Thân Tâm An Lạc
4/12/11
1.925
23.368
113
huongque nói:
Hành trình gian nan bắt đầu khi chẩn đoán thế này
Nhật ký yêu thương
Viện nhi trung ương chữa được ca đầu tiên của VN.
Em nghe bẩu tiền thuốc k cũng trên 600 tr,hic

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/12/12
13
5
13
bslainon nói:
huongque nói:
Nhật ký yêu thương
Căng vậy hả bác? Buồn nhỉ. :(

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
Hôm nay cần 1 số hình ảnh cận cạnh của Bé Oanh để gửi cho Bs Trâm - tổ chức phi chính phủ của Mỹ để làm tư liệu thì mới phát hiện bệnh tình của Bé có vẻ đang ngày càng nặng.

Các ngón tay và ngón chân của bé gần như không có móng (biểu hiện của bệnh da giấy)

Chân tay của bé bắt đầu có dấu hiệu co rút

Bụng và lưng xuất hiện ngày càng nhiều vết rách da do bé ngứa rồi gãi.

Em và Mợ Lộc Vừng cùng đi ăn tối với gia đình bé Oanh ở Lẩu Cá Kèo Bà Huyện 2

Mặc dù bé và gia đình phải đối mặt với bệnh tật trong suốt thời gian qua nhưng chị Loan không tỏ ra mệt mỏi, nghe nói ở đâu có thể chữa hết bệnh được cho con là cố gắng tìm đến. Từ 2006 đến nay cứ anh chị tích góp được 1-2 triệu thì bé Oanh lại trở bệnh đi BV - cứ thế mà gia đình anh chị cứ mãi làhoo5 nghèo nhất tổ tự quản 17.

Anh chị về nghỉ ở khách sạn gần BV Da Liễu, Bé Oanh vui mừng khi được bà cả của em mua cho 2 bịch snack. Với em snack là 1 thức ăn khá xa xỉ...

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
bslainon nói:
huongque nói:
Nhật ký yêu thương
Theo như Thông tin em biết được thì để trị dứt điểm căn bệnh này thì cần ghép tuỷ. Tuy nhiên để ghép tuỷ thì cần rất nhiều tiền và có tuỷ phù hợp. Chắc bé phải sống chung với nó đến suốt cuộc đời.

Hạng B2
23/9/12
357
8
18
39
@all: Các Bác đừng hay ca thán em làm em ngại. Tấm lòng của tất cả các Bác mới là đáng quý, em chỉ là người chuyển tấm lòng của các Bác đến gia đình bé thôi.

Chúng em chỉ là người góp sức. Thực chất là có thể đong đếm được. Công sức, thời gian, tâm trí (và cả tài chính) của bác mới là những điều rất ít người có thể cống hiến. Trong mắt em bác là Vietnam Idol đó bác.

Hạng D
23/10/09
1.382
3.285
113
42
www.khamdinhky.com
dailywine.vn
SillyHoney nói:
@all: Các Bác đừng hay ca thán em làm em ngại. Tấm lòng của tất cả các Bác mới là đáng quý, em chỉ là người chuyển tấm lòng của các Bác đến gia đình bé thôi.

Chúng em chỉ là người góp sức. Thực chất là có thể đong đếm được. Công sức, thời gian, tâm trí (và cả tài chính) của bác mới là những điều rất ít người có thể cống hiến. Trong mắt em bác là Vietnam Idol đó bác.
Bác lại bơm em rồi. Hôm nay di mua thuốc cho Bé rồi tạm thời để bé về quê ăn tết. Trong thời gian này em sẽ tích cực tìm hướng đoều trị cho bé.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
sao danh sách có Thảo Chữ mà không có Bẹc vậy bác?
Em sẽ chuyển bài này lên box Cộng Đồng nhé.

Tập Lái
7/12/12
11
0
0
Mẹ bé Oanh trông chân chất, phúc hậu các bác nhỉ. Mong có tổ chức y tế nào đó quan tâm giúp đỡ em chữa bệnh.