Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Bác nào mà bảo "chạy đúng thì sợ gì ai, cứ đúng luật đúng làn, đúng tốc độ mà chạy" thì em xin mời các bác lên thử đèo Bảo Lộc, QL20 tham quan một vòng, chạy ở đây mà không nhường nhịn, gặp mấy tình huống kiểu này không biết ý dạt ra thì không có cơ hội cho bản thân "chạy đúng luật" nữa đâu, ngắm gà khỏa thân không kịp trăn trối đó các bác, em thật
Em thích cái câu này của bác chủ, lên đó các anh thử cự nự lại đi, xe rau xe khách là cha là mẹ cấm cãi, cãi cái là ôm lươn liền. Xe rau xe khách thì xe nào gặp cũng rén trừ xe tăng

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Thứ 2 vừa rồi e bị 2 lần 2 anh vượt từ 2 bên đoạn gần Dầu Giây...tí bể tuym @@
bác không bể tim còn lênđây tường thuật được là không sao rồi, còn thở là còn chửi

Tập Lái
10/8/11
17
18
3
1. Về phía nhà vận tải: như cầu vận chuyển hàng hóa, hành khách nhanh chóng, đúng giờ.
2. Về phía người dân: nhu cầu đường sá thuận tiện, an toàn.

Ngẫm xa ra, trách anh em lái xe vì miêng cơm manh áo để kịp hàng cung cấp cho dân thành phố, thì cũng trách cái cơ sở hạ tầng ko đáp ứng đủ này khi mà nhu cầu vận tải cho chuỗi cung ứng tăng.

Nhìn chung bên nào cũng có lí do chính đáng, chỉ mong sao các dự án đầu tư cơ sở hạ tầng nhanh chóng hoàn thành.. haha chắc ở xứ nào đó chớ ở đây đêm dài lắm mộng :D

• Like
Reactions: thiengiang74
Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
1. Về phía nhà vận tải: như cầu vận chuyển hàng hóa, hành khách nhanh chóng, đúng giờ.

Ngẫm xa ra, trách anh em lái xe vì miêng cơm manh áo để kịp hàng cung cấp cho dân thành phố, thì cũng trách cái cơ sở hạ tầng ko đáp ứng đủ này khi mà nhu cầu vận tải cho chuỗi cung ứng tăng.

Nhìn chung bên nào cũng có lí do chính đáng, chỉ mong sao các dự án đầu tư cơ sở hạ tầng nhanh chóng hoàn thành.. haha chắc ở xứ nào đó chớ ở đây đêm dài lắm mộng :D
đường đèo và QL20 em thấy thế là ổn, nhìn vào những con đường khác còn nản hơn kia kìa bác, giờ mà có bê caoo tốc bên mẽo về cho các anh xe rau thì các ảnh cũng chạy kiểu lấy mạng người khác thôi

Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44

nếu bác bị các anh đấy vượt lấn làn trên đèo ép xe, xong nó hạ kính chửi mình sao không né nó thì bác sẽ hiểu cảm giác. Chẳng có lý do chính đáng nào cho việc ngồi xổm trên pháp luật hết

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Thật ra các bác nên áp dụng lái xe phòng thủ thì tốt hơn là hơn thua với mấy ông đi ẩu (dù nói vậy nhưng em vẫn bị thỉnh thoảng máu lên não nhiều em cũng áp đầu xe khách với xe tải rồi).

Lái xe phòng thủ là các bác phải đề phòng các trường hợp xấu nhất xảy ra để tránh nó trước khi việc đó thực sự xảy ra, dù thực tế có vẻ khó xảy ra.

Do vậy nên em hay chủ động nhương xe khách, xe tải hay xe nào muốn vượt em cho vượt. Mà thực tế họ vượt hay đi ẩu mà mình chủ động tránh là tốt cho mình và mọi người thôi, ko mất gì cả các bác ah. :)

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Em chẳng thấy mấy ảnh sai chỗ nào hết.
Lỗi gì vậy các bác???