Thảo Luận Chung "Nhất xe buýt, nhì taxi"

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Vấn đề này là 2pic thứ mấy rồi ae nhỉ ??? Ai đứng ra kiểm tra, ai đứng ra quản lý, ai cấp phép, ai cho mấy anh tx đó lái như thế .....??? Trong khi ra đường ai ai đều biết là "gặp nó trong đô thị" là y như rằng lái xe như người cõi trên....
Chung quy lại quản lý kém ??? Các anh quay clip lại phạt thật nặng, giam bằng, cấm lái xe, cấm hành nghề,... xem có tx nào dám làm ko ???
Vấn đề là ở chỗ đó đó :cool: :p :D

Hạng B2
8/2/17
107
164
43
Còn thiếu mấy anh giường nằm 50 chỗ nữa mấy anh. Chung quy em thấy cũng tại mấy anh áo vàng lấy tiền tháng nên lơ cho mấy bác buýt, taxi, xe dù kiếm cơm thôi. Em cũng tự hỏi mấy cái camera phạt nguội có phạt mấy loại xe này không, chưa nghe phạt nguội doanh nghiệp vận tải bao giờ.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Còn thiếu mấy anh giường nằm 50 chỗ nữa mấy anh. Chung quy em thấy cũng tại mấy anh áo vàng lấy tiền tháng nên lơ cho mấy bác buýt, taxi, xe dù kiếm cơm thôi. Em cũng tự hỏi mấy cái camera phạt nguội có phạt mấy loại xe này không, chưa nghe phạt nguội doanh nghiệp vận tải bao giờ.
Bác đi Lê Thánh Tôn taxi đổ đầy xuống lau xe các kiểu ngay ô xe bus trước vincom, khu đó có biển cấm dừng đổ và còn nhắc thêm một biển có camera xử phạt kìa :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Tài xế xe Bus khỏi nói rùi. Ẩu kinh. Nói chung do công tác quản lý tệ thui. Mình nhớ 1 lần đi tuyến 65, Tài Xế hình như muộn hay sao mà vừa chạy ẩu, vừa bóp còi, vừa chửi,... Ko biết ông đó sợ phạt mấy đồng mà ko sợ tai nạn hay sao á. Hic
Còn nó xe Bus mới nhờ, cái thằng nào duyệt cái nhà chờ xe trên Trường Chinh chắc ko đi xe Bus lần nào. Phải nói là đầu óc có vấn đề. Cái hướng đón xe Bus nó chơi cái bảng thông tin chình ình, ngồi nhà chờ chả biết sao mà đón. Hic

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đi đường mà không hổ báo thì thằng nào nó cũng chèn cho vào mặt hết, xe càng to mà đi chậm thì lại càng bị lấn, riết rồi nó thành thói quen xấu, phải hổ báo để đi cho nhanh cho đủ chuyến, không thì méo có lương thưởng. Một vòng tròn luẩn quẩn các bác ạ.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
do đặc điểm ngành nghề xe bus, taxi nó như vậy. nghề nào nghiệp đó là vậy, cũng như xe công, xe ben cũng vậy, nó có 1 kiểu chạy xe và thái độ chạy xe riêng. Nhưng quan trọng là dù chuyện gì xảy ra cũng ko nên ích kỷ vì phải nuôi vk con này nọ mà bắt cộng đồng, xã hội phải thông cảm cho mình.

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Em hơi ngược bác, duy trì tốc độ chậm, nguyên tắc mình càng chạy nhanh thì nó càng chạy nhanh.
Tụi này em coi là lũ súc vật, ko phải con người!
cũng do cách điều hành, quản lý, sắp xếp công việc thôi. Có nhiều cách làm cho xe bus, taxi chạy đúng luật 1 cách ngoan hiền, thoải mái nhưng ko áp dụng thôi. Và cũng do cái ghế nhiệm kì của mỗi ai đó mà sống chết mặc thôi, đằng nào cũng đâu thể lo hết được.

Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
do đặc điểm ngành nghề xe bus, taxi nó như vậy. nghề nào nghiệp đó là vậy, cũng như xe công, xe ben cũng vậy, nó có 1 kiểu chạy xe và thái độ chạy xe riêng. Nhưng quan trọng là dù chuyện gì xảy ra cũng ko nên ích kỷ vì phải nuôi vk con này nọ mà bắt cộng đồng, xã hội phải thông cảm cho mình.
Xe buýt xe taxi xe khách nào cũng chạy ào ào cho “kịp chuyến”, “đủ giờ”,...
Bị phạt thì phải nuôi vợ con, mà thực tế thì thấy nuôi chai rượu nuôi Lưu Linh là chủ yếu.