Thảo Luận Chung "Nhất xe buýt, nhì taxi"

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
Nhất xe máy mới đúng, xe máy mới chính là hung thần đường phố, vô kỷ luật, siêu ẩu và siêu ngu
xã hội mà bác, có người nọ người kia.
em thấy 1 cướp giật, 2 là chở thuê, 3 là phân khối lớn, 4 là ... tội nhất là số 4

Hạng B2
21/10/16
134
86
28
33
xe bus ở Hà Nội đặc sản luôn, chen vào mọi chỗ bên trái bên phải, ép người vô tội vạ, có nhiều lần giữa ngã 4 to đèn đỏ, xe máy thậm chí đã ko dám đi vào làn bên phải để dành đường ng` khác rẽ phải mà mấy con xe bus nó thấy trống là chen cmn vào luôn ý thức tệ hại ko chịu nổi

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
26/12/20
8
12
3
39
Xe thì cũng chỉ là xe, bus, con, tải, xe máy, xe đạp.v.v. . gì cũng như nhau, quyết định là ở cái thằng người điều khiển.
Mình thì lái cả busline, xe con, xe máy nên mình nghĩ không riêng gì xe nào, xe bus thì rõ ràng như bài viết của chủ thớt rồi, xe con, xe tải cũng đâu chịu thua kém, xe máy thì len lỏi chen chúc, tạt đầu. Túm cái váy lại là hơn thua nhau ở cái ý thức.
Mỗi người nên nhìn lại mình, đừng cố chấp, bao biện cho cái sai của mình, có như vậy ý thức sẽ ngày càng được nâng cao, mọi chuyện rồi sẽ ổn, các bác nhỉ.

Hạng B2
5/6/14
194
92
28
31
Xe nào chả ẩu nói gì xe BUS, đi tới đâu cũng muốn làm cha làm mẹ người ta cả. Em thấy xe máy cũng nhiều ông đi ẩu, băng cắt lạng lách rồi chỉ mặt mình nữa.
Từ ngày vô sống SG tới giờ phương châm ra đường của em là một điều nhịn chín điều lành, ấy thế mà sống chục năm trong này may mắn em chưa gặp tai nạn hay bị va quẹt gì, nên tiếp tục chung thủy phương châm đó.

• Like
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Thôi thua. ốp gương xe e còn 1 vết xước khá to do bác taxi bá đạo nào đó.

• Like