hệ, không có vốn mà sử dụng các kênh marketing, còn mỗi đường là gọi điện và tư vấn trực tiếp.Kênh này cũng hiệu quả chứ không phải không, kiên trì gọi điện và có kĩ năng tốt thì bán được là chuyện bình thường. Nhưng các bác bị gọi điện đến em cũng biết là có cái khó, ngày nào cũng nhận mấy cuộc gọi không mong muốn thì đúng là cực kì khó chịu.

Thế các bác nghĩ sao về việc tele sales này, em hỏi chân tình, các bác cứ thật lòng ạ :D

• Like
Reactions: Đồng xanh
Tập Lái
1/1/17
22
51
13
41
Em thì đầu tư không có mấy, cơ mà em lại là thằng môi giới. Không biết có được tính là "đời buôn đất đai không các bác".
Cái em muốn nói là cái việc tư vấn qua điện thoại aka tele sales. Các bác trên này chắc mỗi ngày nhận khối cuộc gọi chào mời đủ loại dự án trên đời. Thực ra, cái này là công việc bắt buộc của sales mới, em cũng từng một thời ngồi gọi ngày hơn 100 cuộc lúc mời vào nghề, giờ thì hết rồi, em chuyển qua la liếm chỗ khác kiếm khách hehe.

Sales có cái khó của sales, mới vào nghề không có nhiều quan hệ, không có vốn mà sử dụng các kênh marketing, còn mỗi đường là gọi điện và tư vấn trực tiếp.Kênh này cũng hiệu quả chứ không phải không, kiên trì gọi điện và có kĩ năng tốt thì bán được là chuyện bình thường. Nhưng các bác bị gọi điện đến em cũng biết là có cái khó, ngày nào cũng nhận mấy cuộc gọi không mong muốn thì đúng là cực kì khó chịu.

Thế các bác nghĩ sao về việc tele sales này, em hỏi chân tình, các bác cứ thật lòng ạ :D
Gặp lúc đang muốn ra hàng hoặc vô hàng mà có sale gọi thì vô cùng tiện lợi. Nhưng những lúc không có nhu cầu, hay đang có chuyện bực mình không vui thì... Nói chung tùy theo hoàn cảnh của từng người, từng lúc; có lúc cần, nhưng có lúc lại thấy bị làm phiền :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113

Cuộc đời mà..cứ mạnh dạn vì con em chúng ta thôi

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Gặp lúc đang muốn ra hàng hoặc vô hàng mà có sale gọi thì vô cùng tiện lợi. Nhưng những lúc không có nhu cầu, hay đang có chuyện bực mình không vui thì... Nói chung tùy theo hoàn cảnh của từng người, từng lúc; có lúc cần, nhưng có lúc lại thấy bị làm phiền :D
Gọi nhiều thì nhiều lúc rối đội hình

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Thực ra cũng nhiều bạn sales còn non, cứ nghĩ gọi 1 cuộc điện thoại thì các bác sẽ mua luôn, hay vấp phải cái kiểu chèo kéo, hoặc nói liên miên, các bác vừa nhức đầu bực dọc vừa chả nhớ gì sau khi hết cuộc gọi điện.
Em thì khác, em bốc máy lên gọi, mục đích của em không phải là bán hàng, hay nói liên miên tràng giang đại hải về dự án, mà để hẹn 1 buôi cafe tầm 15p thôi, cho các bác nhớ cái mặt em cái đã,buôn bán gì tính sau :D

Tập Lái
13/1/18
36
57
18
Giai đoạn 2011 mua nhà ở Tân Phú, Bình Tân mà đúng chỗ thì giờ ăn đủ hết rồi, mới sáng ngồi cafe thấy nhỏ kia mua căn chung cư thang bộ 72m ở KCN Tân Bình giá 1,4T cảm thấy hơi lo lắng,nghe nói giá hồi xưa bán có 400tr. Thực chất phải nhìn nhận Tân Phú giờ ko còn đất, Tân Bình nó cũng bán giá trên mây hết rồi, ai có tiền qua bên khu K300 hình như len lỏi còn những căn nhà phố 40-50m2 giá 5-6T

Đau có nhiêu, Tân phú giờ ~ 10x so với 2011 ah, từ lúc có celadon...
Ai cũng nói Tân phú hết đất, ko có công viên ... celadon 90 ha, công viên 16 ha chưa mở ra thôi... khu cn tân bình sắp hết thời hạn thuê, roi bình hưng hoà đã giải tỏa xong kế bên nữa .... bao la