Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Khu này là khu nào? Tốc độ tối đa nhiêu? Bác chủ trong clip chạy chậm, nó có quyền vượt.

Hạng D
3/1/16
1.107
758
113
em cũng toàn lựa giờ né các hung thần này, mấy lần thấy xe rau ép xe khác mà tụt huyết áp hộ xe ngta. Nhìn ứa gan mà bao năm không thấy công an nào phạt
Lên huyết áp luôn chứ tụt nổi gì bạn. Còn công an không phạt thì bạn tự hiểu rồi, đâu có thằng ngu nào lại chê bánh mì miễn phí.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
17/2/16
371
619
93
Vũng Tàu
Xe rau mà ko có máy lạnh thùng hàng thì mấy ảnh chạy vậy cho kịp tới chợ, rau còn tươi cho bà con miền dưới ăn là hợp lí quá rồi, chạy chậm rau héo mấy ảnh đền chứ bà con miền dưới có góp tiền lại đền đâu à :(

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Nét đứt, vượt vô tư nghen!
View attachment 2633711
Xe phải lấnlane liền vượt phải? Vậy đúng luật không? Xe phía trước đi như vậy xe sau chạy nhanh kiểu gì mà chê ng ta đi chậm?
Xe trái nó vượt lấn ép xe ngược chiều vô sát lề hết lane xe máy luôn là đã gọi là vượt khi đảm bảo điều kiện an toàn chưa?
Xe vượt mà nối đuôi vượt, không đảm bảo tầm nhìn an toàn? Ai dạy chạy xe kiểu vui tính đó vậy?
Mấy thg xe rau này đụng không biết bao nhiêu vụ, không oan một chút nào.
Chạy kiểu đó mà bác còn bênh được thôi tui cũng lạy.

Hạng B2
24/8/20
185
259
63
35
"Cơm áo gạo tiền, áp lực giờ giấc, chạy chậm Sài Gòn k có rau ăn" câu nói của bọn xe rau. Nó chạy bất chấp luật lẫn tính mạng người khác bao nhiêu năm nay rồi. Ai lên án nó hùa vào chửi ngược.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.277
113
Thật ra các bác nên áp dụng lái xe phòng thủ thì tốt hơn là hơn thua với mấy ông đi ẩu (dù nói vậy nhưng em vẫn bị thỉnh thoảng máu lên não nhiều em cũng áp đầu xe khách với xe tải rồi).

Lái xe phòng thủ là các bác phải đề phòng các trường hợp xấu nhất xảy ra để tránh nó trước khi việc đó thực sự xảy ra, dù thực tế có vẻ khó xảy ra.

Do vậy nên em hay chủ động nhương xe khách, xe tải hay xe nào muốn vượt em cho vượt. Mà thực tế họ vượt hay đi ẩu mà mình chủ động tránh là tốt cho mình và mọi người thôi, ko mất gì cả các bác ah. :)
Chuẩn rồi!
E đi Ql20 toàn đu theo xe 49, nó vượt e vượt theo lên đi cảm giác thông thoáng hẳng, vì nó dạt đường cho mình theo phê lòi :D

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Chuẩn rồi!
E đi Ql20 toàn đu theo xe 49, nó vượt e vượt theo lên đi cảm giác thông thoáng hẳng, vì nó dạt đường cho mình theo phê lòi :D
Khá khen tay lái lụa của cụ! Chắc phải gắng biển úp lật 51/49 nhể? Hôm rồi đi ĐL vắng tụi con Trang với thằng Bưởi buồn ngủ bỏ mợ :D