Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhiệt, Quạt, Làm mát cho Fiat

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Cám ơn Bác, đợt tới lên bảo dưỡng em thay luôn. Xe em lúc trước đọc ECU củng có lỗi speed sensor intermittent nhưng mấy bác thợ nói không sao nên lần đó em chưa thay.
Hôm nào Fiat khu quân 9 rảnh off 1 bữa!
Cảm biến tốc độ nằm ở đâu vậy bác @Honda.Accord?

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Các Bác cho em hỏi cái ống dẫn nước hình như từ bơm nước ở lốc máy đi ra, đi ngang qua cổ ống pô, có luồng sợi dây nguồn từ máy phát ra đấy. trước đây xe em bị hao nước em phát hiện cái ông đó nó bị mọt, rịn ra ít thôi, nhưng do chỗ đó nóng nên nó bay hơi luôn không đủ để nhỏ xuống đất để mình thấy nên em tháo ra đem hàn gió đá hàn lại, nhưng bữa nay có vẽ lại bị mọt chỗ khác lại hao nước, em đang tính hoặc mua thay hoặc kiếm cái ống tương tự cắt ra lấy các cổ thôi còn hàn ống mới vào...có Bác nào xử lý cái này chưa??? cho em xin ít kinh nghiệm. (Em định làm lại hè tới làm chuyến Đà Nẵng, Huế đây, Bác đu theo không???:3dcuoi:)

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Các Bác cho em hỏi cái ống dẫn nước hình như từ bơm nước ở lốc máy đi ra, đi ngang qua cổ ống pô, có luồng sợi dây nguồn từ máy phát ra đấy. trước đây xe em bị hao nước em phát hiện cái ông đó nó bị mọt, rịn ra ít thôi, nhưng do chỗ đó nóng nên nó bay hơi luôn không đủ để nhỏ xuống đất để mình thấy nên em tháo ra đem hàn gió đá hàn lại, nhưng bữa nay có vẽ lại bị mọt chỗ khác lại hao nước, em đang tính hoặc mua thay hoặc kiếm cái ống tương tự cắt ra lấy các cổ thôi còn hàn ống mới vào...có Bác nào xử lý cái này chưa??? cho em xin ít kinh nghiệm. (Em định làm lại hè tới làm chuyến Đà Nẵng, Huế đây, Bác đu theo không???:3dcuoi:)
Lúc trước e ghé gara DT có thấy bác ấy cũng làm tương tự như ý tưởng của bác, tìm ống có đường kính tương tự rồi cắt hàn qua nhờ thợ gió đá hơ uống cong theo cái cũ, chắc cũng đc vài năm

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Xe mình cũng hao nước mà tìm không ra. Bác chụp hình cái ống đó cho em hóng hớt .

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Một số chỗ mọt nó nằm ở trong cái kẹp dây dẫn máy phát về accquy nên bó tay.