Hạng B2
11/3/17
153
916
103
Thực ra cũng nhiều bạn sales còn non, cứ nghĩ gọi 1 cuộc điện thoại thì các bác sẽ mua luôn, hay vấp phải cái kiểu chèo kéo, hoặc nói liên miên, các bác vừa nhức đầu bực dọc vừa chả nhớ gì sau khi hết cuộc gọi điện.
Em thì khác, em bốc máy lên gọi, mục đích của em không phải là bán hàng, hay nói liên miên tràng giang đại hải về dự án, mà để hẹn 1 buôi cafe tầm 15p thôi, cho các bác nhớ cái mặt em cái đã,buôn bán gì tính sau :D
Gọi đt cho khách hàng là một kỳ sát hạch gian khó nhất giành cho người làm kinh doanh. Vượt qua nó, tự nhiên thấy bản lĩnh được nâng lên 1 bậc. Không vượt qua, mãi mãi sẽ thua 1 thằng khác, đó là thằng đã vượt qua.

• Like
Reactions: Sg08 and tunglambds
Hạng C
3/10/15
551
790
93
Sales thì phải tinh ý, ai cũng muốn biết mục đích là gì. Thời buổi của khó người khôn. Khách còn khôn gắp mấy sales.

Quan trọng là phải làm người ta thấy thân thiện, dễ chịu. 100% sales mình chọn để mua hàng là sales mời nước mình. Haha. Anyway là toàn mình trả nhưng cảm thấy dễ chịu. Khách họ cũng sẵn sàng trả thêm cho sales vài chục/trên dăm tỉ nếu sales thật tính để lấy may.

Thật ra nghề nào cũng có vụ telecall này, ai mới vào nghề cũng bị bắt mấy vụ này, không riêng gì sales.

Thực ra cũng nhiều bạn sales còn non, cứ nghĩ gọi 1 cuộc điện thoại thì các bác sẽ mua luôn, hay vấp phải cái kiểu chèo kéo, hoặc nói liên miên, các bác vừa nhức đầu bực dọc vừa chả nhớ gì sau khi hết cuộc gọi điện.
Em thì khác, em bốc máy lên gọi, mục đích của em không phải là bán hàng, hay nói liên miên tràng giang đại hải về dự án, mà để hẹn 1 buôi cafe tầm 15p thôi, cho các bác nhớ cái mặt em cái đã,buôn bán gì tính sau :D

• Like
Reactions: tunglambds
Tập Lái
13/1/18
36
57
18
Năm rồi mình có dính nền 2 dự án, cũng f1, f2 nên mua thẳng, điều ngạc nhiên là mấy cá mập (mua hết dự án) này rất bình dân, dễ chịu, từ tốn, thẳng thắn ... cũng lạ, chắc phải như thế nào họ mới tới super sales như thế... gặp mình vài trăm tỉ chắc lên tới nóc rồi hehe :d

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
Đất thị xã Long Khánh, mặt tiền đường lớn giờ bán giá 10tr/m2 ổn hok các bác :D .