Hạng B1
31/5/19
94
497
53
40
Các tài xế thường truyền tay nhau câu nói "nhất xe khách Cà Mau, nhì xe rau Đà Lạt" quả không sai. Đoạn video cận cảnh hình ảnh dàn xe Hino chở rau đổ đèo cực ẩu.

Nhất xe khách, nhì xe rau trên đèo Bảo Lộc

Như video phía trên chạy kiểu này ở Đèo Bảo Lộc dễ bắt gặp. Tài kiểu này không bao giờ nghĩ rằng trên đường có thể có xe ngược chiều đang đến hoặc có biết nhưng vẫn cố vượt và ép người khác phải nhường cho vượt.

Bình thường ở QL 20 đèo Bảo Lộc có lẽ hình ảnh các xe rau chạy bán sống bán chất như này không còn xa lạ, mấy anh quen đường nhà nên chạy vậy thôi. Đoạn cấm vượt mà chạy như đường của nhà, nguyên tuyến QL20 là đường đua của xe rau, gặp né trước cho chắc chứ không thì văng lề.

Lượng xe cộ đi lại trên đèo đông đúc, ô tô, xe khách, khỏi phải nói đặc biệt những tài xế chở rau từ Đà Lạt về TP. HCM được xem là những hung thần thực thụ của con đèo này, các tài xế này sẵn sàng đạp ga, vượt ẩu, lấn làn ngược lại để vượt.

Ai đi cung đường quốc lộ 20 nói chung, đèo Bảo Lộc nói riêng, mới thấy tài xế xe tải, xe khách chạy xe rất ngang ngược, hung hăng. Nhanh hơn thì chẳng thấy đâu nhưng trước mắt là đã có nhiều vụ tai nạn, gây thiệt hại, tốn kém cho bản thân và người khác. Mà không hiểu sao các anh tài xe rau vẫn bán mạng chạy cho bằng được, có lẽ là vì "miếng cơm manh áo"

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/1/13
216
234
43
mấy anh nào hay nói: ta đây đi đúng làn thì sợ gì bọn nó, cứ ko né coi bọn nó làm gì ta! dạ em xin mời mấy đó anh xem clip ạ! và xin mời xách dái lên bảo lộc ạ! ở đâu cũng vậy nha mấy anh, chạy xe thì nên khôn ngoan và nhường nhịn gặp tình huống như này thì nên nhường và nhịn tối đa vì an toàn của bản thân! đừng ra vẻ ta đây chết ko kịp ngáp!!!

Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
mấy anh nào hay nói: ta đây đi đúng làn thì sợ gì bọn nó, cứ ko né coi bọn nó làm gì ta! dạ em xin mời mấy đó anh xem clip ạ! và xin mời xách dái lên bảo lộc ạ! ở đâu cũng vậy nha mấy anh, chạy xe thì nên khôn ngoan và nhường nhịn gặp tình huống như này thì nên nhường và nhịn tối đa vì an toàn của bản thân! đừng ra vẻ ta đây chết ko kịp ngáp!!!
mấy a đó xúi chủ xe a ơi, chớ mấy a đó nhát thí mịa, thấy xe từ xa là đạp thắng chúi dụi rồi

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Từ Dầu Giây lên tới Đà Lạt thì anh em xe tải, xe khách chạy như kiểu cho kịp giờ đầu thai, mình đi xe nhỏ thì đành tấp lề, nhưng tấp lề nhiều quá anh em lại tưởng họ chạy vậy là hay là giỏi nên làm hoài.